Microsoft mở chương trình dùng thử bộ Office dành cho điện thoại Android

Duy Luân
19/5/2015 23:10Phản hồi: 80
Microsoft mở chương trình dùng thử bộ Office dành cho điện thoại Android
Trước đây Microsoft đã ra mắt bộ ứng dụng Office cho tablet Android, và giờ công ty quyết định mang nó lên điện thoại chạy hệ điều hành này. Giao diện của bộ app này không khác mấy so với Office cho iPhone hay cho Windows 10, ngay cả tính năng cũng thế. Hiện Word, Excel, PowerPoint cho smartphone Android vẫn còn đang ở giai đoạn thử nghiệm và bạn cần đăng ký tham gia vào trang Google+ này (nhấn nút "Join Community") để được dùng thử. Khi đã được cấp phép, bạn nhấn vào 3 link bên dưới để tải ứng dụng về thiết bị và bắt đầu xài. Mình cũng đang đợi được cấp phép, có gì mới sẽ cho anh em biết ngay.

Ghi chú: việc cấp phép có thể mất tối đa 4 giờ đồng hồ, và nếu bạn đã được thông báo "become a tester" nhưng vẫn chưa tải được app vì lỗi không có thiết bị tương thích thì hãy thử lại sau 4 tiếng nữa nhé.

Nguồn: Office
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
1 anh thì cái tốt cái đẹp mang qua ăn roi hết còn ngược lại thì....
shensai_1
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanbnhbg Nó phải làm thế bởi lượng ng dùng đông đảo hơn, ôm cái wp thi bao h mới tăng đc lượng ng dùng.
bần cùng bất đắc dĩ thôi
bb7290deu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng...
Mấy bác dùng windows phone chắc vui lắm.
Không phải dùng một mình
Chả bù cho ios vs android, nhiều cái toàn phải dùng với nhau.
Khổ nhất là blackberry, chả có app chính chủ mà xài
@quocanh_ltk Làm sao ms dám làm app office cho bb?
Mình nghĩ cũng do cạnh tranh thôi, office cho android với ios đã là một mạo hiểm, đưa office cho bb kết hợp với nền tảng chuyên về công việc thì chẳng khác nào hổ mọc thêm cánh.
Mình xài bb và sử dụng giải pháp document to go vẫn đáp ứng được tuốt. Nếu có app chính chủ thế này thì ngon
@phungtriminh Khi nào thị phần của BB trên 10% thì mới hy vọng có app ngon của các ông lớn được. Sau bao nhiêu năm nói không, MS phải tung app vốn độc quyền trên WP cho iOS, Android là đối thủ trực tiếp của WP nữa là.
br9snan86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk Chả biết bác sao nhưng em lại thích bộ office theo máy của blackberry B10. Tuyệt vời
thằng gg đã biết khôn rồi đấy.
Nếu ko muốn ra tòa vì những trò bẩn.
http://m.windowscentral.com/google-says-it-working-windows-phone-admob-revenue-problems
oh, MS chịu chơi quá nhỉ
chienpt92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng office mobile cũng của MS. Cái này khác gì cái đó nhỉ?
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong các đại gia độc quyền thì tư tưởng anh MS đã bắt đầu thay đổi, biết mang cái hay cái độc quyền qua các nên tảng khác. Cuối cùng thì người dùng sẽ được lợi. Chỉ tiết cho anh Google và Apple muôn đời bảo thủ, chỉ thích người khác xài mỗi hệ điều hành của nó 😁
@nguoitamky xu hướng bây h là càng có nhiều người dùng càng tốt mà. Mở rộng ra nhiều nền tảng thì mới thành công được.
Capriking
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoitamky Đem sang hệ điều hành khác cho người dùng dùng thử, họ thấy hay, tốt nên bắt đầu phụ thuộc vào anh MS, khi đó, anh MS sẽ bắt đầu thu phí sử dụng, người dùng không vui, tìm ứng dụng khác thay thế nhưng k thoát khỏi sự phụ thuộc đó nên bấm bụng trả phí cho anh MS. Hehe. Nói vui thôi, hy vọng không phải như vậy.
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Capriking Trước mắt là người dùng hưởng lợi đó bác 😁 cái office trên windows quá chuẩn, giờ nó đổ bộ lên dị động thì các hãng office trên di động lo sốt vó :D
DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ nó xác nhận thế nào nhỉ @Duy Luân?
Cứ có office 365 là xài được hết
sao mình bấm cái vô link thì Become a téster luôn nhỉ? nhưng bấm vô link tải thì nó lại dẫn đến link MS Word cho tablet nên k tải về được
mình bấm phát thành Tester luôn, nhưng không có thiết bị tương thích mới đau;

phải chờ thôi....
lovesky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có bản office 365 trên win 8.1 mà kích hoạt không được ai biết cách xử lý không? Thanks
lucngoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy bảo không khả dụng ở Việt Nam.
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy bản office mobile 365 trên adroid là sao,lắm phiên bản thế. Nhưng công nhận MS làm app này mượt ko giật tí nào so với các app khác.
Ai đó cho mình hỏi là liệu MS có miễn phí Office trên Tablet android như trên Ipad không?
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không cho dùng tại Việt Nam mấy bác ợ. Ghét cái kiểu bị phân biệt đối xử thế này. Đi mua hàng cũng dị ứng với sản phẩm nào có mã VN sau đuôi, hoặc "use in Vietnam only, no export" nhìn mấy chữ này là biết sản xuất cho Việt Nam, và chất lượng thì thôi, khỏi bàn
@viettiepx2 ở thiên đường thì chịu thôi bác ạ, nhớ cám ơn nhà nư ớc nhé :v
@viettiepx2 Sống tốt lên khắc người ta cho dùng thử, chứ chả tự nhiên người ta cấm
nick12345678
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao của mình nó ghi là not available for your country vậy ta
K liên quan nhưng em dùng kingsoft office. Chẳng thấy có gì thua cái này cả!
@phanhuy5491 kingsoft cũng lâu đời lắm, chẳng qua đã nói tới Office thì ai cũng chú ý tới hàng của MS và đa số ghét đồ khự-a
@phanhuy5491 đã dùng cái này chưa mà biết ko thua?
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@PIDER Dùng MS office trên Windows Phone 😃
Dùng Kingsoft trên Android 😃

Và thấy cái MS Office thua xa 😃
@HuluHala vậy là ko biết cái gì mà cũng cm.
Biết đây là bản gì ko
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@PIDER Bản gì ? :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119