Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft nâng cấp SkyDrive, hỗ trợ ODF, Twitter

Duy Luân
17/4/2012 21:55Phản hồi: 62
Microsoft nâng cấp SkyDrive, hỗ trợ ODF, Twitter

Microsoft đã chính thức ra mắt các thay đổi mới cho dịch vụ lưu trữ trực tuyến SkyDrive. Giờ đây, "ổ cứng trên mây" này đã hỗ trợ Open Document Format (ODF), một chuẩn tập tin dựa trên ngôn ngữ XML được sử dụng trong nhiều ứng dụng xử lí văn bản như Microsoft Word, OpenOffice hay Corel WordPerfect. Microsoft cũng thêm vào tính năng chia sẻ tập tin đến Twitter ngay trong giao diện của SkyDrive. Mức dung lượng tối đa cho mỗi tập tin được phép tải lên từ trình duyệt đã mở rộng thành 300MB, trước đây chỉ là 50MB. Đối với người dùng Windows Phone, các hình ảnh chia sẻ lên Twitter sẽ được rút ngắn địa chỉ web bằng dịch vụ sdrv.ms của Microsoft chứ không là một liên kết dài nữa. Microsoft cho biết thêm hãng sẽ giới thiệu "những thay đổi lớn" trong thời gian sắp tới. Có lẽ tin đồn dịch vụ Google Drive sẽ ra mắt giữa tháng này đã khiến công ty có những động thái mạnh để cạnh tranh với Google.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã từng dùng SkypeDrive nhưng mỗi lần vào thì chậm lắm, bây giờ thì sao
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android giờ vèo vèo rồi, mình úp hết cả ảnh ọt (ảnh full) lên đấy đi đâu cũng xem được mà còn share link cho bạn bè nữa chứ 😆.
@J_Android Ko chỉ chậm mà các tính năng đồng bộ và quản lý tập tin ko bằng Dropbox hay box.net
mới tải lên thấy nhanh hơn nhiều rồi,trước chậm như rùa.
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có nhu cầu dùng cái này 😃
@phuongaltec Có lẽ cộng đồng cũng k có nhu cầu đọc bình luận này
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@noobvn2105 haha thế mà bác vẫn đọc:p
Cái này mình thấy nhanh mà. Cứ gọi là vù vù...
mới đăng ký một tài khoảng Windows Live sàng nay! 😁
Một tin vui cho những tính đồ
Microsoft
Cái này dùng lâu lắm rồi. Thấy chậm quá nên bo qua. K biết hnay thế nào ???
caillou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng cái này. Rất nhanh và ổn định.
Lại có cả google sắp xuất hiện 😃, Thế là chúng ta cứ từ từ lên mây hết 😃
chưa rành về cái skydriver này nên vẫn đang dùng dropbox mà dropbox cho dung lượng ít quá !!
Hoozer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này dùng nhanh và ổn định lắm. Nhất là ae dùng WP thì rất cần thiết.
anzure
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có giống dropbox không thế các bác? Dung lượng free được bao nhiêu?
Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
@huy1456789 25Go nhưng chỉ có sync dc 5Go thôi bác ơi. dropbox của em giờ 22Go rồi, cái nào ko cần sync em mới dung Sky
@Prusten làm cách nào mà 22gb ghê thế , em có mỗi 4gb mới quài ko ai accept ^^ 4gb xài ko đũ ^^
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@anzure vừa giống vừa khác bạn nhé
cái giống là phần sync folder thì Sky cho bạn 5GB để đồng bộ với 1 folder chỉ định trong máy
còn phần khác thì bạn phải chủ động úp lên và ko nằm trong máy tính vì nó lớn tận 25Gb.

nếu tính thời điểm hiện tại mà so sánh thì Dropbox ko có cửa so sánh với sky về tính năng rồi

mỗi tội muốn dùng hết khả năng của sky thì bạn phải cải Microsoft live essential với bộ công cụ (điểm trừ vì phải cài lằng nhằng)
@huy1456789 đang xài, 25GB nhưng chỉ upload lên được tài liệu thôi,không phải cái gì cũng cho up lên như dropbox
k biết để trên mây thế nào mưa bão xuống thì k biết làm sao đây !!!
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng skydrive thấy cũng ổn
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dung lượng rất hấp dẫn
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá nhưng chưa bao giờ tín nhiệm ^^
Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
Uả, mỏis tối qua em upload nó còn báo giới hạn100 mà
miusatthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá đẹp rồi, chỉ còn thiếu cái auto Sync nữa thôi. nếu mà dịch vụ được tốt như Dropbox thì quá bá đạo
Có nâng cấp là tốt, dù rằng mình ít xài những cái nâng cấp đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019