Microsoft nâng cấp SkyDrive, hỗ trợ ODF, Twitter

Duy Luân
17/4/2012 21:55Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các hãng đang đua nhau hỗ trợ người dùng tốt hơn và cũng đang cố bám theo đối thủ mạnh nhất, có nhiều người dùng nhất: dropbox
Từ khi dùng ổ cứng trên 'mây' này tôi đã quên luôn USB.
Đăng ký đơn giản lắm:
Sign up with this link to get some bonus space: https://www.dropbox.com/referrals/NTM5NjAwMzMwOQ
lamlequang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá nhỉ! Phải dùng thử mới được
huuhoang117
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày xưa có dùng cái này để lưu tài liệu học tập nhưng thấy chậm quá. Bây h ko bik có cải tiến j không
Đang xài, thấy cũng đc. Vừa Skydrive vừa DropBox.
timmyvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xai Dropbox (20GB) Skydrive (25GB) Box.com (50GB) 4shared (15GB) , mỗi cái có một cái hay , nên xài hết luôn .
leecom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Skydrive dùng rất tốt, hoạt động rất nhanh và tiện. Bạn nào dùng windows phone thì chắc là biết rõ, nó tự đống sync ảnh, documents, video... lên skydrive mà mình chẳng cần quan tâm gì cả. Thích nhất là đi chơi chụp một đống hình với bạn, về nhà mở laptop vào skydrive thì thấy ảnh đã sẵn sàng trên skydrive, chỉ cần lấy public link để share với mọi người thôi.
Ngoài ra ưu điểm lớn nhất của skydrive là được hỗ trợ bởi MS, dung lượng free lớn, sắp tới sẽ có tính năng sync folder như dropbox và theo mình nghĩ, skydrive chắc chắn sẽ được tích hợp sẵn trong windows 8.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@leecom cái này phải chắc chắn đã cài gói 3g trọn gói với bạn ko tiếc pin nhá 😆
mà ảnh úp lên là ảnh đã được nén lại nên muốn ảnh full bạn vẫn phải lấy máy tính để lôi nó ra 😃. còn lại thì okie 😁
leecom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieubf Uh, mình cũng biết là ảnh đã được nén lại nhưng vẫn thích được share nhanh nhất có thể :D. Công nhận là hơi tốn pin, giá như pin h được 2 - 3 ngày thì tuyệt. Còn bây h bạn nào dùng smartphone thì dùng 3G trọn gói nó mới thực sự show hết sức mạnh của smartphone chứ :D
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@leecom mình đăng ký mimax của Viettel từ ngày đầu nó ra, nhưng mà giờ đi đâu cũng có wifi nên lại thôi 😆, 3g chỉ để mở dịch vụ, khi nào hứng lên chụp cái ảnh nào cho lên FB thôi 😃, còn lại ảnh full cho lên sky cất về lâu về dài 😃.
giá mà Dropbox có được dung lượng free như cu này nhỉ....em có một ước ao....em có một khát khao...25G free....
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@anhmmoj thì bạn đk sky đi mà dùng, bạn có thể đăng ký nhiều tài khoản rồi link nó lại với nhau, đăng nhập 1 nhưng mà quản lý 5 tài khoản, mỗi cái 25gb, tính ra 1 lần đăng nhập bạn có thể quản lý tới 125 GB online 😆.
SkyDrive = Rùa, dropbox số 1
Mình đang xài nè! Thấy up va down load bây giờ của nó rất nhanh. Tiện cái là có thể chỉnh sửa trực tiêp file văn bản và có thể down về nguyên 1 thư mục, lai liên kết trực tiếp với hotmail. Google cung tương tự nhưng bị phân chia quá, với mail google ko bảo mật bằng hotmail ^^. Xài mấy cài kia miễn phí thì ko dc như vậy!
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@huuphuocqn Đúng là sky ngày càng hoàn thiện hơn, mình rất thích, nhưng mà khoản bảo mật thì có một điều thế này
dùng email google toàn bị google can thiệp đọc nội dung mail show quảng cáo, ghét

nếu nói về bảo mật tài khoản thì chưa chắc hotmail hơn được google

Google account có tính năng đăng nhập 2 lần, pass lần 1, sau đó nó gửi sms cho mình để lấy code nhập lần 2 mới vào được tài khoản (cái này giống với FB), nhưng mà nó hơn FB 1 chút vì code dự phòng mất điện thoại 😃

mình thử với hotmail mà chưa có tính năng đó
zhuming88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuphuocqn Bác nói thế này hơi bị nhầm đấy, Google bảo mật 2 lớp mà bác còn phán thế thì em cũng bó chân.
vừa ktra, tốt quá rùi😁 dung lượng h là 300, trc là 100 ko phải 50 đâu nhé. up thế mí đc chứ muốn up file 1.5g nên đợi h mí thỏa lòng.
dùng hotmail, skydrive, windows live mesh luôn!
mà mấy bạn xác định dùng win8 thì nên làm quen với mấy dịch vụ này của ms nhé, tốt lắm đấy. mình thích nhất là hotmail và skydrive nhưng tiếc là trên máy tính đường link vẫn chưa rút gọn:d nhưng ko sao cả
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@alfa_romeo_bg giờ quay video HD720 úp lên với 300mb một file là khá ok rồi, trước quay 1 lúc bằng windows phone mà nó quá 100 ko úp được, hơi bực :D
không biết mai mốt có bị SOPA đóng cửa không nhỉ
Đang dùng Dropbox và chưa có ý định đổi, vì Dropbox quá tốt rồi 😁
Nếu muốn thì skydiver sẽ ngon hơn dropbox rất nhiều, vì tiềm lực tài chính của MS là cực mạnh. còn dropbox mới nổi đây mà.
đang sài mà thấy thiếu nhiều thứ quá, hy vọng sẽ tốt hơn lên
Skydrive chạy rất nhanh, bạn thử upload 1 số ảnh lên rồi vào xem là biết.
Bạn có thể cài Gladinet để tạo 1 ổ cứng Skydrive ngay trong My Computer.
ladawa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi đã dùng skydrive tuy nhiên rất chậm, ngoài ra còn có box.net và dropbox, tuy nhiên tôi thấy dropbox nhanh hơn. Mọi người thử dùng xem và đánh giá như thế nào. Đăng ký tại đây http://db.tt/dObuMj8w
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
nếu mà tốc độ nhanh thì ok 😁
SkyDriver khá chậm dung lượng cao nhưng dùng k khoái lắm
SkyDrive được cái dung lượng lớn nhưng không nhanh và tiện bằng Dropbox. Hiện Dropbox có thể nâng lên được 16gb miễn phí.
Đăng ký Dropbox: http://db.tt/rS2bE19U
Đang dùng cả Skydrive và Dropbox, Skydrive ngon hơn, năm 2010 mình đã up hết 19Gb One Pierce lên Skydrive đấy. Hiện nay tốc độ up của Skydrive còn nhanh hơn trước nhiều, nó ăn Dropbox ở chỗ up file dung lượng lớn nhanh, văn bản thì như nhau, bỏ cái ảnh 2Mb vào DB lâu vêu mồm luôn. Để tiện dùng các bạn có thể cài SDexplorer vào máy thì Skydirive sẽ trở thành một folder trong máy, nhưng thời gian mở folder lâu hơn DB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019