Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft Office cho tablet Android sẽ ra mắt vào tháng 11/2014, Mac đầu năm sau, Windows cuối năm?

Duy Luân
28/10/2014 23:16Phản hồi: 34
Microsoft Office cho tablet Android sẽ ra mắt vào tháng 11/2014, Mac đầu năm sau, Windows cuối năm?

Lộ trình nói trên được tiết lộ bởi trang ZDNet. Cụ thể hơn, phiên bản Office dành cho Android này sẽ được tối ưu hóa để sử dụng trên tablet, nó có đầy đủ những tính năng tương tự như bản Office for iPad chứ không chỉ là một app đơn giản như phần mềm Office Mobile hiện đang có trên Play Store. Về Office for Mac, bộ ứng dụng văn phòng này sẽ được làm mới với những thành phần giao diện mới theo phong cách của OS X Yosemite, kèm theo đó là những tính năng mới và tích hợp tốt hơn với OneDrive/SharePoint. Cách đây ít hôm hình ảnh của Outlook 16 for Mac cũng đã bị rò rỉ.

Cuối cùng, bộ Office 16 dành cho Windows sẽ được ra mắt vào nửa sau năm 2015, theo lời Julia White - giám đốc quản lý marketing cho mảng Office và Office 365. Chi tiết rò rỉ về bộ Office 16 bạn có thể xem tại đây. Nguồn tin của ZDNet gợi ý thêm rằng thời điểm ra mắt của Office 16 sẽ là vào cuối năm sau.

Nguồn: ZDNet
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
wp có luôn không nhỉ
cuộc đời mình gắn liền với cái ms office. ôi
open0
CAO CẤP
9 năm
Tin hot nhất năm nay cho Android
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong chờ lâu lắm rồi
MS thì có lẽ ko full free đâu nhỉ? Có lẽ chỉ viewer thì free.
@Lekhanhhoa.HLY Free đấy bạn, hiện bản này đã có free trên iPad, nhưng phải đăng ký Office 365
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
hii, lâu lắm rồi mới có office mới cho mac
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
Cuối cùng cũng ko độc quyền nữa ;)

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhohanoi
Độc quyền chỉ tạo doanh thu từ đội Win thôi, đa dạng sẽ ăn được nhiều bánh hơn mà 😃
MS Office vẫn là đỉnh nhất. Dùng Google Docs miễn phí cũng tiện, nhưng động đến các hàm nâng cao trong spreadsheet là bắt đầu có vấn đề rồi, cuối cùng vẫn phải trở lại Excel. Rất mong chờ Office cho Android.
open0
CAO CẤP
9 năm
@Black Mamba Tất nhiên rồi, một cái free một cái non free
đến lúc mua được lap mới thì có nguyên Office mới để dùng, quá tốt 😁
quagmih
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buihoanganh636 cái này dành cho tablet mà bạn
open0
CAO CẤP
9 năm
Vừa xúc một em Galaxy Tab S 10.5 , đọc tin này phê luôn !
Thế là sắp được dùng account Office 365 của mình trên Tab S rùi 😁
lên android chắc có hàng c r a ck
365 thì đâu có free
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
tablet cuối cùng đã có hàng chính chủ.
Tablet Android... Vậy chứ đt android xài ké đc ko
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuốc Chim Nghe nói tập trung cho tablet bạn ah, đt màn hình nhỏ ko bít sử dụng có ổn ko.
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá lâu và quá nhọ cho đội Office Mac, làm mãi mà vẫn chưa có được bản office cho Mac tương xứng với Office Win. 😃, chỉ vì cái bất tiện này mà mình đành cài Win trên máy Mac để sử dụng office cho win 😔
@Van Thu Bác giống em vãi, hi vọng đợt nâng cấp này nó đc như office 2013 ở win là tốt lắm r :(
For mac thì là tin ngon nhất đối với mình
hệ điều hành khác có trước còn con cưng của microsoft lại có sau
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangphithanh đang nói tablet thì surface hay 2520 có hàng ngon từ lâu rồi 😁
taodai2304
TÍCH CỰC
9 năm
hay quá. chắc lại 99$ 😔

Xu hướng

Bài mới