Microsoft Office trên Android và iOS đã vượt mốc 100 triệu lượt tải

Duy Luân
23/4/2015 22:48Phản hồi: 100
Microsoft Office trên Android và iOS đã vượt mốc 100 triệu lượt tải
Microsoft vừa thông báo rằng số lượt tải về Office trên iOS và Android hiện đã vượt qua cột mốc 100 triệu. Con số này không gây quá nhiều ngạc nhiên vì Office được hãng cung cấp miễn phí trên hai nền tảng di động nói trên, tuy nhiên nó chứng tỏ được rằng nhu cầu sử dụng Office đa nền tảng là có thật và ở mức rất cao. Microsoft lần đầu tiên mang Office ra khỏi Windows vào năm 2013 khi giới thiệu một app cho iPhone nhưng lúc đó hãng yêu cầu có gói cước Office 365 nên lượng người dùng chưa đông. Đến tháng 3/2014 hãng ra mắt Word, Excel, PowerPoint cho iPadvài tháng sau công ty quyết định cung cấp nó miễn phí. Tới cuối năm ngoái thì phiên bản cho tablet Android chính thức xuất hiện. Microsoft cũng đã kí thỏa thuận với nhiều hãng phần cứng lớn, trong đó có Samsung và Dell, để cài sẵn bộ Office cũng như Skype, Outlook và OneDrive lên các thiết bị mới của họ nhằm thu hút thêm người dùng.

Nguồn: The Verge
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán nhất là trên ipad phải chuyển qua store Mỹ
duchung178
TÍCH CỰC
9 năm
@Jake Sumo 1 là bạn vào cài đặt trong máy vào Itunes xong ấn vào cái tk chọn chỉnh sửa
2 là bạn lên gg search youtube kids xong nó hiên ra cái link của itunes bấm vào thì nó sẽ có thông báo là ứng dụng này ở Store mỹ thì bạn chọn thay đổi
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@Jake Sumo Bạn vào iTune đăng nhập tài khoản Apple mình vào rồi bấm nút accounnt info. Sau đó bạn chỉ cần chọn chuyển quốc gia rồi làm theo hướng dẫn là được 😃
Kahny La
TÍCH CỰC
9 năm
@Jake Sumo Tải bằng appvn cho nhanh
I'm Bi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lý do nó free là gì? Biết rằng chẳng có bữa cơm trưa miễn phí@@
@I'm Bi Giải thích dài dòng lặm. Dùng thử khắc biết. Free mà. Lo gì. :p
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
Đã cài và sử dụng trên iPhone6+, tạm hài lòng.....
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@iLi Cài làm Sao mình search kg thấy
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
@Ttdmt Mình dùng tài khoản itunes Mỹ,
Bạn nên đăng ký 1 tài khoản itunes, free cũng được, lấy địa chỉ ở Mỹ thì app trên appstore của nó nhiều & được cập nhật nhanh hơn,
Nó chơi trò nở hoa lòng địch đấy. Bây giờ thì cho xài miễn phí để người dùng bỏ iWork trên iOS hay Google Docs, Excel trên Android. Được vài năm là nó sẽ ngừng update buộc những ai muốn tiếp tục sử dụng Office phải chuyển qua Windows 10.

Chả có bữa trưa miễn phí đâu.
@taof like phát. Cái nào tốt thì sài.
Đếch gì phải cuồng thằng nào mà cắn răng xài cái dở hơn vì sợ nó chết.
@taof KHÔNG CÓ BỮA ĂN NÀO LÀ MIỄN PHÍ CHỨ KHÔNG PHẢI MỖI BỮA TRƯA ĐÂU BẠN NHÉ
taof
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkav2008 Sách kinh tế dạy vậy thôi bạn, bữa nào cũng là miễn phí khi mình về nhà ăn với bố mẹ mình 😁 :D :D
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@benchimto không có free lunch là đúng. Nhưng cách MS làm sẽ không như bạn nói. Đấy là kiểu xưa cũ rồi. Bây giờ họ không cần tính phí mà vẫn kiếm tiền tốt mới hay.
tonion
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng Microsoft Office mới nhất trên iOs 8.1.3 dính một lỗi rất khó chịu, không biết có bạn nào bị như mình không.

Tạo một văn bản mới, gõ đoạn sau
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập tự do hạnh phúc

Gõ dòng đầu thì không sao. Xuống dòng gõ chữ Độc là không gõ được, như kiểu bộ gõ tiếng việt bị hỏng, sau đó các chữ còn lại cũng bị hỏng luôn, không gõ được tiếng việt nữa.
Các bạn test hộ mình với. Mình dùng ipad mini 3 😔
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
@tonion Ipad nào cũng thế thôi bạn
@tonion gõ bt ko bị chỉ có gõ bằng phím rời là bị thôi
Mícrosoft đang thay đổi để tiếp cận càng nhiều người dùng càng tốt.
mình dùng Nexus 7 lên CHPlay down nó ghi là k có sẵn ở quốc gia của bạn nên phải lên appstorevn down 3 file apk về cài
Cho em hỏi smartphone android 5 inch có cài được không, con ME173X của em xài android 4.2.2 nên không cài được.
sonlp2803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở thị trường Việt Nam không phân phối, mà mình mua 1 ít ứng dụng bên Appstore Việt Nam rồi, chuyển sang Mỹ sợ mất hết 😔
@sonlp2803 Có mất ko bạn, mình thì ko mua chỉ dùng app free thôi, khi chuyển qua store Mỹ thì cũng ko mất hay gì hết.
pigeon92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlp2803 chào bạn Sơn Sao :v
có cài được trên Xperia Z không nhỉ ?
vndongvo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@l0v3w4v3 không biết Xperia Z có chạy android không nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Android phải chơi trò tải apk
Sánh đc với ms office có vẻ chỉ ggdocs. Mấy cai kia xài cũng tốt nhưng có vẻ như k bằng
@phungtriminh 😁 lại 1 bác nữa chưa biết đền Hancom Office và nói là Microsoft Office là ngon nhất rồi :p
thiết kế icon của m$ trên andoird nhìn kô hợp mắt tí nào
bắt buộc free để dành thị phần thôi
Ngon nhất cho tablet thì phải nói đến Hancom Office. Còn ngon nhất cho smartphone thì là Kingsoft: WPS, cực tiện về tính năng và quản lý. Phục vụ nhu cầu ghi chép văn bản đồng bộ thì dùng Google Docs.

Còn MS Office thì, tìm cả tháng trời cũng ko thấy trên CHPlay. Haiz. 😔(
Có ai biết cách cài cho Xperia Z3 ko
cycles1
TÍCH CỰC
9 năm
nói về Word vs Excel thì Office của MS là nhất rồi chả cái nào bằng. Các phần mềm khác mình cũng dùng thử rồi, chỉ chỉnh sửa vs nhập liệu đơn thuần thôi, mở 1 file word mà có cấu trúc hơi lạ lạ 1 tý là bọn khác loạn hết. chỉ thấy office là hiển thị chuẩn nhất.
@cycles1 bác dùng thử Hancom Office đi rồi hẵn nói cái nào là nhất 😁
conco119
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Đức Hưởng Đã xem, M$ vẫn nhất
cycles1
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Đức Hưởng search nhìn qua giao diện là thấy không thích bằng Office rồi :p
@cycles1 Thì đúng thế mà. Chuẩn office doc, xls thì do anh Mai Cồ phát triển anh Mai Cồ mà share chuẩn đó cho các hãng khác thì anh ấy lấy gì sống 😁. Mặc dù từ năm 2007 các file docx, xlsx..Tuân thủ chuẩn OpenXML, nhưng chuẩn này vẫn do một tay anh Mai Cồ phát triển
làm sao để tải trên android ? mình tìm trên store không thấy, các bác giúp với
chúc mừng Microsoft 😃
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
Cài sao ta. Có ai đã cai chưa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095