Microsoft phát hành tính năng chuyển ngữ theo thời gian thực Skype Translator cho mọi người dùng

bk9sw
12/5/2015 18:17Phản hồi: 59
Microsoft phát hành tính năng chuyển ngữ theo thời gian thực Skype Translator cho mọi người dùng

Sau gần 1 năm thử nghiệm thì Microsoft đã vừa phát hành rộng khắp tính năng phiên dịch ngôn ngữ theo thời gian thực Skype Translate cho mọi người dùng. Với tính năng này, bạn có thể dùng ngôn ngữ mẹ đẻ hoặc ngôn ngữ thông dụng của mình để trò chuyện với người không cùng tiếng nói dễ dàng hơn. Bạn có thể tải về Skype Translator tại đây, hỗ trợ từ Windows 8.1 trở lên.

Hiện tại, Skype Translator hỗ trợ phiên dịch thời gian thực khi trò chuyện với các ngôn ngữ Anh, Tây Ban Nha, Ý và Trung Quốc. Khi nhắn tin qua Skype, Skype Translator hỗ trợ chuyển đổi giữa 50 ngôn ngữ. Trong tương lai, Microsoft đã lên kế hoạch hỗ trợ thêm nhiều ngôn ngữ hơn cho cả 2 hình thức giao tiếp là gọi điện hoặc nhắn tin.

Skype Translator vẫn đang ở giai đoạn Preview nên người dùng có thể sẽ gặp vài lỗi khi dùng thử ứng dụng này. Microsoft cho biết: "Skype Translator là một trải nghiệm hoàn toàn mới trên Skype và nó vẫn đang học hỏi và cải tiến khi phiên dịch cuộc gọi. Là người dùng Preview, bạn sẽ góp phần giúp chúng tôi hoàn thiện công nghệ và mang chúng tôi đến gần hơn mục tiêu xóa đi các rào cản ngôn ngữ trên thế giới. Những cuộc đối thoại dù là ngắn nhất vẫn có thể giúp Skype Translator học hỏi và phát triển, điều này có thể tăng cường khả năng gioa tiếp của bạn và dẫn đến những điều tuyệt vời."

Theo: Skype
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cô lên microsoft ơi ngày càng tiêng bộ r
Gặp quả ngôn ngữ teen của VN chắc cũng xoắn 😁
Swift
ĐẠI BÀNG
9 năm
trời ơi coi JAV không cần phụ đề 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Swift phim đấy cần gì phụ đề
Cọp Trắn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Swift a Google để YouTube up JAV có chức năng phụ đề rồi cần gì Microsof.
"Ngầu lôi tăng kể khíu chọ..." Mời Skype và Google translate.
phuongnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wantobe NGỒI LÂU TÊ CẲNG KHÓ CHỊU !!!
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
@Toàn Thế Giới cẳng muối hài dón khíu chọ....
@xyzmen Muỗi cắn hòn d... khó chịu =))))

Gửi từ bàn nhậu trên sao Hoả !
netaddiction
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Toàn Thế Giới ngồi lâu tê cẳng khó chịu 😁
nhanvn1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng tiếng việt, tính năng có vẻ ngon ghê
catpv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này hay đây. Mấy ông dốt dốt tiếng anh như mình chắc sẽ tiến bộ nhiều đây!
Zrakuza
ĐẠI BÀNG
9 năm
@catpv Vấn đề ở chỗ là Friends list chả có ai người nước ngoài mà nói chuyện, toàn người Việt mới đau.
tonijuzds
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy tính mới preview thì trên điện thoại còn lâu mới được hưởng😔
Nó mà dịch kiểu anh Gồ là ăn cám
Vậy là mình sắp có bạn gái da trắng tóc vàng rùi đây .
CHờ bản update hỗ trợ tiếng Việt nữa là ngon luôn.
quân ken
TÍCH CỰC
9 năm
Các thím luyện jav sẽ thích điều này😁
Develop nhanh nhanh ra cùng win 10 luôn đi😁
RainNguyen9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
càng ngày càng thích MS rồi đó, :v
Ko bit nên chọn bạn gái nước nào vậy ta , các bác tư vấn cho e xem gái nước nào chuẩn nhất để em còn chuẩn bị giáo trình cùng phương án tấn công , để khi phần mềm có hỗ trợ tiếng việt là em làm luôn . Em ở quê mới học hết cấp hai trường làng một chữ tiếng anh ko bit vậy mà nhờ phần mềm này em có thể có bạn gái người nước ngoài , nói thật với các bác chứ mấy anh trên phố cứ gọi bằng nọ bằng kia chắc gì có bạn gái nước ngoài đâu ạ ! Thế nên e nhờ các bác tư vấn hộ xem nếu thành công em xin mời tất cả các bác trên tinh tế một chầu nước vối bét nhè luôn " xin lỗi các bác quê em nghèo chỉ uống nước vối thui mong các bác thông cảm " cảm ơn các bác trước !
lawyer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cdoanduc Mỹ La tinh. Chuẩn không phải bàn cãi=> tiếng Tây ban nha.
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lawyer Bác này giết người ko dùng dao nè.
Nó úp vào mặt một cái, không nhận ra đầu mình nằm ở đâu luôn. Hehe.
Em nhớ ko nhầm lúc trước có bài báo: thằng nào ở Anh mém chết ngạt vì con pồ của nó, huống j là ng việt; đến khi đó lại kêu: mẹ ơi, chân con đâu rồi, hehe.
i-X
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cdoanduc Ukraine hoặc Thụy Điển đi bác!
Vài năm nữa là em có thể nói được tiếng Đức đó, chỉ có điều người hiểu có đúng ý em hok thì em hok có biết ạ
RainNguyen9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
biết là chưa hỗ trợ tiếng việt nhưng ai chỉ mình cách dùng cái... 😁
dung noi toi tieng viet viet tat. ke ca tieng anh ma you viet thanh u cung chiu thua. ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019