Microsoft phát hành ứng dụng "Switch to Windows Phone" dành cho các máy Android

TDNC
26/4/2013 3:33Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Game trên wp miễn phí toàn game ko hay , mà đã hay thì lại mất tiền .
Nói chung dùng wp chỉ xác định đa số là dùng cho công việc + hệ điều hành ổn định, còn tính giải trí ở wp thì quá thấp
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@Queen'sDragon bạn ko thấy copy nhạc vào cái wp phức tạp à, còn phải tạo play list ko thì nó phát đi phát lại, phát bài nonstop 1h mà muốn nghe đoạn giữa phải tua tay > mình thấy quá bất tiện , còn về cam thì mình ko chê
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@tdl90 sao mà phức tạp chời. copy rồi paste thui mà. bạn chọn sóng(bài hát) thì tự nó chuyển nhạc thui. nếu bạn mua nhạc có bản quyền bảo đảm với bạn trình nghe nhạc IOS chả đẹp bằng, còn tạo playlist, vào laptop=>tạo playlist=>add songs là dc..Phức tạp gì chèn???
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@melman với chúng ta thì việc đó dễ dàng nhưng với những ng ko rành về máy tính thì sao bạn, chưa kể wp muốn máy tính chạy win 7 trở xuống nhận thì phải cài driver wp, đâu phải ai cũng biết. còn nghe nhạc thay vì mua nhạc bản quyền ở android bạn mua cái app ampplayer xem nghe có hay , giao diện có đẹp ko, còn có cả widget. Còn nhạc bản quyền thì mình nghĩ chưa chắc chất lượng đã hơn nhạc miễn phí đâu bạn, có nhiều bản nó bitrate thấp nhưng nó dùng phần mềm convert lên cao rồi bán thôi, chất lượng nhạc chỉ lossless là khác biệt hẳn thôi
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@tdl90 mình nghĩ WP 8 cũng dễ xài thui , xài Android dc thì xài WP8 dc, toàn copy và paste quá đơn giản, chưa kể dt còn tự convert mấy video sao cho phù hợp vs dt nữa, còn chuyện win 7 thì mình xài XP nè, cắm vô là tự động nó hỏi Driver bạn chỉ cần ok=>next tới là xong thui mà, wp ko khó xài như IOs cũng không quá dễ dãi như chú robot Android nên tránh dc tình trạng các ứng dụng tràn lan..Túm lại, ok
WP còn phải phấn đấu dài dài để tăng app theo kịp số lượng Android, IOS. (IOS ít để ý) nhưng các tỉ lệ các ứng dụng Android (free) làm theo phương thức "Chỉ thiên về quảng cáo mà ít, thậm chí không có giá trị sử dụng
tim90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sang wp rồi như vào cái tù. Chả có gì vọc vạch.pm thì ít.
:mad::mad:

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
cũng hay đó. wp7 sướng nhất có lẽ là cái facebook với cái màn hình kiểu ô ô, sắp xếp rất là vui.
lôi kéo android sang wp
kunkute28
ĐẠI BÀNG
11 năm
game và app trên wp8 còn kiếm tốn + giá khá cao chứ ko nhiều phần mềm lậu và free như android
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
cỡ này Microsoft xàm dữ vậy
Chi vậy, đang dùng Android sung sướng chả ai muốn chuyển qua Window phone cứng ngắt đâu 😁
Ngược lại thì còn có lý hơn
Chừng nào Windows Phone thêm được cái bàn phím telex với lại cái notification center + notification thông minh xíu thì mình sẽ quay lại với WP còn không thì biến...
thà tốn tiền mua iPhone.... chịu khó bị hao pin khi xài Android.... chịu khó vô web chậm khi xài BBOS 6..... tốn tiền mua Z10 chứ không bao giờ xài Windows Phone với cái kiểu như thế này
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Thôi cứ làm con sony với android là hanh phuc roi.
Cá nhân mình cảm thấy WP mượt mà hơn Android. ;)
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
11 năm
hy vọng có nhiều cải tiến
Vài bữa google ra công cụ "Switch to Android" chắc dân chúng xài WP chuyển qua Android hết quá...hjhj
mrducluan
ĐẠI BÀNG
11 năm
WP xài khá ổn định và mượt, giao diện đơn giản, nhưng vì quá đơn giản nên mình không mê Wp cho lắm 😁
Cái này chắc áp dụng cho sau này khi WP có kho phần mềm tương đối nhiều chứ giờ thì chả mong đợi gì có
FlyIsBest
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng nào bảo xài android lắc chắc toàn xài q mobile touch kem với mấy cái galaxy y, ít nhất phải lõi kép trở lên thì hãy phán nhá.
leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
@tuandaqn mình thì có con kf, rom nào cũng có độ lag nhất định thêm khoảng hay bi out memory nên hay văng khỏi ứng dụng lắm
@FlyIsBest nói lag là so với window phone và ios thui,vì nếu cùng cấu hình thì WP và ios mượt hơn là chắc,điển hình iphone 4 và các máy lumia 520,620 720 Ram 512Mb nhưng vẫn mượt như các máy android ram 1Gb, còn game thì WP thua là điều ko thể bàn cải🆒
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@quanthuong125 Máy mình lõi kép vẫn mượt vl🆒

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@leonheart Do máy mình được tối ưu thôi

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Oohlala
ĐẠI BÀNG