Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft Project for Mac => Cho anh em nào cần nhé.

abtranbn
24/9/2014 11:36Phản hồi: 4
Microsoft Project for Mac => Cho anh em nào cần nhé.
Code:
                                Hackintosh for you
Sài Gòn Cafe Hào 148 Nguyễn Công Trứ-Q1- TP.HCM-> Hoàng 0909455847
Ngoài Bắc Số 92 Lê Thanh Nghị -Q Hai Bà Trưng- TP.Hà Nội-> Hoàng 0984230489
Qua cài đặt vs giao lưu với các anh chị em dùng máy Mac, mình thấy có một số trong đó rất cần phần mềm
Microsoft Project để dùng trong công việc (ngân hàng, tài chính, kiến trúc, xây dựng...) . Nói thât vs các bạn là rất đáng tiếc Microsoft ko hỗ trợ cho mac phần mềm Project nhé 😔, nhưng mình đã tìm được phần mềm này thay thế rất tốt cho nhu các bạn đọc được cả file *.mpp. 😃
Tên phần mềm: Omniplan
Công dụng:
Chương trình được tích hợp nhiều công cụ và chức năng của một phần mềm quản lý dự án thông thường như:

• Diễn giải các quy trình, các bước thực hiện sao cho mọi người đều hiểu
  • Tạo danh sách, bảng tổng hợp các giai đoạn, công việc cần thực hiện
  • Phân bổ, sắp xếp các công việc phù hợp, hiệu quả cao
  • Quản lý ngân sách dự án
Phần mềm OmniPlan này rất hay các bạn có thể tạo ra các bản kế hoạch hợp lý, dễ dàng quản lý, giám sát, dễ hiểu với phần trình bày của các sơ đồ, biểu đồ khối, lịch sắp xếp, bảng tổng hợp, các cột mốc đánh dấu và các giai đoạn mang tính quyết định của dự án và dần dần loại bỏ các thói quen và lịch trình thông thường để mang lại sự thành công, đơn giản nhưng không kém phần hiệu quả và tối ưu cho từng dự án.
Sử dụng:

• Live Filtering - Chức năng lọc công việc, lọc theo từ khoá mạnh mẽ, các bạn không phải coi hết toàn bộ mà chỉ cần coi những cái mình cần, thao tác nhanh hơn rất nhiều.
  • Fine Grained Time Scales - Các bạn có thể thiết lập khoảng thời gian đó là thích hợp nhất cho dự án của bạn, cho dù đó là vài ngày hay vài tháng, hoặc vài phút. Bạn thậm chí có thể chụp những khoảng thời gian để phù hợp với toàn bộ dự án của bạn.
  • Easy Task Management - Nhiệm vụ là những hoạt động cần thiết để hoàn thành dự án của bạn ("thử nghiệm khảo sát", ví dụ, hay "vách thạch cao phòng ngủ"). Tóm tắt công việc chia thành các yếu tố cá nhân, mà bạn có thể phân bổ nguồn lực (sàn vinyl). Các bạn nhập các nhiệm vụ một cách nhanh chóng trong giao diện phác thảo, trong một định dạng phân cấp quen thuộc mà đơn giản hoá các dự án phức tạp với tóm tắt và phân nhóm, có thể theo dõi các chi phí liên quan đến nhiệm vụ của bạn (chi phí tài nguyên, chi phí nhiệm vụ, và tổng số), hạn chế xem nhiệm vụ và phụ thuộc, và tạo ra các sự kiện quan trọng đại diện cho thời điểm hoàn thành trong dự án của bạn - tất cả xem phác thảo. Bạn sẽ có một sự hiểu biết rõ ràng về mục tiêu của dự án và phân phôi trong thời gian.
  • Efficient Resource Allocation - Các bạn có thể xác định vấn đề chậm tiến độ trong dự án của bạn, theo dõi ngân sách và phân phối khối lượng công việc công bằng và hiệu quả. Tài nguyên được xác định là nhân viên, vật liệu, thiết bị, và các nhóm. Các bạn chỉ định một chi phí cho mỗi tài nguyên của bạn bằng cách sử dụng hoặc theo giờ, vì vậy bạn có thể tiếp tục điều khiển chính xác ngân sách dự án của bạn. Các bạn có thể kiểm soát nguồn lực sẵn có của bạn với một lịch làm việc, và có những điều chỉnh để phản ánh hiệu quả (ví dụ, chỉ định một hiệu quả 75% cho một nhân viên, những người chỉ có thể dành ¾ thời gian của họ để dự án của bạn).
  • Smart Scheduling - Một kế hoạch tốt sẽ giúp bạn hiểu các chi tiết của dự án của bạn và cải thiện khả năng của bạn để giữ cho mọi thứ đi đúng hướng. Lịch của bạn cho thấy bạn biết những gì cần phải được thực hiện, khi nó có thể (hoặc phải) được thực hiện, và ai sẽ làm điều đó. Công việc có thể được sắp xếp theo một loạt các quy tắc - càng sớm càng tốt, vào một ngày cụ thể, hoặc là nguồn lực cho phép. Chế độ lịch phần mềm này cung cấp cho bạn tùy chọn để xác định lịch trình tuần làm việc cho nguồn lực của bạn, và chỉnh sửa ngày tháng cụ thể khi cần thiết. Một khi bạn đã hoàn thành và tinh chỉnh kế hoạch dự án của bạn, phần mềm cho phép bạn thiết lập một đường cơ sở (một tập hợp các ban bắt đầu và kết thúc ngày, thời gian, và công việc / dự toán chi phí), hoạt động như một điểm tham chiếu dựa vào đó bạn có thể so sánh tiến độ thực tế của kế hoạch của bạn.
  • Visual Timelines - Xem các dự án của bạn sẽ hiển thị các hoạt động trong một lịch trình. Thời hạn cho mỗi công việc được hiển thị đồ họa trong biểu đồ thời gian theo từng giai đoạn theo ngày, tuần, tháng, quý hoặc năm. Xem chương trình nhiệm vụ bắt đầu và ngừng thời gian, phụ thuộc, tài nguyên, hoặc sử dụng tài nguyên của công việc, tất cả trên một thời gian. Các bạn có thể chỉnh sửa trực quan nhiệm vụ và tạo ra phụ thuộc (trong đó một nhiệm vụ nào đó không thể trừ khi bắt đầu khác đã hoàn thành) bằng cách kéo và kết nối chúng vào. Hiển thị đồ họa của dự án của bạn sẽ giúp bạn nhanh chóng đánh giá tình trạng và chủ động quản lý thời hạn
  • Violations and Critical Paths -Nếu lịch trình của bạn có một bất khả hợp lý - ví dụ, ngày bắt đầu lên kế hoạch cho một công việc xảy ra trước ngày bắt đầu dự án - OmniPlan sẽ hiển thị một cửa sổ vi phạm, với một lời giải thích của vấn đề và đề xuất các giải pháp có thể (và các liên kết tự động giải quyết các vi phạm). Trong giao diện đồ Gantt, OmniPlan hiển thị đường dẫn quan trọng của dự án của bạn, đó là một loạt các nhiệm vụ đó là cần thiết để dự án của bạn để hoàn thành đúng tiến độ. Con đường quan trọng có thể thay đổi khi bạn tiến bộ thông qua lịch trình của bạn và giữ cho bạn cập nhật để bạn có thể đưa ra quyết định.
  • Options for Sharing Data - Phần mềm có thể mở file XML, MPX, và các tập tin dự án MPP từ Microsoft dự án trực tiếp vào . Và xuất ra thông tin iCal, CSV, Microsoft Project Exchange (MPX), Microsoft Project (XML), HTML, OmniOutliner, OmniGraffle, và một loạt các định dạng hình ảnh. Các bạn có thể tạo các báo cáo chi tiết với OmniPlan HTML, và sử dụng các tiêu chí sàng lọc để in tùy chỉnh và các tùy chọn xuất ra.

Chúc các bạn thành công. 😃
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh gì ơi, anh hướng dẫn c.ra..ck cho em với được không ạ. Em cảm ơn anh nhiều.
thanmeo78
TÍCH CỰC
7 năm
Đào tí, phần mềm này có lập được plan để Microsoft Project chạy được không nhỉ 😁
@thanmeo78 không tương thích ngược bạn ạ
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tuy nhiên mình add *** vào ko được, bạn có thể hd vài bước được ko ? tks all for sharing

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019