Microsoft ra mắt tay cầm nâng cao cho Xbox One: điều hướng 11 chiều, nút paddle, tùy biến mạnh, 150$

Duy Luân
16/6/2015 0:11Phản hồi: 35
Microsoft ra mắt tay cầm nâng cao cho Xbox One: điều hướng 11 chiều, nút paddle, tùy biến mạnh, 150$
Microsoft hôm nay vừa giới thiệu Elite Wireless Controller, một chiếc tay cầm "nâng cao" dành cho Xbox One hướng đến các game thủ hardcore. Thay đổi rõ nhất mà bạn có thể thấy đó là phím điều hướng 4 chiều đã được thay bằng một nút cho phép di chuyển đến 11 hướng, chữ ABXY đổi thành màu đen ngầu hơn, mặt sau thì có thể gắn thêm các phím paddle* làm bằng thép không gỉ, hỗ trợ lập trình lại chức năng của các nút cứng và đặt giá trí tối đa/tối thiểu cho nút L/R, bổ sung cần gạt Hair Trigger Lock phù hợp cho việc chơi game bán súng. Ngoài ra, nắp của hầu hết các cần gạt và nút có thể gỡ ra thay mới vào, còn độ nhạy của cần analog sẽ thay đổi thông minh tùy theo thể loại game bạn chơi.

Được biết những tính năng tùy biến cho Elite Wireless Controller sẽ được thực hiện thông qua một ứng dụng riêng dành cho Xbox One và Windows 10. Nhũng thiết lập này sẽ được lưu trên mây để khi bạn đổi máy tính thì không phải cài đặt lại. Mỗi tay cầm cũng có thể chứa thiết lập của 2 người dùng. Xbox One Elite Wireless Controller sẽ được bán vào tháng 10 năm nay với giá 149,99$.

*Các phím paddle sẽ mô phỏng lại chức năng của một số nút nằm ở mặt trên của tay cầm. Nhờ paddle, bạn không cần phải di chuyển ngón tay của mình rời khỏi các cần gạt và nút quan trọng, thay vào đó bạn sẽ tận dụng những ngón tay vốn bình thường chỉ dùng để cầm controller.

Nguồn: Twitter
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Naruto007
TÍCH CỰC
9 năm
Cái tay cầm chất khỏi chê 😁
Hợ anh sony đâu, thay cái tay cầm ps4 đi zzz
nhìn ngầu vãi
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
cái giá thế kia thì...mua nguyên cả bộ có $399/$359. Có bạn nào chơi game mà thấy cái này cần thiết ko hay cung cấp trải nghiệm gia tăng đáng kể ko, kể ví dụ cho mình nghe với.
wanwan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pop-up mấy game thủ hardcore thì nhu cầu của họ người thường không biết dc đâu, họ cần thứ có thể lập trình dc để gán nút, macro.... thay vì vào menu chọn chọn thì chỉ việc gán macro 1 phát là xong, hoặc đơn giản là gán lập trình setting các kiểu.
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pop-up Ban có phải la hardcore gamer không , nêu ko thi ban vẫn cứ vui vẻ ko cần quan tâm tới chiêc tay câm này .... Y như bao mua siêu xe về VN phí ko có đất chạy vậy =]]
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
@dafug Siêu xe thì đúng là ko có đường để đi, còn cái này có đối tượng mua về sài. Một cái mua về để khoe một cái mua về để dùng. Bạn là hardcore thì xin cho mình một vài VD thực tế, tò mò vậy thôi.
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pop-up Ủa bộ siêu xe ko có ối tượng mua vê để sài à . Bộ mua về là phải chay hết tốc mới đươc à , ngươi ta mua vê chi đôi khi thấy đẹp hoăc họ yêu thích nó va ho mún sở hữu nó . Ban co bao h chay hêt têc độ của cái chiêc xe ban đi không ??? Nêu ko ban mua về chỉ để khoe của , nhưng ai mua ex , ab , sh la khoe của hết chắc .. Không phai cái gì đắt ngta mua vê la khoe của đâu . Ngay từ đâu cách tiếp cân vân đề của ban la ko đúng rồi . Con cê vi du thực tế chứ gì . Nhưng cái nút thêm vao tay cầm mới no tương tự như cách ma ban mở ứng dụng ở trên destop mt của ban vậy . Để ban khỏi phải vao duyệt từng folder để mở , hay trên đt co phải bạn ghim những ứng dụng thương xai ra ngoai man hình chinh để khỏi mắc công duyệt app list ko ???? Nói vậy ban hiểu nhỉ .
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
@dafug Cảm ơn về phần VD, hardcore gammer! Còn về cách tiếp cấn đúng hay sai thì bạn cũng như mình ko có khả năng can thiệp bằng cách nói xuông đâu.
nhathaiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mãi hôm nay mới vào được :3
Cái cục 11 hướng thế kia dự là cầm thời gian chắc đau tay phải biết.
@Wolfrain Theo mình thì cứ phải trên tay mới biết, truyền thống của xbox thì tay cầm vẫn sướng khỏi chê. Bản bình thường đã ngon lắm rồi, mà Elite giá gấp 3 lần khó mà lởm được.
Có thêm 4 nút pad bên dưới nữa, mà mắc quá.
Đang chờ steam controller, có pad cảm ứng & giá rẻ hơn:v
nút điều hướng quá chất.
blackvodoi
TÍCH CỰC
9 năm
XBOX luôn sướng.. chơi PS thấy tù quá 😁
Đẹp quá,nhưng mà đang hài lòng với con F310 rùi :p
@HoangPigg chuẩn luôn ;)
Hoàng__Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bộ xbox hay ps nào rẻ rẻ ko mấy bác......em là học sinh muốn mua 1 bộ về đá pes hay chơi vài game đồ họa ko cao........em ít tiếp súc vs mấy loại này nên cũng ko bít nhìu lắm mong mọi người dúp đỡ ạ
@Hoàng__Long mua xbox 360 đã hack rồi ko phải tốn tiền mua game tuy ko chơi online được nhưng rủ vài bạn cùng chơi cũng hay mình thích kiểu này hơn chơi tử kỉ 1 m
@hieupy89 online dc mà có gì ko dc đâu >"<
giờ nó ra xbox one rồi nên online thoải mái chả sợ ăn BAN như xưa đâu... máy mình dc 3,4 năm rồi chưa bi ban 1 lần nào
Hoàng__Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieupy89 giá cả sao bác...em chủ yếu cắm vô tv chơi off thui ạ
Quá đẹp!
Ngon. Mua con này về chơi tps sướng phải biết. Mà ko biết có hỗ trợ cho PC ko nhỉ o_O
tuidungrac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tan.phan.vt hỗ trợ xbox one và win10
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
hardcore wa
Kể ra để con này ra mắt với Xbox next gen thì ngon hơn 😁
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là đỉnh.
Next-gen đây mà, tương lai xbox và máy pc cài windows sẽ hòa làm 1. Multi-media 😆
mrphamvn
TÍCH CỰC
9 năm
Cái tay cầm giá bằng cái xbox 😁
Giá cái controller này hơi hard với đại da số gamer nhỉ... tầm 100 value thì ok hơn >"<
làm 1 dàn full cũng ra 650$ rùi 😔 chưa tính tiền game

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019