Microsoft sẽ bổ sung 24 quốc gia vào danh sách các nước có bán Surface Pro, nhiều nơi gần Việt Nam

Duy Luân
23/4/2013 16:49Phản hồi: 70
Microsoft sẽ bổ sung 24 quốc gia vào danh sách các nước có bán Surface Pro, nhiều nơi gần Việt Nam

Microsoft mới đây thông báo kế hoạch mở rộng thị trường dành cho chiếc Surface Pro. Theo đó, vào cuối tháng 5, mẫu máy tính bảng cao cấp nhất của Microsoft sẽ có mặt tại Anh, Úc, Áo, Bỉ, Đan Mạch, Phần Lan, Pháp, Đức, Hong Kong, Ireland, Ý, Luxembourg, New Zealand, Hà Lan, Na Uy, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Thụy Sĩ và Thụy Điển. Trước khi tháng 6 kết thúc, Surface Pro sẽ tiếp tục đến với Nga, Hàn Quốc, Malaysia, Singapore và Thái Lan. Đây là đợt mở rộng phạm vi kinh doanh lớn nhất từ trước đến nay đối với Surface Pro vốn chỉ đang được bán ở Mỹ, Canada và Trung Quốc. Chiếc Surface RT hiện cũng đã có mặt ở nhiều quốc gia và Malaysia, Hàn Quốc, Thái Lan sẽ xuất hiện ở danh sách này trong thời gian tới. Việc Surface Pro xuất hiện ở nhiều nơi hơn, nhất là các thị trường gần Việt Nam như Hong Kong, Singapore, Thái Lan sẽ góp phần giảm giá hàng xách tay ở nước ta. Đáng tiếc rằng Microsoft vẫn chưa phân phối chính thức mẫu tablet Windows 8 này cho Việt Nam.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:p
Bi Chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mắc quá :-s
@Bi Chan hàng công nghệ mà bác
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
vậy là việt nam sắp có rồi.
Về mặt thiết kế thì có vẻ hiệu dụng nhất vẫn là mẫu transformerbook của Asus. Lai giữa Laptop và tablet, vs kích thước 13.3 inches thì ko quá nhỏ cho laptop nhưng cũng ko quá lớn cho tablet. Mà giờ càng to người ta càng thích😁
@Dinhlambk_k2011 Và càng nặng, vậy sao k xách con tablet j đó 20" luôn cho nó sướng :D
@Dinhlambk_k2011 tablet 10 inches là cầm muốn rụng tay rồi bạn :-s
Microsoft chê Việt Nam nghèo chứ gì, vô tình làm cho các bác thương gia giàu có qua đương xách tay...
@Fujisan904 ko phải MS chê VN nghèo đâu, tại MS vào tinhte.vn thấy sản phẩm của mình và bác béo bị mem tt cho ăn gạch nhiều quá nên cấm cửa VN luôn. MS bảo VN nhiều nhân tài vậy chắc tự sản xuất được nhiều siêu phẩm nên ko cấp hàng cho VN nữa.thật buồn đây lại là sự thật😔😃
@vincentcortino quá phũ cho cái đội bán mũ
máy của cậu tớ thích lắm, nhưng giá cậu đưa ra chát quá tớ ko dám đú theo ạ, ở việt nam ta nếu thêm buffer của mấy pác thương giá chắc giá phải đội lên bèo bèo cũng 20% 😁.
Mà góp ý chân thành cho cậu MS nhá, làm ơn hoàn thiện cái win 8 của cậu trước đi, chứ xài win 8 của cậu cứ dỡ dỡ ương ương làm tớ bực phết :rolleyes:
@Tiêu Quang Tớ đã ghi nhận và sẽ nhanh chóng triển khai theo ý cậu
Cơ mà cho tớ hỏi cậu có dùng bản quyền đồ của tớ hông zậy?
Nhớ để chế độ Update Win, Office của cậu để tớ biết thông tin còn "hỗ trợ" cho cậu sớm nhất nha :p

Đùa chứ chắc đợi SP2 ra rồi mh mới mơ ước SP1 thôi haizzz
Ah tớ dùng Win8 thấy hạp lắm cậu ah ^_^
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Mấy bác windows fan mà hồi trước bảo ra là mua ngay sắp được mua rồi nhá 😃
cấinyf giá rẻ may ra cạnh tramh được, máy tính chả ăn ai nữa mtb, hihi, ngày trước em thích nó lắm, nhưng lúa ko đủ
Mình thấy VN rất là thiệt thòi. Cộng đồng công nghệ rất ĐÔNG ĐẢO HÙNG MẠNH mà KHÔNG "phân phát"..à quên phân phối là dư thế lào..hiu hiu!!
@manhmanh989 Nhưng túi xiền k hùng mạnh tương xứng...
Việt Nam lúc nào cũng đến sau nhỉ
@huygapro Người ta chăn thằng giầu chứ nghèo thì chỉ hàng ế thôi không khác gì bọn lái buôn chuyển lên miền núi toàn đồ hết hạn sử dụng thật dễ hiểu mà 😃

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
đọc câu "nhiều nơi gần VN" mà nản =))
nhưng ko sao, cũng ko có xiền mua
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SSvodoi Giống với bác, nghe câu " nhiều nơi gần VN " mà thấy chán.Nghe cứ như là VN muôn đời chỉ là nước sẽ không bao giờ xuất hiện các sản phẩm mới của MS. duyluan thay câu đó bằng câu " rất nhiều nước đông nam á" có lẽ sẽ hay hơn.
@hoatht Thiè sự thật là vậy mà, vn đã nghèo mà toàn phải đợi, chậm nhất mua giá mắc nhất, chất lượng dõm nhất, phục vc tệ nhất, lừa đảo nhiều nhất... Toàn nhất không, vậy mới đúng với bệnh sỹ diện của vn khoái nhất
phuongdss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy chẳng đẹp gì. Phần mềm cũng chẳng ấn tượng gì. Icon thì xấu ...
Máy tính bảng cứ iOS và Android là nhất
@phuongdss Bác nhầm MTB adroid dùng như shit chán vượt mức chấp nhận

ứng dụng thì dở ông dở thằng chẳ tối ưu chút nào

game thì lôm côm trò chơi đc trò ko

nếu sài máy android thì chỉ nên sài mấy em 7inch trở xuống thôi
MS lúc nào làm phần cứng cũng loay hoay.
Hệ điều hành thì bản hay bản dở.
Gần Việt Nam nghĩa là chưa có Việt Nam à😔
Mong em này ra 😃
rẻ mới là điều quan trọng
Chỉ là gần VN thôi sao ^_^ Mod dạo này có mấy cái tiêu đề rất tinhte ^_^ Mình cũng mong em này lắm, cái túi xách sẽ nhẹ đi mà cũng tiện khi sử dụng nữa. Nhưng xem xem giá cả thế nào nữa, mua đồ công nghệ bây giờ đúng là tiêu sản.
Quá ngon nhưng chân dài quá nên với ko tới 😔
Hàng dõm giá cao. Với giá ấy làm con Macbook Pro Retina thì ngon phải biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019