Microsoft sẽ cập nhật Windows 10 for Phone thường xuyên hơn, cần chọn chế độ "Fast" để áp dụng

Duy Luân
20/4/2015 22:20Phản hồi: 100
Microsoft sẽ cập nhật Windows 10 for Phone thường xuyên hơn, cần chọn chế độ "Fast" để áp dụng
Microsoft vừa gửi email đến cho người dùng Windows Insider, trong đó nói rằng hãng sẽ cập nhật Windows 10 Technical Preview trên điện thoại với tần suất nhiều hơn. Một thông báo tương tự cũng từng được hãng đưa ra cho Windows 10 for PC hồi đầu tháng này. Tất nhiên, để nhận được các bản update nóng hổi đó thì người dùng phải chọn chế độ cập nhật là "Fast". Nhưng cũng cần lưu ý rằng điều này mang lại rủi ro cao hơn do lỗi có thể xuất hiện nhiều hơn. Còn nếu bạn muốn những bản cập nhật ổn định hơn thì hãy đổi chế độ sang "Slow". Microsoft cũng chia sẻ thêm rằng hãng sắp phát hành ứng dụng Insider Hub cho Windows 10 for Phone, đây là một app giúp cập nhật các tin tức chính thức mới nhất về Windows 10. Microsoft sẽ nói nhiều hơn về Windows 10 tại hội nghị BUILD 2015 diễn ra vào cuối tháng này.

Nguồn: Microsoft
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ldhieu8th
TÍCH CỰC
9 năm
Thằng bạn nôn nóng lên win10 TP mình khuyên không nghe, mình lên Win 8.1 GDRP giờ máy thằng bạn trở về Win 8.1 bị sập nguồn luôn. Bó tay anh MIC thiệt :rolleyes:, còn cái 8.1 GDR2 của mình vẫn xài phà phà 😁
@ldhieu8th 520 đúng ko bạn? chứ máy khác về bình thường mà.
ldhieu8th
TÍCH CỰC
9 năm
@vidiashop 720 mới đau :eek:
@ldhieu8th đem ra trung tâm bảo hành xem sao bạn.
@ldhieu8th làm gì bác làm ng khác hoang mang tui làm rồi tải về có báo lỗi mình tải típ thế ok chẳng gì cả nói thật mình flash nhìu lần rồi
klq nhưng vụ bị Brick khi về Wp8.1 chắc là do MC cố tình làm để dân chúng mua máy mới 😁:D:D
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fbiprohj Chắc vậy quá.. toàn die mấy e tầm thấp trong đó có em 520 thần thánh..:D:D:D
beatlove
TÍCH CỰC
9 năm
Đợi khi nó chính thức rồi tha hồ mà xài, nôn nóng làm gì cho mệt
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được vậy thì sẽ nhanh hoàn thiện hơn. Cứ có feedback là fix lỗi liền.
Hôm qua mới quay về Win 8.1
HuyDJ07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AnhMai012 Bạn mất bao lâu để làm điều đó ?
ghét nhất update kiểu của window, thấy update của apple tuy lâu nhưng khoa học hơn nhiều
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thang_legend :| nó lq đến fan wp ak. Chốt hay vãi. Nói luôn là chẳng có hãng nào cập nhật hđh mới nhất cho tất cả thiết bị của họ cả. Do phần cứng của máy có thể ko kham đc. B có dẫn chứg khác thì nói đi. Còn trách phần cứng ngon ơ mà ko đc lên thì mới nói.
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doansinhhung Nó có cùi vẫn ngang mấy em 520 nhé! Mấy em htc 8x cũng mới đây có 8.1 thôi! Mà wp là hệ điều hành đóng, các nhà sx gần như không can thiệp hoặc can thiệp rất ít, thường chỉ phát hành các ứng dụng độc quyền nên việc được cập nhật phần mềm khá là dễ dàng. Đương nhiên ko thể đòi hỏi cập nhật tất cả các máy được nhưng việc mic và bạn nói tất cả các máy đều dc cập nhật là sai sự thật!
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thang_legend B bị dở hơi ak? Câu trên t đã nói ko phải tất cả. Câu sau nói t khi bảo tất cả đều đc là sai. T có nói như b đâu :| 8s ra cỡ năm 2012. Bộ nhớ trong của nó chỉ có 4gb. 520 là 8. Và t nhớ là MIC nói tất cả Lumia đc lên chứ ko nhớ là tất cả máy chạy wp 8.1 đc lên. Có tuyên bố nào của mic nói như ý của b thì đưa đây. Đúg thì t nhận sai. Thế thôi.
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doansinhhung À. Thế mic nói gì mà tất cả wp 8 đều được cập nhật 8.1 mà h 8s còn chưa có bản chính thức!
Mình nói không với windows for phone.
ai giúp mình với, mình đang ở OS ver: 8.10.14226.359, làm sao để lên GDR2 được vậy 😔
@Dzu~ mình làm theo cũng k đc @@
katauri
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BudLuv Bỏ auto update -> Mở Windows insider -> chọn bản fast -> vào check update -> trong lúc tải bản update gỡ Windows insider , xem chi tiết bản cập nhật lúc tải xong coi đúng 8.1 thì install.Mình làm cách này ok.
@katauri e làm như bác, máy e đang từ demi xuống luôn cyan, vào phần thông tin nó ghi là 8.1 chứ k phải là 8.1 update 2 @@
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BudLuv bản gdr2 này vẫn chưa phải là bản chính thức phải kô bạn.
Chờ bản chính thức thôi, máy mà die thì bị đuổi việc 😃
tin vui cho anh em lumia 😁
zippi
TÍCH CỰC
9 năm
:]] rồi có nhanh tay update tool để downgrade về 8.1 ko 😆

Quá nản cho đội 920 xài WP 10 ~.~
đừng ham lên, cứ xài đợi bản chính thức thôi 😁, về thì flash về cho chắc về bằng tool hơi sợ đấy :D
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy ko còn...nát rùi...nhưng vẫn hóng ..w10 pc và phone
moi toanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản w10 lần này lỗi tùm lum, chán ko tả đc
nah747
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy dùng ổn định thì dùng bao giờ ra bản final thì update luôn,vừa không lỗi vừa an toàn,hấp tấp sẽ bị vấp thôi
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
Tự nhiên đi làm chuột bạch cho chúng nó, bị brick thì chỉ xin lỗi là xong, cứ 8.1 ngồi ngóng chuột bạch thôi
(Lumia 1520) nâng cấp lên win10 mà trong vòng 1h mà từ 70% pin xuống còn hơn 10% máy nóng ran, bắt buộc phải xuống. Tình hình mấy hôm nay có bản cập nhật nào nữa không các bạn?
dung.nq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thangcanh0110 máy e 7h sáng 100% tới 9h còn 30% và liệt luôn dàn nút cứng
@thangcanh0110 reset laịb đi ko hao lắm đâu
chickie8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều người cứ kêu Update wp10 lỗi nhỉ? Có biết nó là bản thử nghiệm không, có đứa dí chym vào mông bắt update à? Đây còn chưa phải là consummer preview dùng thử cho người dùng bình thường nữa, nó mới chỉ la technical preview bản thử nghiệm để các lập trình viên và những người am hiểu về kỹ thuật test lỗi lấy feedback để hoàn thiện . Không phải một trong các đối tương trên thì ham hố làm gì xong lại kêu ầm lên. Có một vài thằng không xài wp nhưng lại thích hóng và đáp gạch wp một cách ko cần não khi thấy có người kêu lỗi mà chả cần biết nó là lỗi gì tại sao lại thế... bây giờ chả còn xài wp nữa nhưng vẫn dành rất nhiều tình cảm cho hdh này. sẽ trở lại với wp một ngày không xa 😃
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chickie8x Chuẩn bác. Lắm lúc đọc cmts nói như biết mà thực tế chẳng biết gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019