Microsoft sẽ cập nhật Windows 10 TP thường xuyên hơn cho những người chọn chế độ update "Fast"

Duy Luân
13/3/2015 23:8Phản hồi: 79
Microsoft sẽ cập nhật Windows 10 TP thường xuyên hơn cho những người chọn chế độ update "Fast"

Microsoft vừa thông báo trên Windows Insider rằng hãng sẽ ra mắt các bản build Windows 10 với tần suất thường xuyên hơn. Điều này áp dụng cho những người dùng nào chọn chế độ cập nhật là "Fast" (nhanh) trong phần thiết lập hệ thống. Được biết Microsoft ra quyết định này dựa vào những phản hồi của người dùng tham gia thử nghiệm Windows 10. Tất nhiên, việc này cũng có nghĩa là bạn có thể gặp nhiều lỗi và hệ thống có khả năng sẽ chạy thiếu ổn định hơn, bù lại bạn được tiếp cận với các build mới sớm hơn và thường xuyên hơn. Microsoft ghi thêm trong thông báo rằng nếu người dùng muốn máy tính chạy ổn định thì nên chuyển chế độ update sang "Slow" (chậm). Hiện tại các bản build Windows 10 trên máy tính và điện thoại đã nhiều tuần rồi vẫn chưa có bản cập nhật mới.

Để chuyển chế độ cập nhật trên Windows 10 cho PC:
  1. Vào Settings > Update & recovery
  2. Chọn Advanced options
  3. Ở mục 'Choose how preview builds are installed', chọn Fast hoặc Slow.
Để chuyển chế độ cập nhật trên Windows 10 cho điện thoại:
  1. Mở ứng dụng Windows Insider
  2. Nhấn vào dòng 'Get preview builds'
  3. Chọn 'Microsoft account' (bạn sẽ phải đăng nhập lại tài khoản Microsoft của mình)
  4. Chọn tiếp chế độ Fast hoặc Slow
  5. Chấp nhận các điều khoản của Microsoft là xong.
Thông báo của Microsoft

Nguồn: Windows Insider Hub
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vote fast
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Chọn Fast update lên Cortana không nghe lời nữa. Đúng là rất hay bị lỗi.
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các fan windows phone có cảm thấy sôi động ko ạ 😁
K dám mạo hiểm với 1520
caphe17
TÍCH CỰC
9 năm
@nhaquedaoweb em dùng 1520 mà đâu có bản update win10 đâu bác? 😔
@caphe17 M vừa check cũng k có. Có cũng k mạo hiểm. Cài trên 630 thấy lỗi tùm lum
caocao599
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhaquedaoweb Tớ đã mạo hiểm với 1520 3ngày và rồi giờ đây là 8.1
@caocao599 Mình dc 1 ngày, về lại 8.1 xog update llên 8.1 update 2 dùng cho lành.
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang lúc dầu sôi lửa bỏng mà máy bị chết bootloader..hu hu đau lòng
cái j cần chậm chứ update càng nhanh càng thik, có lỗi cũng k tới mức vứt máy đâu mà lo, ace cứ fast đê. nhanh và nguy hiểm mới phấn khích.
Em thì không thích TP lắm nên cứ chờ bản chính thức 😃 chúc các bác vọc WP10 vui vẻ
@KenzDK có phải nick FB của bác là Thành Trường Nguyễn ko :3
@thekop309 Who the hell is this 😆)) Vâng em là Thành Trường Nguyễn ạ
@KenzDK bởi vì thấy bác cmt ở 1 stt của thằng bạn mình về BB 😃
Mình đang bị lổi windows update 0x80072efd cho windows 10 TP.
Máy không update được.
Có ai biết cách xử lý không ? Thanks much.
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duchx Bác đọc bài này thử http://windows.microsoft.com/en-us/windows/windows-update-error-80072efd#1TC=windows-7, chả biết cái windows update troubleshooter có chạy trên wp không, em vẫn đang ở 8.1, thử xem sao bác.
zippi
TÍCH CỰC
9 năm
😁 Mặc dù thích WP nhưng phải tiễn e nó đi vì công việc hết 90% xài Youtube và Facebook :D

... Mà sao 2 cái app này lại ko có hàng chính hãng trên WP nhỉ -_-
@Kaolu Em đoán là ko có gói cước nào 3G phục vụ được hết nhu cầu của bác ấy. Up video lên cả youtube và fb liên tục mà up video ít cũng 300Mb. Mà giờ các gói mimax nhiều nhất cũng được 4 hay 5 Gb chứ mấy phải ko nhỉ? nếu vậy em nghĩ bác dùng nửa ngày là hết dung lượng, vậy còn những thời gian còn lại upload tốc độ thấp của 3G chắc muốn đập cái máy kể cả dùng ip đi chăng nữa 😔.
Kaolu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chickenprince Mạng nào cũng có dịch vụ sms (5k/luot) dc them 1GB sử dụng trong ngày.
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
@zippi bác có thể cho biết bác làm cv gì mà up video liên tục và mỗi lần up k dưới 300m k.
mà với cv như vậy e nghĩ 1 cái lap là hợp lý hơn
riêng khoảng pin k. e k nghĩ ra đt android nào có khả năng trụ pin đủ 1 ngày
@zippi 620 co len duoc ko ban
etanolk52
TÍCH CỰC
9 năm
đã từng lên win 10 cho em 630, một thời gian thấy lag quá, quay về 8.1, xịt luôn, không lên nguồn 😔, ra Nokia care nó thay cái main :(
boyckc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@etanolk52 Thay main mất bao nhiêu tiền vậy bác.
etanolk52
TÍCH CỰC
9 năm
@boyckc free bác ah, máy em mới mua được 2 tháng, với lại em bảo em nhận máy là tự nhiên nó thế :v
@etanolk52 em cũng lên 10 TP cho 630 giống bác, nhưng quá lag nên lại về 8.1 nhưng không bị chết main giống máy bác 😁
bibo311
TÍCH CỰC
9 năm
@etanolk52 Em nghĩ là kể cả bác có kêu tôi cài W10 vào đấy thì nó vẫn phải thay Free thôi. Mình có can thiệp phần cứng đâu mà sợ
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung là bao h mới có 925.... 😔
phongdenny
TÍCH CỰC
9 năm
Vọc sĩ rất thik điều này
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
9 năm
925..bao giờ mới lên?
tự gạch 😁 :D
...................
@cardmanhinh.com Áp dụng cho cả hai, cả PC và điện thoại. Bạn không đọc bài sao?
@Kaolu Bác này hình như trong group lumia1520 thì phải. Cái tên Kaolu quen quen 😁.
@zippi Chưa thử up bằng tubecast nhưng thấy cái tc dùng khá ngon. dù gì bác cũng đã chuyển sang dùng cái khác rồi. Bác comment fb vs youtube upload youtube mà bác dùng toàn trên điện thoại thì công việc của bác thật là sướng. Ngồi cầm đt uống cafe và làm việc. Bác giới thiệu cho em làm với được ko.
zcmgyu
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Đọc tới cuối bài. Rồi đọc lại lần nữa rồi cm bác ơi :gach:
Mình thuộc tuýp người bảo thủ, chậm mà chắc thôi 😃
maiquoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
ồ.... vậy là chuẩn bị cập nhật wp-10 tiếp.. hóng thôi...
Update trên window hay các phần mềm khác có khi còn gặp lỗi, wp10 cũng sẽ vậy thôi, nhanh lại là dở đấy 😃
dual1
CAO CẤP
9 năm
Microsoft giống đẽo cày giữa đường, tụi tui không quan tâm fast hay slow trừ khi set up win 10 ép người dùng phải chọn những option đó.
vì tốc độ cập nhập của Microsoft so với Nokia cũng không nhanh gì hơn cho cam.
ngoài ra, nếu có cứ cập nhập bình thường những bản ổn định, còn không cứ preview cho develope như hiện tại.
kho apps thì chán phèo không có hướng cải thiện gì cả. Những apps Microsoft làm cho iOS và anroid còn ngon hơn cho lumia
npdong1994
TÍCH CỰC
9 năm
@dual1 nếu bạn ko thích update fast thì cứ slow mà phang, bạn chấp nhận tham gia insider đồng nghĩa với việc bạn là người thử nghiệm, không phải rằng bản win 10 đó là chính thức, nếu ko thích nữa thì bạn cài lại win 7 win 8 mà xài, ko ai bắt bẻ gì bạn hết
dual1
CAO CẤP
9 năm
@npdong1994 Vấn đề là mình không cần fast hay slow, trừ khi bị Microsoft ép phải chọn. Mình cũng không có nhu cầu nâng cấp nhanh làm gì, fast là cái gì khi bản nâng cấp Denim đợi gần cả năm trời còn chưa được cập nhập hết.
dual1
CAO CẤP
9 năm
@chocvangoay Microsoft đẽo cày giữa đường là ở chỗ đi khảo sát ý kiến người dùng để làm cái vụ fast với slow, nhưng mà nói thiệt người dùng không biết quái gì đâu.
Uả có chế đọ này nữa hả, tưởng có thì up, ko thì thôi chứ
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng bản build mới để có cái trình duyệt mà chẳng thấy đâu ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119