Microsoft sẽ chỉ công bố chi tiết về các bản cập nhật quan trọng cho Win 10

bk9sw
21/8/2015 9:38Phản hồi: 215
Microsoft sẽ chỉ công bố chi tiết về các bản cập nhật quan trọng cho Win 10

Microsoft đã vừa phát hành bản cập nhật tổng hợp thứ 3 dành cho Windows 10 vào tuần trước nhưng điều ngạc nhiên là tài liệu đi kèm KB3081438 lại không chứa bất cứ thông tin nào về bản cập nhật này ngoại trừ một dòng mô tả đơn giản là "bao gồm những cải tiến để tăng cường chức năng của Windows 10." Trước thắc mắc của người dùng, Microsoft đã chính thức giải thích về vấn đề này và cho biết nó liên quan đến chính sách mới về bản mô tả thay đổi (change log) trên mỗi bản vá Windows 10.

Theo một người phát ngôn của Microsoft:
"Như những gì vẫn làm trước đây, chúng tôi vẫn sẽ đăng các chủ đề KB liên quan đến hầu hết các bản cập nhật cho Windows. Dựa trên tầm quan trọng của bản cập nhật và nếu như nó bổ sung những tính năng mới cho người dùng Windows, chúng tôi có thể sẽ quyết định bổ sung các thông tin giới thiệu, quảng cáo về tính năng đó khi tung ra."

Chưa rõ chính sách này sẽ gây phản ứng như thế nào nhưng người dùng vẫn muốn nắm được tất cả những thay đổi trên mỗi bản cập nhật mà họ cài vào máy. Và trước những nghi vấn về việc Microsoft đang thu thập dữ liệu người dùng cũng như có quyền chặn các phần mềm/phần cứng bất hợp pháp trên Windows 10 thì việc giấu giếm thông tin về các bản cập nhật KB càng khiến người dùng nghi ngờ hơn.

Theo: The Register
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
9 năm
Thật ra là khi cập nhật mình cũng chả đọc xem update này có tác dụng gì :p
@RIM ơ, chuẩn 😃
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Có cái Win 10 không mà mệt nhỉ, nào là nghi ngờ nào là này này nọ nọ. Ghét quá xuống lại Win 7 luôn rồi.
fancy90
CAO CẤP
9 năm
@Stuart Thanh niên không tắt UAC cho biết chăng
vantienart
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình vẫn cho nó update hàng ngày
longca_haui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa nâng cấp từ windows7 lên 10 tối hôm qua, cảm nhận đầu tiên tốn ram, interface rối rắm nhưng được cái mượt. May là ram 4gb chạy x86 😆
bigW
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tnhuy693 ôi, ghê. 8Gb Ram mà còn như thế. Máy mình cũng lâu rồi, chỉ dùng chip T6600 có card đồ họa Ati Radeon 4500 nữa, Ram đã nâng cấp lên 4Gb. Từ hồi lên win8 thì lúc mới khởi động CPU hay bị 100%, giờ chuyển sang Win10 thì chắc Ram lại lên 100% ạ 😔 Buồn cười nhỉ.
bigW
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kuro Keita Mình vẫn toàn dùng Firefox, chắc yên tâm hơn Chrome. Chắc rảnh rảnh sẽ update lên win10 thôi. Cám ơn bạn chia sẻ 😃
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@bigW mình dùng chrome căn bản là có cái bookmark, dùng toàn android nên đống bookmark trên đt, mtb nó bookmark qua chrome hết =)))
@bigW Máy bác sao ấy chứ, tui như bác mở có tốn mấy đâu hơn 2gb vừa chrome vừa tubecast vừa edge, bác làm gì ngốn kinh vậy ram 8gb buzz hơn 2k
Ruiz
CAO CẤP
9 năm
Đặt chổ vẫn chưa lên được vẫn 8.1 pro
@Ruiz có bài viết hướng dẫn cách lên trên tinh tế đó, mình đã làm và thành công, cũng rất đơn giản
sau cập nhật hy vọng dùng edge vô tinh tế không bị lỗi nữa
quangthaicg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tknt_bkdn Hiện tại dùng Edge vô tinh tế vẫn bình thường mà bạn?
@quangthaicg chắc có lẽ tùy máy nữa. Mình dùng thì chỉ bị mỗi cái lỗi đó, còn lại thì đều ổn định ==> ko dùng edge nữa lun 😃
oh, microsoft chu đáo quá
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết tiếng anh nên k cần thiết cho lắm
Mình gặp lỗi sau khi update thì không thể cài đặt font ttf vào máy được, bạn nào gặp thì chia sẻ nhé
Bắt đầu xài Linux rồi thì win 10 cũng chỉ để chơi game....
Có bác nào bị loop update ở KB3081438, máy em bị lỗi ở cái update này cứ update đến hơn 50% là reset, vài lần như thế. Ngay cả có bản mới KB3081444 vẫn bị.
@SupperTrainee Bạn cắm dây mạng vào , đừng update bằng wifi bạn à ,và dùng Denfi quet' virut hệ thống trc khi update là dc
Nói chung là Windows 10 này update tự động làm chậm và lag máy laptop lắm, mình off update rồi, keke
Mình được dùng Windows 10 free, lại chả có gì quan trọng để giấu với mấy anh CIA hay NSA cả. Nên ko care mấy.
p/s: dữ liệu cá nhân mình lưu bên OS X hết rồi. :rolleyes:
kieuqtoan
TÍCH CỰC
9 năm
CÓ ai bị lỗi lâu lâu không nhấn đwuocj Start không -_-
@kieuqtoan Bị lag đấy
@kieuqtoan Mình xài từ ngày đầu tiên cho cập nhật tới h vẫn chưa gặp lỗi bạn nói.
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kieuqtoan vấn đề bản quyền nên bạn không nhấn được start, bạn thử active xem, start bình thường, tương tự như show icons on desktop cũng bị mờ đi nếu chưa active!
@PrisonBreak1908 mình toàn bị như thế này 😔 log out ra đặng nhập lại thì được nhưng restart thì lại bị :((
Screenshot (2).png
@shelling_ford tắt cortana đi bác
Không biết sao từ khi win 10 liên minh (LOL) chơi không được nữa có ai bị như vậy không?
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttt358 mình chơi tốt k lag nha bạn oke lắm
@2Tek.vn Biết thì khắc phục rồi, huhu, tự nhiên lên win 10 vài bữa đầu chơi được sau đợt cập nhật là hết chơi luôn.
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttt358 Nếu bị vào xong tự tắt thì xem thằng BBTalk ấy :'(
Ma Sói
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttt358 ko nói đến LOL mà cả đống game off em còn chơi mượt nữa là
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn chưa muôn dùng win 10... thấy nó sao sao... Mà sao chưa thấy ai bán win 10 bảng quyền ở vietnam nhỉ? Tìm bên phongvu luôn mà ko có
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@dafug Có win8 bảng quyền úp lên trên laptop rồi, còn cái PC hay dùng và nhiều phần mềm cũng như dữ liệu... thấy cài lại phiền quá. Hic híc
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@khiem-tuti Mới xem lại trên phong vũ rồi chẳng rẻ hơn bao nhiêu có vài chục K. win 8 và 10 xem xem nhau có vài chục K à, vãi thật giá phần mềm ko như giá điện thoại. Hèn gì lão Miro siêu giàu

http ://phongvu.vn/thiet-bi-tin-hoc/phan-mem/phan-mem-microsoft-1120c.html
Xem và so sánh bảng PRO ấy
dientrungdmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Amuadi.Com Mua win 7 bản quỳên cài vào rồi updat lên 10 sẽ tiết kiệm được rất nhiều.
fantasy1608
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mỗi lần update xong lại dính lỗi màn hình đen với khởi động nhiều lần cái touchpad không dùng được phải reset máy lại 😕😕😕
Hỏi ngu. Mình đag dùng win 10 32bit bản quyền. Giờ muốn lên 64bit mà giữ lại bản quyền thì làm thế nào ạ? Có pro nào chỉ với
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rohkeasti_Soturi key thì nó không phân biệt là 32 hay 64 chứ bạn nó chỉ phân biệt là bản nào thôi
Trajtjmsatda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PrisonBreak1908 cứ cài lại bản 64bit sẽ tự động active. đã test rồi nhé
@quetoi160 Cám ơn bác nhé
@suytinhst99 Key OEM (OEI) có phân biệt đó, Part Number của nó khác nhau hoàn toàn, Openlicense thì không phân biệt 32 bit hay 64 bit
Ruiz
CAO CẤP
9 năm
😁 từ cái thời tui chuyển từ xp lên Vista lúc mới ra là xài 64bit tới giờ luôn rồi, có vấn đề gì đâu, giờ ai mà xài 32bit làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019