Microsoft sẽ hoàn thiện Windows 10 ngay trong tuần này, sẵn sàng cho đợt ra mắt ngày 29/7

ART+
6/7/2015 11:37Phản hồi: 146
Microsoft sẽ hoàn thiện Windows 10 ngay trong tuần này, sẵn sàng cho đợt ra mắt ngày 29/7

Một vài nguồn tin với Microsoft đã tiết lộ với trang The Verge rằng, Microsoft đang làm việc với phiên bản thử nghiệm cuối cùng của Windows 10, trước khi sẵn sàng mọi thứ cho ngày 29/7. Theo đó, dự kiến vào cuối tuần này thì Microsoft sẽ tung ra bản build Windows 10 RTM (Release to Manufacturing), và một khi bản RTM có mặt, tập đoàn công nghệ Mỹ cũng sẽ phát hành Windows 10 đến với một số đối tác trước khi đưa đến tay người dùng vào ngày 29/7.

Nếu như với các bản Windows trước đây, giai đoạn RTM là một bước lớn bởi nó đánh dấu việc Microsoft đã hoàn thiện hệ điều hành của mình, thì với Windows 10, nó không còn quá nhiều ý nghĩa. Microsoft đã quyết định xem Windows như là một dịch vụ, do đó hãng sẽ liên tục cập nhật Windows 10 dựa trên phản hồi của người dùng. Thực tế thì Microsoft đang thực hiện tốt mục tiêu mà họ đề ra, chỉ trong tuần trước thì hãng đã tung ra ba bản build (10158, 10159 và 10162) - và rất nhiều lỗi của OS đã được giải quyết chỉ trong 1 tuần.

Tất nhiên, hiện tại thì bản build 10162 vẫn còn tồn động một số lỗi hệ thống, tương thích ứng dụng chưa hoàn hảo, tuy nhiên có lẽ với bản build Windows 10 RTM sắp tới thì mọi thứ sẽ trở nên trơn tru hơn. Microsoft cho biết ngay sau khi tung ra Windows 10 RTM, họ sẽ vẫn tiếp tục sửa lỗi và hoàn thiện dần bản cập nhật lớn, sau đó là sẽ phát hành thành từng đợt đến với người dùng phổ thông trong ngày 29/7 tới đây.

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tt2me
TÍCH CỰC
9 năm
cố lên Microsoft 😁
DJspeed
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng ỗ trợ màn hình cảm ứng tốt hơn. Kho App nhiều hơn
@DJspeed Có app vtv plus xem tv, app nhaccuatui nữa
sắp đến ngày lên win 10 rồi 😁
xmanonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kể từ 8.1 đã thấy mac chỉ còn là hư danh 😁
Bản build 101062 dùng rất tốt và chưa bao giờ thấy hào hứng chờ bản chính thức như lúc này. Nó giống như vài năm trước đây chờ cái iphone 4 ra mắt vậy
@dktran01 Vậy mình thuộc dạng "chị gái" loại 3 rồi, mừng thật :v
@N.P để mình đoán, loại 3 chẳc thuộc dạng dân IT rồi :p
@dktran01 Thật ko thể tin đc :v Bạn đoán trật rồi :v
@N.P thật không thể tin được mình lại đoán trật :p
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hóng để được lên 10 đây. Hi vọng em VaiO của mình sẽ chạy tôt trên W10.
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy tính của mình chạy chíp Intel Dou 2 core, ram 2Gb không biết có cài được win 10 không nhi?
@boyduongo Đã thử qua mấy bản build ,chạy tốt nha.
mình cài bản beta rồi sau này nó có được phép update lên bản rtm không hay phải cài lại mn
springC
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 99% rồi còn j nữa
mình thì chưa vội vì còn phải chờ active by phone, key các kiểu 😁
Up lên 10 free nên rất chi là háo hức....MS lần này chơi rất đẹp khi cho Win 7,8.1 lên free mà không cần phải mua bản quyền lại....😁
@seaphantom Cho lên 1 năm thử nghiệm nếu không trả tiền thì lại bị kick out
@stanley nguyen Check lại thông tin nha bạn.
https://www.tinhte.vn/threads/gia-ban-chinh-thuc-cua-windows-10-119-cho-ban-home-199-cho-ban-pro.2467377/
techmaniac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@stanley nguyen Nhầm rồi bác ơi, lên là dùng vĩnh viễn luôn. Lên ngay trong năm đầu thì free, để sang năm thứ 2 mới lên thì sẽ mất tiền.
@stanley nguyen Nếu là bản quyền sẵn thi lên trong vòng 1 năm là được vĩnh viễn, có mỗi cái này sao nhiều người nhầm thế nhỉ. Nhắc lại là vĩnh viễn, còn sau 1 năm mà không lên thì xin mời đi mua.
boyshort91
ĐẠI BÀNG
9 năm
vãi cả active by phone =))
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
thím cứ active win 7 by phone xong update hết các thứ điều kiện đi để reserve key thử xem, chắc vẫn đc đấy
TâmDJ194
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng 😃
162 ngon rồi 😃
Winphone 149 cũng dùng hàng ngày được rồi 😃
@tangvanthang chuẩn rồi bác .thấy cả trên pc lẫn wp đều mượt
@tangvanthang tin nhắn có thông báo âm thanh kô bạn? edge vàp facebook có bị lỗi css không, 1520 mình bi lỗi tất cả, với nếu reset máy thì glance với call+ sms filter xài được không?
đang dung bản 10162 thấy khá tuyệt vời rồi mic ơi. cái trình duyệt quá nhanh quá nguy hiểm. chưa bao giờ giám nghĩ có cái trình duyệt của mic có thể vượt chrome . that ko thể tin nổi mic lại làm ra đc cái trình duyệt ngon như vậy
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenmanh287 Chỉ cần thêm cái Adblock plus nữa là OK (hiện tại vẫn dung firefox vì Adblock Plus). Mà nếu chạy đc Addon của Firefox or chrome nữa thì quá bá đạo.
@webzone.vn CÁI ĐÓ TÁC dụng làm gì bác
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Sắp r, còn mấy tuần, háo hứng ghê
quanori
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình lên 162 bị mất wifi. Có bạn nào bị không nhỉ?
Máy mình lên 162 thì có 1 số lỗi, ko tải được app(toàn thử lại lần sau), không sử dụng 1 lúc lâu là y như rằng bàn phím ko hoạt động được, phải log out và vào lại. Touchpad chạy win7 đa điểm với driver của hãng(asus) nhưng lên 10 thì chỉ được 2 ngón(ko cài driver). Hay phải cài driver? Nếu cài thì lại ko đúng so với video MS giới thiệu về khả năng hỗ trợ đa điểm giới thiệu từ lâu.
@mrd012345 Bạn thay ổ cứng đi. Trước mình cũng bị, cả W10 và 8.1. thay ssd ko bị nữa
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@mrd012345 Mình cũng dung Asus. Đúng là chỉ dùng đc 2 ngón. Có lẽ M$ sẽ cập nhật đa điểm ở các bản build sau. Còn App thì mình cài bình thường.

Trên store có 1 số App của điện thoại mình không cài đc. Còn App của PC thì mình cài vô tư.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019