Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft sẽ tích hợp Cortana vào bộ ứng dụng Office?

Blaze1st
6/2/2015 19:34Phản hồi: 22
Microsoft sẽ tích hợp Cortana vào bộ ứng dụng Office?
Screen Shot 2015-02-07 at 2.33.44 AM.png

Nguồn tin thân cận với Microsoft tiết lộ với trang The Verge rằng, Microsoft đang cố gắng tích hợp trợ lý ảo Cortana vào bộ ứng dụng văn phòng Office dành cho cả desktop và di động. Cụ thể hơn, Cortana trong Office sẽ giúp người dùng sử dụng giọng nói để mở, chỉnh sửa hoặc chia sẻ file. Trước đây thì bộ Office trên máy tính cũng có một "trợ lý ảo" có tên gọi là Clippy (hình cái ghim có hai con mắt rất quen thuộc), Clippy sẽ ngẫu nhiên xuất hiện ở góc dưới và đưa ra một vài lời gợi ý hoặc giúp đỡ cho người dùng.

Với việc Microsoft tung ra Office cho hai nền tảng di động là iOS và Android, khả năng Cortana xuất hiện trên cả hai OS đó là rất cao, hoặc ít nhất là một tính năng tương tự với cái tên khác. Cách đây không lâu, một quan chức cấp cao của Microsoft đã xác nhận Cortana sẽ sớm có mặt trên nhiều hệ điều hành khác nhau ngoài Windows Phone, và có lẽ việc tích hợp vào Office chính là kế hoạch mang Cortana đi khắp mọi nơi.

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cortana! Cortana đi muôn nơi! 😁
tanminhstyle
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết cái cô trợ lý này có giúp đc mình xử lý các hàm phức tạp trên excel ko nhỉ
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Có mặt ở mọi gốc ngách.
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
có khi nào mai sau bật word lên chỉ việc nói rồi cortana sẽ đánh cho mình ko :háohuc: 😃
dangkhoa9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fernandopham Đươc như thế thì bá quá :eek::eek::eek:
unnamed_1501
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fernandopham tính năng đó có rồi bạn ạ, trên cả Android và IOS luôn, chỉ có điều là bạn phải phát âm chuẩn ngôn ngữ mà hệ điều hành được lập trình thôi :'(
cortana đãnh văn bản cho chụy
Cortana! chuyển giọng nói thành văn bản cho anh :p
like a boss
Tính năng kiểu này có tư lâu rồi, tất cả các nền tảng di động chính (iOS, Android, WP) hay OS X đều có nhận dạng giọng nói chuyển thành chữ nhiều năm nay rồi (tất nhiên độ chính xác cũng không cao lắm)
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng thích. nhưng mà khi nào có tiếng việt thì mới thiết thực với mình
Liệu có một ngày nào đó vợ mình đi đánh ghen cortana không nhỉ??
tumekong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi vọng có thể thay mình soạn tờ trình thay vì vừa đánh vừa phải nghỉ
hôm bữa có review nhận dạng giọng nói thành văn bản cho mac cuhiep nói TV hơi ngọng mà nó nhận đúng chữ, có cả chấm phẩy nữa. Tất nhiên sau đó phải chỉnh sủa lại định dạng chèn thêm vào nhưng như vậy là quá ngon rồi.
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
MS có cung cấp thêm 1 công cụ để tuỳ biến hình ảnh của cô Cortana không nhỉ, để đem mấy chị JAV vô cho mới mẻ 😁
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@k4r3m.k0ol_142 thôi mang vô chi cho hại não bác ơi, em chỉ mong cortana được phát triển mạnh, rồi tậu 1 cái hololense tích hợp cortana có giao diện như trong halo 4 là ngon rồi. đặt đông hồ báo thức, đúng 6 giờ em ấy sẽ gọi mình dậy
"Chief, wake up. I need you."
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
@longt61 Bác tính mang cái hololense đi ngủ luôn hả 😁
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@k4r3m.k0ol_142 chả có nhẽ...
hololense chắc ko cần mang đi ngủ, nhưng sáng dậy chắc vẫn nghe báo thức được bác ợ
nước nào chứ vn mà ra cafe mở mic lên sủa thì chúng nó chửi cho y 1 thằng tự kỷ nặng. chưa kể tạp âm trong quán rất nhiều. có cả má đơ fax. tích hợp vào chi cho nặng hao tài nguyên.
đang mở file lên xem quên tắt tính năng này 2 thằng sinh viên ngồi kế bên nói xóa xóa cái gì đó của nó mà file của mình bị xóa thì cuộc sống bế tắt.
justnad
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc xong nhớ cái thằng paper clip (kẹp giấy nhảy nhảy ra kêu là muốn giúp mình, muốn tắt cũng ko dc thì fải) mỗi lần mở Microsoft Word :3
thay cho anh kẹp ghim huyền thoại đây mà 😁
Nếu vậy thì Cortana trong Office có bảo mật bằng giọng nói không các bạn? sợ thằng nào nó hứng hứng nói "xóa hết tất cả" là tiêu tán đường đấy :eek:
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Ta hận ta hận ! tại sao chip intel không cho chơi trong khi windows thì ầm ầm. có lẽ wintel đang bị xung đột nội bộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019