Microsoft tạm dừng cập nhật Windows 10 TP cho Lumia 520, 525, 526 vì lỗi chết máy khi về lại WP 8.1

Duy Luân
16/4/2015 15:16Phản hồi: 209
Microsoft tạm dừng cập nhật Windows 10 TP cho Lumia 520, 525, 526 vì lỗi chết máy khi về lại WP 8.1
Microsoft vừa cho biết rằng họ tạm thời không cho phép người dùng Lumia 520, 525 và 526 cài đặt Windows 10 Technical Preview. Lý do được công ty đưa ra đó là một số người dùng các model này bị tình trạng chết máy (brick) khi họ đang hạ từ Windows 10 xuống Windows Phone 8.1 bằng chính công cụ Windows Phone Recovery Tool của Microsoft. Hiện hãng đang tiếp tục làm việc với những người dùng gặp vấn đề nói trên để tìm ra nguyên nhân và sẽ khôi phục chương trình thử nghiệm Windows 10 cho 3 dòng điện thoại này sớm nhất có thể.

Nguồn: Microsoft
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho lên cũng có ai lên đâu 😃
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hữu Thuấn_BK Wp cùi bắp nó mới thế =))
P/s: các thánh đừng quote bài mình nhé, e nói với bạn này thôi ợ 😁
🆒
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
rồi mấy cái máy bị brick tự lo luôn à????

chắc bán lấy linh kiện quá
vấn đề là những máy đã bị brick thì làm sao khôi phục về 8.1 được 😔
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
@garublue Những máy đó lên 10 thì không bị brick bác ạ, chỉ bị brick khi đang xuống đời thôi 😁
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@garublue Máy bị brick đem đi bỏ luôn còn xài được nửa đâu mà về haha
babyhaykhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết Vn đã có bác nào chuột bạch chưa nhỉ? 😆
vuthaihoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@babyhaykhoc Hôm qua thấy có bác rao bán xác :v
@vuthaihoc Con chuột bạch đây bác
Làm ăn như ăn làm . Chán :oops:
2 hôm nay 520 e lên xuống gần 10 lần rồi. sơn tóc đỏ :v
@biengtauso Bác lên cách nào chứ tôi lên ko đc,520,530 toàn báo lỗi đã tải bản cập nhật về nhưng ko mở đc.mặt dù trống 1gb bộ nhớ.vãi thật
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ms nên có chương trình đổi máy mới miễn phí cho những điện thoại nào up lên WP10 TP trở thành cục gạch
tuanmoc289
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dh2l Tôi thích ý kiến của bạn
Có sợi cáp cho ngon, mạng cho nhanh là OK hết. 😁
bluepay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lumia 525:

Khi chuẩn bị up lên W10, Microsoft bắt buôc phải cam kêt ko truy cuu, sau khi len thì ko dung dc gi, xuống w8 bang ( Nokia Software Updater for Retail ). Gio thi wifi tu dong chay luon...bo tay
@bluepay Chỉnh lại phần tự động kích hoạt thủ công bạn ơi, mặc định 1h là nó tự bật wifi
Vừa lên W10 được 30p xong quay về W8.1 gấp
đã bị brick và thấy ân hận khi lên 10 thử nghiệm.
mang người sd ra làm chuột thế hả mấy ông Mai cờ ro sóp ? hiện tại em vừa thành gạch. bác nào mua em thanh lý:p
@SOlomon. người ta đã nói là ko khuyến cáo lên rồi, mình cứ đua đòi mà còn trách người ta được, đúng là con người, tham như ma ấy 😃
ktsuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
lumia 720 : lên dc 10p thấy đơ quá, mất cả đêm để về 8.1
giophonglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ktsuce
Ước gì smartphone như cái PC, sản suất máy chưa cài OS, muốn OS nào cài cái đó, ghét nhất ở IOS vs WP là lên rồi thì khó xuống, mà đã lên thì ì ạch, chả bù cho android nặng sẵn rồi, có lên chỉ mượt thôi mặc dù ít hãng nào chăm chút cho lên
@Nguyễn Hùng Mạnh TM nhầm đê, con 520 của tôi trong vòng 1 tháng mà mỗi lần bật máy lên là có logo của một nhà mạng khác nhau. WP chơi bời nghịch ngợm giữa các room (chọn ra room tốt nhất) cực kì dễ dàng, nhưng cáp đểu mạng lởm thì đừng
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Ăn nói linh tinh. WP nào lên rồi khó xuống? Có sẵn cái ROM, cắm vào máy tính up trong 3 nốt nhạc là xong?
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiệt tình + thiếu hiểu biết = brick máy😔
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quagmih ko phải thiếu hiểu biết về up rom, bạn hiểu sai vấn đề rồi, mình coppy lại phần trả lời 1 bạn khác cũng nói như bạn, nguyên văn: "Đã là dân vọc vạch thì bị sự cố khi nâng, hạ rom là bt và mình từng bị cũng nhiều... Nhưng trong trường hợp này, mình thấy chỉ nên thử nếu bạn là 1 dev, hoặc 1 người đam mê công nghệ và hiểu biết, tại sao ko chờ xem những cái lỗi mà những dev thử nghiệm trước rồi những người sử dụng bt như chúng ta hả thử ?! ok ?"
P/s mình cũng có 1 em 520 và 435 (trúng thưởng của tgdd.com) đã đăng ký dev, nhưng mình ko thử
haonam2496
ĐẠI BÀNG
9 năm
@inhongthai2 Đồng nghĩa :Nhiệt tình + ngu = phá hoại
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haonam2496 Mình thấy chỉ hiện tại chỉ có Android là dễ vọc vạch thôi :p
ngoc96
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã ra đi e lu525 😔:(:(:(:(
ngoc96
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hjo Nguyen thế là lại mất toi 600k.:mad::mad::mad::mad::mad::mad:
thanhhoi8689
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoc96 Có Care lắc đầu. có Care lại bảo hư nguồn nhưng mình nghĩ bị lỗi phần mềm thôi mà
ngoc96
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hjo Nguyen lần sau không nghịc dại nữa, cứ fai đợi bản chính thức ms chơi
thanhhoi8689
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoc96 Còn điện thoại đâu nữa mà lần sau
tuthieu1
ĐẠI BÀNG
9 năm
klq nhưng hình như đã có win 10 build 10100 rồi
Mình dùng 920 thì lại không lên được wp10, chạy xong đoạn 2 bánh răng )) lúc khởi động lại thì treo chữ nokia. Đành về wp8.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019