Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft thông báo cách thức nâng cấp lên Windows 8 từ các phiên bản thấp hơn

babybungbu
28/6/2012 21:30Phản hồi: 167
Microsoft thông báo cách thức nâng cấp lên Windows 8 từ các phiên bản thấp hơn

Microsoft mới đây đã thông báo cho một số đối tác nhất định về quy trình nâng cấp lên Windows 8 từ các phiên bản hệ điều hành thấp hơn. Thông báo này chủ yếu liên quan đến việc các dữ liệu cá nhân và thiết lập hệ thống có thể được giữ lại hay không khi người dùng tiến hành nâng cấp. Trang ZDNet đã có được nội dung bản thông báo này từ một số nguồn giấu tên trong ngành. Cụ thể:
  • Người dùng nâng cấp lên Windows 8 (bản phổ thông) từ Windows 7 Starter, Windows 7 Home Basic và Windows 7 Home Premium sẽ giữ lại được thiết lập, dữ liệu cá nhân và ứng dụng.
  • Người dùng nâng cấp lên Windows 8 Pro từ Windows 7 Starter, Windows 7 Home Basic, Windows 7 Home Premium, Windows 7 Professional và Windows 7 Ultimate sẽ giữ lại được thiết lập, dữ liệu cá nhân và ứng dụng.
  • Người dùng nâng cấp lên Windows 8 Enterprise từ Windows 7 Professional và Windows 7 Ultimate sẽ giữ lại được thiết lập, dữ liệu cá nhân và ứng dụng.
  • Người dùng nâng cấp lên Windows 8 từ Windows Vista (không có SP1) sẽ chỉ giữ lại được dữ liệu cá nhân. Nếu nâng cấp từ Vista SP1 thì mới có thể giữ lại thiết lập hệ thống.
  • Người dùng nâng cấp lên Windows 8 từ Windows XP SP3 hoặc cao hơn sẽ chỉ giữ lại được dữ liệu cá nhân.
Các trường hợp không giữ lại được thiết lập hệ thống, dữ liệu cá nhân và ứng dụng:
  • Cài đặt khác ngôn ngữ (cross-language): không giữ được thiết lập, dữ liệu và ứng dụng. Tuy nhiên, nếu sử dụng Windows 8 Setup, người dùng có thể giữ lại dữ liệu cá nhân.
  • Cài đặt khác kiến trúc (cross-architecture): ví dụ từ 32bit lên 64bit. Người dùng sẽ không giữ lại được gì khi nâng cấp theo cách này.
Nguồn: ZDNet
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Win 8 rất đẹp, up cho MS
1 động thái lôi kéo thị phần cho windows 8. ủng hộ Ms
@huycuong7290 Thấy có gì cần phải lôi kéo đâu bạn, windows gần như mặc định cho PC rồi
đang sài win 8 consumer preview thấy rất ổn mai kia bản chính thức có thuốc sẽ cài luôn
@karlbenz lên win 8 release preview đi bạn!
@karlbenz có bản Release Preview rồi mà bạn
@karlbenz mua bản quyền đi bác =]]
Việt nam thì đa số nâng cấp lậu nên đều mất dữ liệu 😃

Win 8 giờ khá ổn rồi các bạn có thể thử.

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuhiep175 cũng khá ổn?, nhưng laptop (core i3, ram 2GB, card nvidia) của tôi thì sài k tắt được (phải tắt nóng), màn hình xanh liên tục
@lancejade Máy này mà ko xài đc thì hơi lạ... Bên mình cài thử lên desktop cùi bắp vẫn chạy dc ban ơi. Có lẽ do Ram ...
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuhiep175 Thế nào gọi là nâng cấp lậu? Thế nào gọi là mất dữ liệu?
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ateenrau khoảng 1 tuần đầu thì sài ổn lắm, chắc tại vọc phá nhiều quá nên đi luôn
detno29
TÍCH CỰC
12 năm
hehe vậy là khỏi lo mất dữ liệu rồi với ứng dụng rồi....😁 Giờ mà cài lại chắc mất 2 ngày...8-|
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ cài trắng từ đầu cho an toàn. Hồi từ vista lên 7 mình update thì nó cứ lỗi lên lỗi xuống (như lỗi bật Firefox lên là thanh superbar treo). Cài trắng 1 phát là hết lỗi ngay.
Thích nhất là tương thích ngược với các ứng dụng theo đúng truyêng thống windows.

Nhưng cứ thử đã, chứ vụ lên vista đến giờ vẫn còn hãi vì chủ quan 😔
cảm thấy windows 8 khá mới mẻ so với windows 7
bữa hổm cài w8 trên máy ảo, chưa có thời gian nghiên cứu + trải nghiệm
nên vẫn chưa biết cách shutdown trên win8 😁 he he
@nhangheoxaidtcuibap cứ google là ra hết bạn à , chẳng sao hết
f.torres190
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhangheoxaidtcuibap win 8 thích mê 😆 mà bác ơi, win8 đc thiết đặt ở chế độ tiết kiệm điện năng và luôn cập nhật thông tin cao (kiểu live tittle ý)nên ngta không muốn mình phải shut down máy làm j. Còn không thì Ctrl+I là nhìn thấy cái biểu tượng ý ngay ;)
đợi có win lậu thì dùng:p😁
@ngocanh3996 Có khi còn ra trc bản chinh thức í chứ
Các bác cho e hỏi, Win8 chính thức có thì các hãng laptop phải cập nhật ngay driver cho từng loại máy phải không?.
@familyshonors win8 tự nhận toàn bộ driver
HIV
ĐẠI BÀNG
12 năm
@familyshonors đó là điều dĩ nhiên, ngoại trừ những dòng máy hãng không cho phép nâng cấp win8
@familyshonors W8 tự nhận hầu hết các driver bạn ạ
@nhthien-pp đúng, win7 đã nhận okk rồi mà w8 này ok hơn 😆
@familyshonors Trong file cài win8 là có sẵn driver luôn rồi bạn ah, bạn không cần phải lại riêng driver của máy nhé
tommy442
TÍCH CỰC
12 năm
win7 up lên win8 có mất phí k nhỉ.
@familyshonors nhưng mà win 7 lậu kìa 😃
@vnstockguru Upgrade thôi chứ không dc cài mới, giá vậy là mắc

Gửi từ HTC Vision của tôi
lecaothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ateenrau Vậy thì tháng 6/2012 tới giờ có bao nhiêu người kích hoạt bản quyền. Ý mềnh là số đông kích hoạt từ trước 6/2012 như mềnh. 2 máy win bản quyền nhưng làm gì đc 15$ lên W8 😕
@familyshonors 15$ cơ ah? :-ss Đang dùng win7 home premium bản quyền. Muốn up lên mất 15$ 😕😕
có thì up luôn thôi. Ủng hộ win 8 cái nào
1 phiếu cho ms
Đang dùng bản Win 8 RP thấy rất ổn rồi ;)
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@havietnam.atm Win 8 vẫn mắc lỗi đứng máy bạn ạh
ducanhct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà phần lớn người dùng VN nói riêng và người dùng trên toàn thế giới nói chung vẫn ưa thích win xp hơn, thế mà Microsoft ko tính chuyện update từ win xp nhỉ.
@ducanhct Winxp nhỏ nhẹ, dễ dùng
tuy nhiên tất cả thiết lập và ứng dụng đều phải cài lại mới có thể sử dụng, từ thời vista nó đã thế.
mấy bản win mới thêm được vài chức năng tiên tiến so với xp nhưng lại yêu cầu phần cứng cao quá, nhiều máy phổ thông cài lên thấy đuối.
máy mình HP probook win7 bản quyền xài cảm giác lag hơn win xp nên toàn xài xp lậu cho nó mượt
H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
@ducanhct Câu này xưa rùi bác ơi ;)
@ducanhct Xp ngừng hỗ trợ, vả lại người dùng win xp ko chịu update phần cứng, MS làm vậy là vừa để bán dc win, cái nữa là giúp đối tác phần cứng có thể bán dc nhiều máy mới hơn 😁
mình đang dùng bản w7 home bản quyền, đợi lúc nào chính thứ là úp lun.
Thật là đỉnh
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
máy em xp sp3 bản cr@ck thìn thì có een được w8 không nhỉ ?
vậy bh sẽ có W8 chính thức thế ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019