Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft tiếp tục phát hành loạt ứng dụng MSN cho Android và iOS

bk9sw
15/12/2014 12:54Phản hồi: 32
Microsoft tiếp tục phát hành loạt ứng dụng MSN cho Android và  iOS

Hôm nay Microsoft đã tiếp tục phát hành một loạt các ứng dụng độc quyền vốn trước đây chỉ có trên Windows Phone cho 2 nền tảng là Android và iOS. Các ứng dụng này bao gồm ứng dụng tin tức MSN News, ứng dụng nấu ăn Food & Drink, ứng dụng sức khỏe Health & Fitness, ứng dụng thể thao Sports và ứng dụng thời tiết Weather. Ngoài ra, Microsoft cũng phát hành các ứng dụng này trên Amazon App Store dành cho người dùng Kindle Fire và Fire Phone.

Microsoft cũng khai thác lợi thế của bộ công cụ HealthKit bằng việc tích hợp với ứng dụng Health & Fitness, cho phép người dùng iPhone theo dõi bước chân và hoạt động cơ thể qua ứng dụng. Việc Microsoft đưa các ứng dụng này lên nền tảng cạnh tranh là động thái cho thấy sự thay đổi về cương vị mà công ty đang hướng đến, đó là trở thành một nhà cung cấp dịch vụ và ứng dụng cho iOS, Android và Windows. Các ứng dụng News, Food & Drink, Health & Fitness, Sports và Weather đều vừa được đổi tên với thướng hiệu MSN đi kèm. Bạn có thể tải về các ứng dụng này cho từng hệ điều hành dưới đây:
P/S: Mình thường dùng các ứng dụng như Sports để xem lịch thi đấu các giải bóng đá, News để xem tin tức tổng hợp vì có hỗ trợ nguồn tin tiếng việt và Weather để xem thời tiết Sài Gòn nắng mưa thất thường. Anh em nên thử qua nhé.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã thấy MS giống GG hơn Apple trong tiếp cận thị trường rồi.

Rất mong Apple mở những "lợi thế cạnh tranh" của mình cho nền tảng đối thủ.
@vnstockguru Mình thì không nghĩ vậy! Mình nghĩ nó là một cách mà Microsoft muốn tách các sản phẩm của mình ra nhằm tránh chết chung mà thôi.

Trước đây các ứng dụng của Microsoft đều gắn chặt vào Windows từ Office đến các phần mềm doanh nghiệp, các công cụ lập trình visual studio...Giống như một đám người ngồi chung một con thuyền, và bỗng nhiên con thuyền đấy một ngày đẹp trời bị thủng và đang có dấu hiệu chìm dần thì đám người kia có khả năng chết đuối cả đám, sản lượng mảng máy tính pc một vài năm trước tụt giảm thê thảm trước sự tấn công của Mobile devices cũng như sự khó sử dụng của windows 8 khiến các mảng kinh doanh khác như Office, các phần mềm doanh nghiệp..cũng sụt giảm theo. Giờ Microsoft đổi chiến lược, cho mỗi thằng một cái thuyền riêng, các chú tự sống, tự kiếm ăn, kiếm ăn như thế nào không cần biết nhưng phải đáp ứng đủ doanh số, đừng bám chặt vào windows nữa. Và thế là Office có trên nền tảng IOS, android, .NET có thể chạy trên linux, mac...Vậy đấy.
Mình đã cài ứng dụng News cua Microsoft. Nhưng ai có thể giúp mình có thể cho những trang web tiếng việt vào ko. Toàn tiếng anh.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@dr.sonbk Bạn vào setting trong ô choose edition bạn chuyển tự United States sang VN là đc
@ruakonzuize1211 Ko có vietnamese bạn ơi
@vothanhbinhminh zậy là có thể trên phiên bản android MS chưa hỗ trợ vùng VN mình xài wp thì có, chắc trong tương lai sớm sẽ có
Mấy cái này mình đã xóa hết vì ko dùng đến
Msn viết tắt của cái gì nhỉ ? Ngày trước để tên là bing cũng có sao đâu mà lại phải đổi thành msn
@trongvongbankinh Tên MSN có trước Bing, có từ chục năm trước từ thời Windows Me rồi bác. MSN = Microsoft Network.

Nhiều người bảo Microsoft rảnh quá đi viết app cho Android, iOS mà ko chăm lo WP. Thật ra người ta còn kinh doanh nhiều mảng khác chứ ko riêng gì WP, nên việt tiếp thị sang các nền tảng khác là bước đi đúng đắn, ko bảo thủ.
@duongtunglam Thế AOL là gì ? 😃 😁
@cnd311_xp America Online. Bác ko biết google ah?
@duongtunglam Em biết. Rảnh nợ mới hỏi vậy. 😁
nhutns
TÍCH CỰC
9 năm
Ghét nhứt cái của khỉ ni ! MS chỉ toàn vác tặng kèm 1 đống bundle người dùng không mong muốn, cứ cái thiết bị nào có là phải gỡ cho sạch hết
@nhutns ít nhất nó còn gỡ đơn giản chứ như mấy đt android samsung thì xóa ko phải dễ 😃
Knell0704
TÍCH CỰC
9 năm
Dường như Microsoft bỏ rơi wp vậy, chắc định khai tử luôn đây
Microsoft đã bắt đầu rộng mở hơn rồi đây. Ủng hộ
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
WP sắp chết rồi M$ ới ời...
kunkute28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi cài vào lag khủng khiếp chưa ổn định tý nào đợi update thôi các thím
Nói thật chứ giao diện mấy app của M$ trên Android, iOS nó còn đẹp hơn WP nhiều lần.
@alahana ờ kể cũng lạ đặc biệt các app trên IOS rất đẹp :V
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đưa lên nền tảng khác không ai cấm đoán, nhưng để sản phẩm trên nền tảng khác hay hơn, đẹp hơn, mượt hơn, có trước hơn, cập nhật nhiều hơn nền tảng còn đẻ của mình..thì đừng hỏi tại sao mọi người lại bỏ rơi windowsphone. Đến cả mẹ đẻ còn không thương thì đừng nói đến những người dưng nước lã. Chỉ muốn đạp vào mặt Microsoft mà nói rằng trước khi lo cho nền tảng khác hãy làm tốt nên tảng của mình trước đã. Cảm nhận từ 1 người dùng windowsphone từ ngày mới ra.
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích cái MSN weather
imsolazy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có MSN Sport cho iOS rồi, xóa ngay và luôn cái Forza Football trên con iPhone luôn 😁, mà icon vẫn xấu kinh dị đậm chất đơn của metro, hi vọng Win 10 for Phone cải thiện icon tí mang hướng Materia xíu dùm
manhktqd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung là chán. Trước em dùng WP từ thời cài trên HTC HD2. Nhưng chủ yếu là để trải nghiệm.
mình rất thích MSN health and fitness
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
những ứng dụng đó thì ai ở nước ngoài sài tốt, chứ về vn toàn phải gỡ bỏ, tiếng anh không, nhưng động thái này là tốt, hy vong có mấy cái hiệu quả hơn nữa.
lạc minh
TÍCH CỰC
9 năm
App news toàn tiếng anh ko , chán phèo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019