Microsoft "vô tình" phát hành bản build 9932 cho Windows 10 TP và Windows Server TP, sửa nhiều lỗi

bk9sw
28/1/2015 6:59Phản hồi: 170
Microsoft "vô tình" phát hành bản build 9932 cho Windows 10 TP và Windows Server TP, sửa nhiều lỗi

Microsoft đã vừa phát hành bản build 9932 cho Windows 10 Technical PreviewWindows Server Technical Preview. Bản build 9932 ban đầu được Microsoft "vô tình" phát hành và có vẻ như nó chỉ được dùng nội bộ. Mình đã thử cập nhật nhưng số build vẫn chưa đổi thành 9932 mặc dù đã cài đặt thành công. Bạn có thể vào Windows Update > Check update và kiểm tra gói cập nhật KB3035129.

Cập nhật: Microsoft nói rằng đây chỉ là bản dành cho nội bộ và hãng đã vô tình phát hành nó lên mạng. Các bạn khoan hãy cập nhật nhé.

Bản cập nhật này bao gồm nhiều cải tiến về hiệu năng và độ ổn định hệ thống, bao gồm:
  • Cải thiện độ ổn định khi nạp dữ liệu cho máy ảo;
  • Cải thiện độ ổn định, ngăn ngừa tình trạng crash hệ thống trong SettingsSyncHost.exe;
  • Cải thiện độ ổn định, ngăn ngừa tình trạng crash dữ liệu;
  • Tăng hiệu quả năng lượng để kéo dài thời lượng pin;
  • Khắc phục lỗi khiến Store (Beta) không thể hiện trên thanh Taskbar;
  • Khắc phục lỗi có thể khiến người dùng mắc kẹt tại màn hình "Please Wait" khi thử đăng nhập bằng thẻ Smart Card;
  • Khắc phục lỗi có thể khiến máy ảo mất kết nối với ổ cứng ảo;
  • Khắc phục lỗi 0x8E5E05E2 khi cài đặt ứng dụng;
  • Khắc phục lỗi gây ra độ trễ khi mở thẻ duyệt mới trong trình duyệt Internet Explorer;
  • Khắc phục lỗi có thể khiến hệ thống không thể resume từ trạng thái sleep khi kết nối với nhiều màn hình, xảy ra đối với một số driver card đồ họa;
  • Khắc phục lỗi có thể khiến Start Menu không thể kích hoạt;
  • Khắc phục lỗi không thể chạy game hỗ trợ Xbox Live và thông điệp yêu cầu đăng nhập "To use this app, you need to sign in with the Microsoft account that was used to download it" hiển thị không đúng;
  • Khắc phục lỗi khiến người dùng không thể nâng cấp với điều khoản sử dụng người dùng cuối (EULA) sai lệch.

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icemain
TÍCH CỰC
9 năm
Update nhiều thứ phết Capture.PNG

IE hay bị lỗi Crash do Logitech Setpoint add-on và Flash Render, đặc biệt trên Surface Pro 3. Nếu bị lỗi đó thì disabled Logtech Setpoint (nếu bạn dùng đồ Logitech) và vào Internet Option bật Software Rendering lên.

Chắc "vô tình" làm cho anh em sướng thôi, không phải dạng vừa đâu, dạng chà bá...
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Thích tiểu nhân thế thì dạng rộng ra
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@Thích tiểu nhân e k có ý kiến gì chỉ thấy bác cmt hài quá nên cmt thôi ạ 😁
win 10 khởi động ngốn khoảng bao nhiêu mb ram hả các bác @@
:3 thực ra ổ cứng của e ít quá nên chẳng muốn cài thử, gỡ đi gỡ lại khá mệt...
@khoa_90 đang bàn về RAM thì mình nói về RAM với các điều kiện khác như cpu phải bằng nhau ?
chứ tớ có nói là máy nhanh chậm phụ thuộc vào RAM? kiến thức cơ bản tớ như thế nào đâu cần bạn phải lên lớp dạy tớ lại ? tớ vẫn làm việc, phục vụ hàng chục công ty khách hàng trong và ngoài nước được thì đâu cầu đến bạn phải dạy mình.
còn về vụ ram
cpu máy bạn có cao như i7 thế hệ 4 mà ram thì 512 , 1gb thì chạy "nhanh" lắm nhỉ?Ram không quyết định đến tốc độ 1 máy ? Thưa bạn, đủ nó thì máy mới chạy hết công sức được, thiếu nó thì khỏi nói nữa nhé
muốn biết rõ thì cứ lấy 2 cái máy cấu hình y chang nhau, gắn ram 2GB và ram 4GB vào cài cùng 1 hệ điều hành và sử dụng y như nhau, coi máy nào sẽ mượt mà hơn ? và sau 1 thời gian lướt 1 đống web, làm các ứng dụng office tầm 2 tiếng rở lên thì cái máy nào sẽ có bắt đầu triệu chứng chậm và lag?
chắc hẳn máy bạn vừa khởi động lên và mở lên xong chụp hình ngay ? mới đó đã 75% ram thì tí nữa bạn sử dụng sẽ không cảm thấy khó chịu ? chắc hẳn bạn là người có sự kiên nhẫn vô bờ bến
Nếu cứ cố cài 1 cái máy và bắt nó chạy như thế trong khi cả những việc đơn giản như lướt web , các ứng dụng office để làm việc và chat chit trong giờ làm cũng không mượt thì cài để làm gì ?

với lại cấu hình tối thiểu của win 8.1 64 bit đã là 2GB, mà cấu hình tối thiểu 1 cái thì ít nhất phải được như vậy nó mới hoạt động được, còn muốn nó hoạt động tốt và trơn tru thì ít nhất phải hơn cấu hình tối thiểu, vì vậy như khi chơi game nhà sản xuất hay ra cấu hình tối thiểu và cấu hình đề nghị, vì sao trong cấu hình đề nghị lại luôn để ram cao hơn nếu cấu hình tối thiểu ram thấp hơn vẫn hoạt động mượt mà được ?
thế thì thà để ram thấp trong cấu hình đề nghị theo kiểu game tao đẹp , ít ngốn ram, ram mày thấp vẫn mượt , bla bla ....
(cái máy bên Macbook mình không bàn vì cơ bản hệ điều hành của nó khác Windows. )
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@knightpt Tui cũng đã nói nếu chơi game mới cần ram nhiều, đó là điều dĩ nhiên, còn tui hỏi bạn nếu bạn chỉ làm công việc văn phòng chỉ có word với lướt web đọc báo thì có cần đến cái ram 4 hay 8GB ko? Tui đang nói ở đây là ram 2GB chứ ko nói về 1GB hay 512MB có vẻ như bạn đã ko hiểu vấn đề nta đang nói. Vấn đề ở đây tui nói cái ram 2GB có thể chạy tốt mọi bản windows ngay cả 64bit, bạn hiểu ý bạn kia hỏi chứ? Máy tui xài 6th windows 8.1 x64 rồi đây, hồi trc là xài win 8 lúc nó mới ra sau này chuyển qua win 8.1. Tui mở máy chưa đầy 10s là nó lên vào ứng dụng rất nhanh chỉ tích tắc là nó vào. Đó là nhờ vào ổ cứng SSD bây giờ tui hỏi bạn 1 câu. Để nâng cấp máy cho bạn 2 lựa chọn nâng ram và nâng ổ cứng từ HDD lên SSD bạn sẽ chọn nâng ram hay nâng ổ cứng? Nói thiệt cái laptop tui đang xài cho bạn coi cấu hình này đã gần 8 năm rồi chưa hư 1 lần nào chưa phải ra tiệm nằm bao giờ, cấu hình của nó chỉ có Core 2 Duo T5870 và ram của nó chỉ có 2GB DDR2. Thời gian chạy của cái HDD gần 13.000h đó là xài 2 máy song song là bạn cũng biết tui xài vi tính cỡ nào rồi.
@khoa_90 về phần game tui nói thêm thôi
và tui cũng đã nói về ứng dụng văn phòng, bạn có đọc kỹ comment của tui không?
còn về lựa chọn nâng cấp ram và nâng cấp hdd lên ssd tui thấy tự dưng bạn nói nó chả ăn nhập gì với nhau cả.
tùy theo lựa chọn bạn cần gì ,và túi tiền bạn như thế nào thôi?
Ram từ 2GB lên 4GB bạn chị mất 800k trong khi còn có thể bán lại cây 2GB cũ nếu muốn, vậy bạn mất chỉ cao lắm là 600k để nâng lên ram 4GB, vì theo tui Ram 4GB nó đã phục vụ hầu hết yêu cầu của mọi người, kể cả bạn có chơi game hay đồ họa ở mức khá. Còn về hdd lên ssd , hdd 500GB giá tầm 1tr1 bạn muốn lên ssd 256GB 3tr1, bạn mất đến 3tr? Vì vậy việc nâng cấp RAM phụ thuộc vào bạn cần gì ?và túi tiền bạn có bao nhiêu ? Chứ nói kiểu như bạn lựa chọn giữa nâng cấp RAM và hdd lên ssd thì chọn cái nào, cái nào quan trọng hơn thì tui thấy nó chả ăn nhập chỗ nào.
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@knightpt Chẳng phải bạn đã nói Ram 2GB chạy x64 mượt thì tui là thánh à? Máy tui 2GB ram đó mở chưa đầy 10s tắt nó tắt cái bụp, mở PTS 3s, mở office 1s còn chrome hay maas6 chương trình nhẹ nhẹ click là vào như vậy đủ mượt chưa?
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới up song kaka
vừa mới up xong 😁 hêhê
Vô tình vãi 😁
blogkien
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn thèm quá... giờ mình chỉ chờ đợi có đc con lap mới rồi mới mơ đến up lên w10.
Chameleon.
TÍCH CỰC
9 năm
Check mà không thấy ta ?
thấy thế này mà không thấy gì nữa
Chameleon.
TÍCH CỰC
9 năm
@congtudoncoiht mÌNH cũng thấy vậy mà check k có. Phải chăng là đã fix
tời bao giờ mới có cho điện thoại đây 😔
Cho em hỏi là bây h laptop gấu xài win7 nnhễm vỉrus nhiều quá, nên chờ win 10 hay cài win 8.1 các bác? tại em muốn cài win10 luôn cho giống máy em,có hư gì dễ chỉ, mà ko biết khi nào win 10 chính thức
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@nvtt910 Win 8.1 sẽ hạn chế Virus hơn (Ngoại Trừ bạn chủ động cài virus vào do không biết nó là Virus), mình nghĩ Win 10 cũng thế. nhưng Win 10 thì đến cuối năm mới có bản Chính thức
@webzone.vn tốt nhất là cứ cài luôn 8.1 đi cho nhanh. đợi được 10 chính thức thì cũng dài cổ r
@nvtt910 win 8.1 đi bạn, lên 10 sau. h 10 còn lỗi lắm.
Dạo này tin về Win10 tràn ngập tinhte, cảm giác như Tết ở VN vậy, và giống như tân trang dọn dẹp lại tất cả để đón chào năm mới vậy, có lẽ nào M$ cố ý tung cả Win10 và Win10 for phone vào dịp này để thu hút thêm khách hàng ở châu Á chăng, như lời Joe Belfiore hứa là sẽ tiết lộ Win10 for phone trước Tết nguyên đán. Nhưng mà dù hữu tình hay vô tình thì những nỗ lực của M$ là rất đáng hoan nghênh. 😃
vẫn phong cách rất M$
Vô tình
Rò rỉ
Tuồn ra 😁
dracula1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa mới cập nhật 9926 đã có 9932 @@
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
Chao ôi, lắm lỗi thế :eek:
lehieuds
TÍCH CỰC
9 năm
Mac OS X 10.10.2 cũng vừa có update 😁
nhathaiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lehieuds Có ổn định hơn khôg ah bác. Em vẫn đang dùng bản 10.9. Đợi ổn định rồi em dọn nhà một thế :3
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@nhathaiduong Giờ mà bạn chưa update lả quá tiếc rồi. Nếu bạn có ổ ssd thì update ngay và luôn đi.
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@nhathaiduong Update 10.10.2 fix đc cái lỗi gõ mất ký tự đầu tiên nhưng mà khởi động với tắt chậm hơn thì phải, hồi trc ở bản 10.10.1 nó khởi động chưa tới 10s giờ chắc phải 15s tắt máy hồi trc nó tắt cái bụp nếu app chạy nhiều thì tầm 2s thì nó tắt. Nói chung là update ;ên 10.10.2 cũng ổn định rồi. Đáng để lên đấy. Nhưng 1 số game và app vẫn chưa tương thích hết với lại lâu lâu hay bị đơ đơ trackpad kiểu gì ấy click click chả có động tĩnh gì nhiều lúc muốn đập mịa cái Mac kaka.... Nếu nói ổn định thì 10.9 vẫn tháy ok nhất
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái lỗi full disk sao rồi anh em
@suytinhst99 ám ảnh từ windows 8 đến h vẫn còn đó. chưa khắc phục được.
longlnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác này nhanh thật! chắc ngồi Update liên tục 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019