Microsoft: "Với WP7, nhà sản xuất nào cũng được đối xử công bằng"

babybungbu
16/8/2011 2:33Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

và đối với cộng đồng Android chân chính, tớ tin rằng thời gian pác thử dùng Android chỉ vừa đúng ... 1s :happy:

có tớ nè pác, chưa từng dùng qua con Android nào hết, chỉ từng dùng qua HTC G1+Cupcake, G1+Froyo, Milestone+Froyo, Mìlestone+Gingerbread và hiện giờ là XOOM+Honeycomb, SGS2+Gingerbread; tớ cảm thấy rằng HDH của Google ko có gì đặc biệt so với các OS khác hết bởi rất nhiều chức năng nó có mà các cái khác ko có, làm sao so sánh đc :bounce:; và cảm thấy rằng cùng 1 chức năng thì cách quản lí & tiếp cận người dùng (dân chuyên ngành có thể gọi bằng thuật ngữ UI & behaviour) của nó hiệu quả hơn đáng để các cái khác hít khói

về khả năng ROM cook, thì thật sự chỉ dùng con đt đầu tiên là Atom Life nên ko hiểu hết chúng nhưng hiện tại tớ dám cá rằng trong tt này, chả có ma nào dám vỗ ngực để liệt kê hết đủ tất cả các ROM cook đã và hiện có trên Android nhưng các đối thủ (hiện tại) khác thì đến "gà" cũng "đoán" đc bởi gần như có cái ROM cook nào đâu mà nói :timebomb:; có việc gì ngoài đợi các vị "bề trên" ban bố cho các bản ROM sau đó đợi các "hiệp sĩ" kẻ khoá để sử dụng?

về app, đến giờ này vẫn còn có người bảo apps trên Android chả có gì hay, vấn đề này tớ miễn bình luận, nói vấn đề này với phân-cuồng chỉ mỏi miệng
Công nhận chỉ có bác mới xứng đáng nhận danh hiệu phân cuồng =)))))
Tôi ko nói Android dở, tôi cũng ko nói WP7 quá hay, tôi chỉ muốn nói fan Android đừng có lôi chuyện vọc ROM nhiều, rồi nhiều app free vào khoe khoang. Như đã nói, bạn có chắc bạn liệt kê được hết các ROM dành cho Touch HD hay HD2 ko? Còn nói về app free, bạn liệt kê xem app nào chất lượng trên Android ngoài Vietnam TV, Cafe', Angry Bird, Kindle hay Flashlight, những app mà OS nào cũng có....? Thậm chí đọc truyện tranh trên Android còn cực khó khăn so với iOS nhé ;)
Phần UI: Android có hệ thống homescreen rất hay, livewall đẹp, nhiều hiệu ứng. Nhưng bạn can thiệp được gì ngoài thay Launcher, thứ gần như chỉ thay đổi icon và wallpaper? Ngoài những cái đó ra, màu sắc chức năng Android, notification bar ko tuỳ biến đc gì rồi nhỉ? 1 cái màu đen xì phông trắng, và 1 cái màu trắng phông đen sì. Yes, bạn thích UI Android, tôi thích UI WP, bạn tôi thích UI iOS,... Chúng tôi chẳng phải hít khói cái UI của bạn cả nhé @@
Với tư cách người tiêu dùng, tôi mong WP7 chuyển mình trong Mango, giúp người dùng cuối được sử dụng những sản phẩm hiệu quả và có thêm lựa chọn khi mua ĐT. Tôi chả phải phân-cuồng như bạn đâu 😃 (Tôi đang dùng BB 9105 + Droid2 Global)
nói lên những điều này, chứng tỏ bạn ko chỉ cuồng mà còn rất cuồng và quá gà để nhận xét những thứ trên
Cuồng hay ko thì ae tinhte đọc bài của bạn và tôi đều biết thế thôi 😃
Tôi biết mình gà, và tôi cũng chưa bao h nhận mình là pro như bạn. Bạn pro như vậy tôi cũng ko dám tranh cãi với bạn nữa đâu, bạn cứ ngồi mà tự kỉ với chiếc Android phone nào đó của bạn đi ;)
ok, hãy để mọi người xem xét & đánh giá, bởi có thể b ko cuồng nhưng chính những kiểu phát ngôn "phán như thánh" kiểu "kinh nghiệm 50 năm trong nghề" với lời lẽ ko tinh tế sẽ dễ dàng bị người khác "chụp mũ"

và nếu b tự nhận mình gà thì khuyên b nên trải nghiệm thêm rồi suy nghĩ kĩ trước khi phóng bút viết những cái mà mình chưa thật sự hiểu nhé, ace trong này luôn hoan nghênh những cá nhân yêu thích công nghệ chân chính; đam mê, thần tượng 1 cái gì đó thì có gì là ko tốt? chỉ ko tốt khi từ đam mê/thần tượng này chuyển sang trạng thái "cuồng" với những công kích ko đáng có

Thân
không biết khi nokia ra window phone có nhiều thay đổi lớn không còn cứ như giờ thì mình không dùng.
Dĩ nhiên là khó mà công bằng như nhau trên mọi mặt đc rồi vì Nokia cũng sẽ đóng góp vào tạo dựng PM cho WP7,đôi bên cùng có lợi thì dĩ nhiên Nokia sẽ có vài ưu ái từ MS.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
ngóng em wp7 của no quá
Google đã có thông tin nói về vụ mua Moto vì lý do gì rồi.

Bác MS có dụ mấy hãng sản xuất nhiều thì các hãng đó cũng chưa dám nặn mà với wp7. Trước đây chưa có nokia thì htc, ss, lg còn bị lổ khi sản xuất đt dùng wp7 và sau 1 năm thì thị phần wp7 bán ra giảm rõ rệt và giá sản phẩm của wp7 down thấy thương. Giờ có nokia ra làm wp7 thì các hãng lại càng khó cạnh tranh hơn vì nokia có 1 lượng fan lớn. Xem ra MS khó dụ mấy hãng kia rồi.
nokia đâu có được tùy biến, họ cũng chỉ can thiệp vào wp đến mức như Htc là cùng, còn muốn can thiệp sâu hơn thì phải qua Ms tích hợp thẳng vào os và cho các hãng khác cùng hưởng lợi, thậm chí cả nokia map cũng được share , hợp tác Nokia với Ms sâu sắc là ở chỗ đấy
còn vấn đề Nokia được lợi gì thì đó là tiền, tiền mặt cho nokia, và ngoài ra Ms có thể phải chi rất nhiều tiền để quảng bá hộ nokia

---------- Post added at 06:37 PM ---------- Previous post was at 06:35 PM ----------

mấy dòng win phone của Htc mới tăng giá đó bác, không mua nhanh nó lại đắt như android rồi ấy chứ
No chắc được ưu tiên, còn mấy thằng còn lại thì ngang nhau thôi
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc rằng phát biểu của MS có nghĩa là "các anh em ơi đừng chơi với android nữa, chơi với nó thì thằng App nó kiện cho tung mồm đấy vào đây anh bảo kê cho. Một khi mà đã theo anh thì các chú sẽ được đối xử như nhau hết nhưng anh vẫn cần 1 thằng đàn em đắc lực nhất để làm nhị ca đó là No, nên thôi các chú chịu khó cùng làm lão tam nhé"
với số tiền ít ỏi, WP7 đang là lựa chọn sáng giá. với 5;6 triệu, các bác tìm mua được cái ăn roi nào hơn SS omina7 của em? với nhu cầu công việc. nó đồng bộ tốt với đám mây, email nhận ầm ầm, chụp ảnh, màn hình đều ok, cảm ứng mượt. nếu có 5;6tr bác sẽ mua được cái máy dt nào duyệt web tốt hơn SSOmia7 không?
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
moto defy,xt 800w,nexus 1,galaxy s second hand,hơi nặng mùi khoe của đó con samsung của bác mà ngon như vậy thì nó đã k có giá 5,6 tr tiền nào của nấy thui
Bác chịu khó xài thử wp7 đi rồi hẵn nhận xét. Ngoài con GLS còn tạm tạm ra, mấy con còn lại ko thể so với WP7 bét nhất là LG Optimus7 giá 5tr chứ đừng nói so với Omnia. Mở rộng tầm mắt tí đi cho trời nó sáng.
con SS galaxy S đó là 7m4 gì đó. đắt hơn nhiều lắm đó bợn ơi!
Wp7 hấp dẫn quá nên giá chính hãng còn down thê thảm chứ có phải lúc mới bán ra giá đó đâu bạn?. Từ mười mấy chai mà bây giờ hàng mới, giá chính hãng còn ngang bằng mấy em android 2hand.
WP7 có vẽ càng ngày càng nổi! Quảng cáo liên quan đến WinPhone7 ngày càng nhiều!
HanhDzuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì mình ức nhất là cái vụ "Điện thoại thông minh giá rẻ". Ai từng bỏ 15 chai ra mua HD7 sẽ cảm nhận đầu đủ sự ức chế này. Dù Android có smart phone giá rẻ mạt đi nữa thì cũng đâu đi quảng cáo cái vụ này!
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe bạn nói thì mình cảm thấy bạn mới chính là phân-cuồng của Android ^_^ Dạo này đi dạo trên diễn đàn mà chê Android 1 phát là củ đậu bay vèo vèo sợ quá. Còn 1s hay nhiều s thì mời bạn tìm các topic mình đã từng lập nhé, cũng không ít topic review Android đâu bạn ạ. Hãng người ta cũng không ngu mà tặng máy cho thằng mới dùng Android được 1s để nó viết review đâu bạn ạ 😃

Mình xin tạm dừng tranh luận bởi nó chẳng đi tới đâu cả, he he, tóm lại mình vẫn là 1 thằng không thần tượng bất kì hãng nào, cái gì tốt cho mình mình dùng, hiện giờ đang tạm dừng chân với BB 😃

Chào thân ái!

---------- Post added at 08:12 PM ---------- Previous post was at 08:05 PM ----------

Khổ quá cơ, bạn động não chút đi, đọc xem mình có khen WP7 câu nào không mà cứ vơ vào thế nhỉ? 😃

Còn về chuyện tại sao giờ này bạn vẫn chưa bị ảnh hưởng bởi malware trên Android thì chúc mừng nhé, chứ mình vào market thì thấy mấy thể loại apps, live wallpapers đòi quyền truy cập danh bạ, quyền truy cập nhật ký điện thoại, quyền truy cập internet, v.v... vô số kể bạn nhé. Bạn chưa làm sao thì mình mừng cho bạn thôi ;)
lập luận y chang những phân-cuồng đã từng gặp trên tt với những kiểu như "hãy xem lại các bviet để biết", "hiện tại tôi là fan của ... (1 nền tảng khác), ko tôn thờ ai", ....; trước khi dùng những câu chữ này để khuyên người khác? b đã từng hành động như vậy khi nhận xét người khác chưa?
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
đơn giản thui, nếu cho bạn 1 con WP7 của NO , SS , HTC , LG ,.....(HĐH giống y chang nhau) thì bạn chọn con nào ? Theo mình thì đa số sẽ chọn NO
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
nokia bỏ thằng chồng Sym và đứa con Meego mới sinh để ngoại tình với thằng bồ WP
Mọi người cứ toàn nghĩ GG bỏ Android cả mà sao ko nghĩ là GG vẫn phát triển Android cho các nhà mạng khác , vì theo mình nghĩ GG nó có tham vọng lớn là hệ sinh thái Android mạnh nhất chứ ko phải phụ thuộc vào Moto để Android mạnh thì GG chắc ko làm .

Vì Moto có 17k bằng về mobile thì tốt hơn GG rất nhiều , mua Moto lại thì càng tốt cho Android cũng như các nhà mạng khác ủng hộ Android . Hãy chờ đi rùi sẽ thấy cách làm của GG trong tương lai chứ đừng dòm cái thực tế ngày hôm nay mà phán xét GG .

Còn với WP7 thì mình miễn bình luận vì biết đâu họ cũng sẽ làm những điều tiếp theo như mọi người phỏng đoán với GG vậy đó . WP7 mình thực sự ko quan tâm vì cái PC ở nhà có rồi , xài thêm con WP7 nữa chả khác nào nhàm chán 😁 .
MrDeath97
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ thấy các cậu thật rỗi hơi.
Tớ chọn winphone 7 vì đó là chiếc điện thoại cảm ứng thông minh nhất. Tớ không thích những chiếc điện thoại thông minh dùng cảm ứng.
Ngoài ra tớ dùng thêm BB vì nó là chiếc điện thoại phím cứng thông minh nhất và là chiếc điện thoại thông minh dùng phím cứng hay nhất.
dùng cái nào do sở thích cá nhân. 3 hdh cảm ứng 3 thế mạnh. Với wp7 là danh bạ và nền tảng đám mây. Còn với android là sự đa dạng. Với iOs là sự nhất thống về mặt phần cứng và phần mềm. Hãy sử dụng tùy ý thích và nhu cầu của bạn.
Vẫn hy vọng là G giữ được tinh thần câu slogan của hãng!
filatfs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nói có phần đúng, mình cũng mất nhiều thời gian để chọn một bản rom như ý. Nhưng bạn làm ơn kể ra vài loại virus hay malware cũng như tác hại của nó, mà như bạn nói, là quá nhiều ko? Nói gì cũng phải khách quan và có lý lẽ, chứng cứ thì mới thuyết phục. Vài lời góp ý mong bạn đừng giận.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019