Microsoft: Windows 10 chính thức sẽ được phát hành theo từng đợt vào ngày 29/7

ART+
2/7/2015 15:11Phản hồi: 247
Microsoft: Windows 10 chính thức sẽ được phát hành theo từng đợt vào ngày 29/7
Screen Shot 2015-07-02 at 10.09.53 PM.png

Ngày 29/7 sẽ là thời điểm Windows 10 phiên bản hoàn thiện được tung ra, tuy nhiên có một tin không vui đó là không phải tất cả mọi người dùng đều sẽ nhận được ngay bản cập nhật này. Microsoft mới đây đã chính thức xác nhận rằng họ sẽ phát hành Windows 10 theo từng đợt, và sẽ "từ từ nhân rộng ra". Cụ thể hơn, những ai đã đăng ký chương trình Windows Insiders sẽ nhận được bản nâng cấp Windows 10 sớm hơn, có thể là ngay trong ngày 29/7. Với những ai "đặt chỗ" lên Windows 10 miễn phí trước đó thì sẽ phải chờ đợi một thời gian ngắn. Microsoft không nói rõ họ sẽ tung ra bao nhiêu bản Windows 10 ở ngày đầu tiên, hay sẽ mất bao lâu để tất cả người dùng nhận được Windows 10.

Cũng trên blog của mình, Microsoft cho biết ngay cả khi họ phát hành bản Windows 10 chính thức vào ngày 29/7, công ty sẽ vẫn tiếp tục lắng nghe ý kiến đóng góp của những ai may mắn được dùng trước, rồi sau đó tiếp tục đưa ra những bản cập nhật sửa lỗi nhỏ hơn ngay sau đó. Với động thái này, Microsoft được cho là muốn đảm bảo bản cập nhật lớn Windows 10 phải chạy mượt mà và ổn định trên hàng triệu hệ thống trên toàn thế giới. Microsoft nói rằng, với những máy đủ điều kiện, Windows 10 sẽ tự động được tải về máy của người dùng, sau đó sẽ hỏi ý kiến trước khi nâng cấp.

Được biết, Microsoft cũng sớm đưa đến tay những nhà sản xuất bản Windows 10 chính thức để họ kịp cài lên các thiết bị mới. Đối với những cửa hàng bán lẻ, Microsoft sẽ tung ra bản build Windows 10 riêng, giúp họ sẵn sàng hướng dẫn khách hàng cập nhật máy Windows 8.1 lên bản mới nhất. Windows 10 Pro cũng sẽ có mặt vào ngày 29/7, Windows 10 Enterprise và Windows 10 Education sẽ có vào ngày 1/8.

247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
Đang update bản 10162. Thấy Windows càng ngày càng ngon.
vin263
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thảo NghienLumia Bạn down file ISO về rồi giải nén ra thư mục để trong ổ D: hoặc E:
Click file setup.exe cài đặt theo hướng dẫn từng bước của Win10. Rất dễ dàng.
Mình cài Win10 10162 dùng thử 1 ngày : cảm nhận là rất hài lòng vì tốc độ nhanh mượt, các ứng dụng office đều có chức năng share nhưng trong Android và IOS. Tất cả driver nhận được hết trong khi bản Win8.1 có vài driver phải down về. Vì máy dùng cho công việc nên phải về lại Win8.1, chờ bản chính thức sau ngày 29/7.
Mình nghĩ sau khi Win10 cài full ứng dụng chắc vẫn mượt hơn Win8.1 nhiều.
@vin263 Mình mới cài bạn ơi, cài tới phần Installing ...and driver ở phần thứ 2 sau khi "copy file" thì nó dừng ở 71%. k lên nổi được nữa. (Mình nghĩ có vài drivers bị lỗi). Nên restore lại,. 😔
@Totti2911 vẫn không được bác à. nó vẫn bị lỗi như vậy mà ko up lên đc, đã thử rất nhìu lần, hjx
@phuoctran007 mình cũng update fbl_impressive Enterprise 10162 mà nó chạy đưuọc 11% rồi dung lại không chạy được nữa là sao? stop cũng khòng được nữa, mà để thế thì nó không chạ tiếp, kiểu như bị đơ ấy.
đang kéo bản 10162 😁
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cả trái đất Bác ơ ibác chỉ em cách kéo bản 10162 với, em up đưuọc 10130 nhưng dung thấy hay đơ quá
@tuminhphuong thì trong phần update bác chọn fast rồi check update là ra thôi,nếu máy không phát hiện bản 10162 thì bác thử tắt máy lên rồi check lại,hôm qua check 4 5 lần mới ra 😁,lên bản này store thoát kiếp Beta rồi,kéo được nhiều app và mượt hơn bản 10130 đấy
Tưởng cùng lên. Lại từng đợt. Ko biết em của mình khi nào nhỉ? Đang hóng.
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko biết matlab hay psse có chạy ổn ko nhỉ
@fernandopham matlab chạy ok nha bạn. t chạy cả chem office vẫn bình thường
- Các bác cho cái đánh giá về Build 10162 đi ạ :v
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@•Dù Kun Ngon, bổ, rẻ và đặc biệt 1 điều là free và sau này sẽ đc free mãi mãi nếu cứ chịu khó update build liên tục và dùng tk của mirosoft thì sau này nó phát hành đc bản quyền luôn sao ấy.
@•Dù Kun quá ngon quá mượt,hình như nó hết sạch lỗi rồi bác ah,cái edg quá ngon luôn,
@khoa_90 chỉ những người đăng kí window ínider mới được thôi
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@chàng trai cô đơn 95 Uhm, thì mình nói dùng tk của microsoft rồi mà mà hầu như ai dùng cái này cũng dk insider. Mình xài từ bản đầu tiên lúc phát hành win 10 tới bản 10162 này luôn.
lugiang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lap của mình cũng có thông báo update bắt đầu từ ngày 29/7
đang dùng 10162 đúng là ngon 😁
@BùiQuốcĐạt sao mình cứ mãi 10130 vậy. check hoài k thấy buil mới
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được update free là tốt rồi.
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài ..... có lên 10 được k mấy bác 😆
10162 rất mượt
bu_ad_ktv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangminh2212 Cập nhật lên có mất bản quyền của SF ko bác?
@vanhoan95 Nhìn long lanh vậy thôi nhưng xài không có sướng đâu bạn ơi, mình đã xài hai đời Surface RT lẫn Pro nhưng cuối cùng cũng bán lại, nếu có tiền chơi SF Pro thì bạn nên để tiền quất con Macbook Pro xài song song với Win 10, bạn sẽ không thất vọng đâu, mình biết lấy một con lai máy tính & máy tính bảng so sánh với một con laptop thì khập khiễng, nhưng suy cho cùng nếu bạn đã mua SF Pro thì thiết nghĩ bạn sẽ dùng nó như laptop nhiều hơn là tablet.
@bu_ad_ktv Chính hãng sao mà mất đc
@quangminh2212 Mình định mua nhưng không biết cho nào. Bác mua ở đâu đấy. Biêys chổ nào ở sào gòn bán hàng uy tín không giới thiệu mình với
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
Pc cuả mình đang dùng win7 thấy ở dưới góc tapbar có hiện cửa sổ update win 10, ko biết lên win 10 các phần mềm cũ có chạy đc ko nhỉ
@CLong đa số là chạy đc hết, chắc chỉ có 1 số phần mềm kén quá mới k chạy đc thôi
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CLong đc nhé bạn, tính tương thích của win 10 là tốt hơn cả 7 và 8.1 nữa đấy, M$ khoe office 95 còn chạy đc trên win 10 mà.. CAD 2007 32bit mình cài trên win 10 64bit chạy phà phà.. 😁
contraiobama
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bản preview giờ cài mai mốt có được update lên bảng chính thức luôn không bác, hay là phải cài lại từ đầu?
qloved
CAO CẤP
9 năm
hóng các bác đi trước kiểm nghiệm lỗi, lên sau cũng có cái hay của nó
Đã tải xong 10162 mà mất dây sạc nên phải gấp máy lại chưa update được. Nhọ thật.
hoho tớ là insider đây 😁
@icanfly
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 mình cũng đã lên 162 sáng nay
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
mình đăng ký cái insider rồi liệu win8.1 có đc lên free ko nhỉ :rolleyes:
Cho mình hỏi là nếu máy k đủ cấu hình k đủ điều kiện thì có lên được win 10 k ( cụ thể là chip k đủ điều kiện)
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@kaito_1998 Nếu lên được thì đã gọi là đủ cấu hình, đủ điều kiện rồi. =_=!
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaito_1998 chip gì mà ko đủ bạn, hầu hết các chip ngày nay đều 64bit là okie mà..
@kaito_1998 rang chiu di ko con cach nao khac dau
pqmn92
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngày trc đã up lên 10 insider vài lần và thấy thương cho cái ổ cứng, giờ quyết định ở lại với 8.1 update 3 bản lite, cài xong chiếm có 4GB ổ C, tắt luôn win update, ngon bổ rẻ mượt mà 😁
@pqmn92 có cái link kô bác, nghe 4GB ngon thế, bình thường cũng hơn 20GB rùi
pqmn92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com đây bác, file iso 64bit có 1GB thôi
http://windowsvn.net/threads/26577/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095