Microsoft xác nhận "Microsoft Lumia" sẽ là tên thay thế thương hiệu Nokia

Blaze1st
21/10/2014 13:21Phản hồi: 243
Microsoft xác nhận "Microsoft Lumia" sẽ là tên thay thế thương hiệu Nokia
Screen Shot 2014-10-21 at 8.20.18 PM.png
Tạm biện cái tên "Nokia" trên các máy Lumia chạy Windows Phone

Microsoft đã chính thức xác nhận cái tên "Microsoft Lumia" sẽ thay thế hoàn toàn tên thương hiệu Nokia trên tất cả sản phẩm liên quan. Những sản phẩm liên quan ở đây bao gồm: thiết bị chạy Windows Phone, tên nhóm Nokia trên Facebook, tên ở Twitter, trang Nokia.com cũng như những mạng xã hội khác. Cần phải ghi nhớ rõ một điều ở đây đó là: việc thay thương hiệu từ "Nokia" sang "Microsoft Lumia" không có nghĩa là tập đoàn Nokia đã biến mất. Các bạn cần phải nhớ rằng: Microsoft chỉ mua bộ phận di động và dịch vụ của Nokia, phần còn lại của Nokia (chuyên vào mảng hạ tầng mạng và bản đồ) giờ đây sẽ thành công ty hoạt động độc lập, không liên quan gì đến Microsoft.

Được biết, Nokia ở Pháp sẽ tiên phong trong việc đổi toàn bộ tên thành "Microsoft Lumia", quá trình chuyển đổi sẽ diễn ra từ từ ở nhiều quốc gia khác trong vài tuần tới - tất nhiên các bạn cũng sẽ sớm thấy điều đó ở Nokia Việt Nam không bao lâu tới đây. Kể từ bây giờ thì những thiết bị Windows Phone được ra mắt trong tương lai sẽ mang tên thương hiệu là "Microsoft Lumia" thay vì "Nokia" như truyền thống.

243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vẫn chưa hiểu vì sao MS lại không sử dụng tiếp thương hiệu nokia nhỉ, giữ thương hiệu đó có hại gì cho MS đâu, đằng nào cũng mua rồi mà ta? khó hiểu... hay là deal giữa 2 cty bắt buộc MS không được sx điện thoại tên là Nokia?
@Airblade14 haiz 2 công ty riêng biệt làm sao dùng chung tên đk
daicaty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tùng Túng Tiền ??? Nokia vẫn được phép sản xuất điện thoại, nhưng ít có khả năng họ làm vậy

Như chúng tôi đã nói ở trên, Nokia sẽ không được phép giới thiệu bất kỳ một chiếc điện thoại nào khác trong vòng 30 tháng sau khi sát nhập. Đó là một thời gian dài, đủ để Nokia tập trung vào mảng kinh doanh khác như đã giới thiệu ở trên.

=> Mình ko hiểu lắm. Tại sao nokia đã bán mình, MS sẽ dùng tên nokia trong 10 năm. mà chỉ hơn 2 năm nokia lại được sx dt. nếu MS cũng dùng tên nokia. và nokia cũng sx ra nokia, vậy trong 7 năm sẽ có 2 nokia cùng tồn tại
@daicaty Mình thích avatar của bạn!
@daicaty Tức là trong 10 năm Microsoft họ được sản xuất và đóng logo Nokia lên những máy mà Nokia đã giới thiệu trước khi kí hợp đồng ,,,,,,nhưng không được giới thiệu sản phẩm mới mang logo Nokia
Chưa tính đến hệ quả của việc thay đổi thương hiệu Nokia quen thuộc, trước mắt đưa cái tên Microsoft Lumia dài thòng lòng lên trên máy là thấy chiếm diện tích roài đó, không hay bằng việc giữ lại cái tên Nokia vừa nhỏ gọn lại vừa quen thuộc với rất nhiều người
@mr.kavil thì ms nó sẽ viết tắt là Mi Lu cho nó gọn
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thương hiệu Milu đã xuất hiện :v
Toni Teo
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangdzung Miclu nha 😁
@hoangdzung VÃI CẢ MILU =))
mình vẫn chưa hình dung đc chữ Microsoft Lumia in trên điện thoại nó thế nào. 🆒
@hanguyen129 nó thế này nè bác :p
M$
@hanguyen129 Bình thường điện Thoại lumia cung có chữ lumia nào đâu, chỉ có chữ NOkia thôi mà
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
Mình là mình vẫn chưa thể chấp nhận được.
Đổi tên cũng được chỉ cần tạo ra những smp bá cháy là được.
Nokia: 10 năm nữa anh sẽ quay lại và lợi hại gấp bội 😁
Makoto81
TÍCH CỰC
9 năm
@kay1407 Chẳng biết lúc trở lại lợi hại hay là ăn hại đây ;)
@kay1407 lợi hại gấp đôi chứ, các hãng khác nó lợi hại hơn 6-7 lần rồi cũng nên chứ
Microsoft dạo này ra sản phẩm dở tệ, thời của Window sắp qua rồi
@tuyenthanhnet Pác này nhiệt tình quá lôi cả Windows vào 😃
Vương 99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duclinh79 Chính xác là "Windows", chứ không phải "Window". Như nhiều người vẫn đọc-viết là "Lumina" trong khi tên đúng là "Lumia"
@Vương 99 Trình bác cao,sửa rồi nhé
@tuyenthanhnet Microsoft ra sp gì dở tệ v bạn =))
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko biết có dịch vụ xóa chữ nokia trên mấy e lumia cũ ko ta? xâm lại thành microsoft cho ngầu.
nhatquanganh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không ngoài dự đoán Microsoft đã ra mắt thương hiệu Mi Lu.....:p
Có thể vĩnh biệt Nokia Phone từ đây.
Ngày trở lại chắc chỉ có các fan nói với nhau cho vui thôi.
Dù Nokia muốn trở lại cũng chẳng mấy ai cho, đặc biệt là các hãng đối thủ
Kaolu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnstockguru Quyền gì mà ko cho ? Ảo đá à ?
@Kaolu Tiền. Quyền của kẻ có tiền.
Không có nhân tài thì phát triển bằng gì.
Ví dụ như nhiều hãng muốn tự viết điều hành di động, tiền có nhưng người (siêu giỏi) không "có sẵn."
Mà hình như Nokia sang MS cũng do không phát triển nổi HDH đủ mạnh để cạnh tranh (HDH không đủ sức để cạnh tranh thì Nokia có tới 3 cái trong đó có Symbian, Meego).
xedap610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là có điện thoại ML 😆 thằng mặt lờ 😁

Sent from my Plus!
Bye bye Nokia
nói thiệt chứ, chữ Microsoft mà gán vào nhìn nó dở ẹc ko sang trọng và ngắn gọn bằng chữ Nokia được
Nhìn xuống tag thấy cái dòng microsoft lumia nhìn dài vãi. 😁
chắc chủ yếu là chữ Lumia thôi, còn Mic có thể viết mặt sau hoặc trên vỏ hộp, cũng như xbox và windows vậy, có cần tên cty mẹ đâu, Lumia ra mặt trước cũng có độ dài như Nokia vậy thôi
Mi Lu cho gọn
Microsoft Lumia dài quá :v
có khi nào nó tiết kiệm nó viết "ML" ko ta =.=''
Vẫn còn giữ lại mấy con Nokia cũ làm kỹ niệm : 8800Sapphire Arte, E71, 1280, nokia 515 White
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào thích dòng điện thoại chụp ảnh của Nokia thì nhanh tay đặt 1020 đi. Hàng đang hết và không nhập nữa đâu.
Tuần này có 1 lô hàng 1520 về, mình đã đăng ký 1 em nữa để dành.

Điện thoại MicLumia không ngon đâu, các bác cứ thử cái 930 thì biết.
@Minhsur Bác ơi, lô 1520 của bác là sao thế ạ, em đáng hóng 1520
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@bloc2210 Hàng của Nokia FPT Showroom bán thì em nghĩ là ngon lành bác ạ. Đã có hàng màu trắng. Em đã đặt 1 em màu đen ở 63 Lý Thường Kiệt, HN, chắc cuối tuần có. Giá khoảng 9t6.
@Minhsur Haiz, hàng đã outdate rồi mà giá vẫn còn cao quá bác nhỉ. Em ở SG lận
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@bloc2210 Hôm qua em hỏi ở TTDĐ 708 Nguyễn Trãi SG, nó bán 10t, kèm thẻ 32Gb, cục pin xạc 60000... Định đặt ở đó thì bên Nokia FPT báo cuối tuần có hàng nên em đặt bên này luôn cho chuẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019