Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MixRadio có mặt cho iOS và Android: đổi mới giao diện

Trung Dt
19/5/2015 16:57Phản hồi: 41
MixRadio có mặt cho iOS và Android: đổi mới giao diện
Sau gần nửa năm chuyển giao cho LINE, MixRadio vừa đưa ra phiên bản ứng dụng cho hai nền tảng iOS và Android. Như vậy ứng dụng nghe nhạc trực tuyến này đã mở rộng cho hai nền tảng đang có số người sử dụng nhiều nhất. MixRadio vẫn sẽ miễn phí cho người dùng nghe nhạc trực tuyến không giới hạn với phong cách ngẫu hứng, không lùi lại bản nhạc đã nghe và chỉ cho phép chuyển bài hát 6 lần / giờ.

Giao diện trên hai nền tảng iOS và Android khá tương đồng nhau với phong cách phẳng. Nó được thiết kế theo dạng trượt chiều dọc, thay vì trượt ngang theo kiểu Live Tiles trên Windows Phone. MixRadio cho phép đăng nhập bằng tài khoản riêng hoặc liên kết với Gmail, Facebook, Microsoft. Trong thiết lập ứng dụng trên iOS và Android hiện chưa có tuỳ chọn dịch vụ trả phí như trên Windows Phone. Tính năng nghe nhạc offline cũng có mặt trên hai phiên bản này. MixRadio cũng hợp tác với HTC để tích hợp nội dung vào giao diện BlinkFeed, đưa ra những tuỳ chọn âm nhạc theo thói quen và sở thích của người dùng.

Xem thêm bài đánh giá về MixRadio tại đây

Link tải MixRadio cho iOS: https://itunes.apple.com/app/mixradio/id940125626
Link tải MixRadio cho Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mixradio.droid

Nguồn: theverge
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc mới mua đt WP cái đầu tiên xóa là cái này, giờ thì biết công dụng nó rồi, nhưng vẫn không thích và tương lai cứ xóa tiếp.
con iphone màu trắng đẹp tóa
@hypous Có lẽ bạn ấy khen con 5s đẹp bên con màu trắng :p:p:p
@tanvietbt83 xàm, nhạt nhẽo vc
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanvietbt83 😆) thật hay đùa đây ạ,
@nguyenthikieuanh Chả liên quan mà 2 bác cũng gây war.... trong khi thằng apple và samsung xxx nhau xoá bỏ thưa kiện hết rồi ... iphone quá mượt mà và đẳng cấp trong khi samsung S6S nhìn rất đẹp và sang ... khi mà iphone 6s chưa ra thì mình cảm nhận là samsung galaxy S6 và S6s đẹp nhất rồi ... còn HTC và SONY nói đừng buồn chứ xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
step2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không hiểu. Có phải là "chuyển bài hát 6 lần / giờ?"
@step2 không bạn, tức bạn đang nghe trong 1h đó thì bản chỉ đc bấm bỏ qua 6 bài, hết 6 bài nó sẽ ko cho bạn bấm bỏ qua bài nữa.
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
@step2 Có nghĩa là thế này: Bạn nghe 1 list phần mềm chọn cho bạn. Bài số 1 bạn thích thì bạn nghe hết, sang bài số 2 chán quá bạn nhấn next, nó chuyển sang bài 3 cho bạn, bài 3 bạn ko thích bạn lại nhấn next. Cứ thế đến bài số 8 nó không cho nhấn next nữa mà bắt phải nghe hết mới cho chuyển bài. Miễn phí là thế đó.
toán học là thành: chuyển bài hát 6...
không cần post nhanh vậy đâu...
con Samsung màu đen nhìn rẻ tiền vồn :oops:
Hoanggiang36
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi đặt cạnh con S6E này thì con ip lép vế quá. Phải công nhận con S6E này quá đẹp so với yêu cầu:p
Hoanggiang36
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi đặt cạnh con S6E này thì con ip lép vế quá. Phải công nhận con S6E này quá đẹp so với yêu cầu:p
lilbk93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ồ không khả dụng tại việt nam ! Phải đổi vùng sao

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ltxuan57
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã lên tải về, tưởng nổi tiếng ai dè chưa đc 200 người tải nữa, mà tải về chắc xóa, k biết tác dụng có gì hay nữa.
app này nghe nhạc hay bằng walkman ko mod ơi???
Đệt, ko có bản cho iPad
có trên WP nhưng mình không nhiều.giao diện trên ios, android đẹp đấy chứ 😃
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Soudcloud vẫn tuyệt nhất
Đã tải và cũng đã xóa
doanhkhoi
TÍCH CỰC
9 năm
Tôi thích window phone một phần cũng vì App này.
Đây là app mà bạn có thể nghe ngẫu nhiên các bào hát đủ các thể loại. Sự ngẫu nhiên này được căn cứ vào cảm xúc lúc đó và gu nhạc của bạn, ví dụ bạn đang nghe bài My love của Westlife, bạn chọn "thích" bài hát đó, như vậy app sẽ biết bạn khoái nhóm này và giai điệu tương tự như bài này, nó sẽ ưu tiên phát những bài có thể loại này cho bạn nghe; ngược lại, nếu bạn "next" một bài nào đó, nó sẽ hiểu là bạn không khoái thể loại đó, và hạn chế phát. Đương nhiên trong 1 giờ bạn chỉ được "next" tối đa 6 lần thôi.
Trong app có nhiều thể loại nhạc, chia ra nhiều album , mình thường xài album "chạy bộ" để chạy buổi sáng, cực kỳ hiệu quả, bạn sẽ không biết giai điệu sôi động nào chờ đợi bạn phía trước, do đó, cứ chạy đi.
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình rất thích app này. nhất là cái cover lúc phát nhạc rất đẹp và độ nét cao.
minh95pt
TÍCH CỰC
9 năm
dùng được đâu

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@minh95pt Bạn đổi iTunes sang vùng của Mỹ để sử dụng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095