Mở hộp HTC One E8 Dual SIM: thêm sạc nhanh QuickCharge 2.0 và OTG so với bản cũ, giá 6,59 triệu đồng

Trung Dt
29/6/2015 18:42Phản hồi: 482
Mở hộp HTC One E8 Dual SIM: thêm sạc nhanh QuickCharge 2.0 và OTG so với bản cũ, giá 6,59 triệu đồng
HTC vừa bán trở lại chiếc One E8 thuộc phân khúc cao cấp vào năm ngoái nhưng lần này là phiên bản 2 SIM. Với giá 6,59 triệu, One E8 2 SIM thực sự là một lựa chọn hợp lý khi máy sở hữu cấu hình mạnh, nhiều tính năng. Máy được cài sẵn hệ điều hành Android 5.0.2 và giao diện Sense 6 được nâng cấp ứng dụng từ Play Store, đặc biệt phiên bản này còn hỗ trợ sạc nhanh Quick Charge 2.0 và kết nối USB OTG.

HTC One E8 2 SIM có thiết kế tương tự như phiên bản E8 giá 11,9 triệu bán ra năm ngoái. Phần khay SIM bên trái khi nhìn từ mặt trước được bổ sung thêm khe cắm nano thứ hai cùng 1 khay. Phiên bản này mang mã hiệu E8sw từng được phân phối ở Trung Quốc, tuy nhiên người dùng sẽ không phải lo khi máy hoàn toàn tương thích mạng Việt Nam, bản ROM đầy đủ ngôn ngữ tiếng Việt và các ứng dụng cần thiết.

Một điểm thú vị trong phiên bản này là máy hỗ trợ sạc nhanh Quick Charge 2.0 và kết nối USB-OTG. Mình có dùng cục đo nguồn kiểm tra qua cục sạc nhanh của Bphone thì màn hình hiện 9V ở mức pin 42%. Với tính năng OTG, khi gắn tai nghe Sony 1ADAC hỗ trợ xuất DAC thì phần mềm Onkyo HF Player cũng nhận. Bài review trước đây của bạn @sonlazio từng cho biết là máy không có tính năng OTG.

Giao diện Sense 6 được HTC nâng cấp một vài tính năng từ Play Store. Chúng ta có Sense Home với các biểu tượng ứng dụng thay đổi theo vị trí người dùng. Ứng dụng Gallery có tuỳ chọn kết nối đến các mạng xã hội hình ảnh như Flickr, Google Drive, Dropbox… giúp quản lý hình ảnh chỉ trong một thư viện. Tuy vậy một vài theme của Sense 7 khi chạy trên chiếc máy này sẽ không phát huy hết khả năng sử dụng.

Tổng kết lại chúng ta có một chiếc máy có thiết kế đẹp với vỏ polycarbonate nguyên khối, màn hình 5” Full HD với camera sau 13MP và camera trước 5MP. Máy có cấu hình với bộ xử lý Snapdragon 801AC, RAM 2GB, bộ nhớ 16GB, đầy đủ các kết nối và có cả NFC, hỗ trợ sạc nhanh.

tinhte_HTC_One_E8_Dual_SIM_2.jpg HTC One E8 Dual SIM sau khi được nâng cấp lên Android 5.0.2 cùng giao diện Sense 6 với nhiều cải tiến và một phần tính năng giống với M9.
tinhte_HTC_One_E8_Dual_SIM_3.jpg Thiết kế hai khe cắm SIM nano nằm trên một khay. Tuy nhiên chiếc máy này chỉ có 1 khe cắm SIM hỗ trợ kết nối 3G, khay cắm thứ hai không hỗ trợ. Ngoài ra máy chỉ nhận được cuộc gọi từ phía 1 SIM, không giống như các mẫu máy Desire 600, Desire 700, Desire L có thể nhận cuộc gọi đến từ 2 SIM cùng 1 lúc.

Xem thêm: Đánh giá HTC One E8

Thông số kỹ thuật HTC One (E8) Dual SIM
  • Mạng: 4G LTE / 3.5G HSDPA, hỗ trợ 2 SIM
  • Chip xử lý: Snapdragon 801, bốn nhân 2.5 GHz
  • RAM: 2 GB
  • Màn hình: 5" Full-HD
  • Camera: 13 MP, cảm biến BSI, f/2.2, quay video 1080p
  • Camera trước: 5 MP, cảm biến BSI, quay video 1080p
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n, Bluetooth 4.0 (aptX), NFC, OTG
  • Hệ điều hành: Android 5.0.2, Sense 6.0
  • Pin: 2600 mAh
  • Sạc nhanh: Qualcomm Quick Charge 2.0
  • Kích thước: 146,42 x 70,67 x 9,85 mm
  • Trọng lượng: 145 gram
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đối với mình thì máy này vô đối trong tầm giá
Sunny Hill
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con HTC này thơm đấy nhỉ 😁
giá này con này quá ngon rồi. ai muốn đẹp hơn tý có con sony m4 cũg ok
@verylove M4 không so được với con này. Mỗi cái chống nước làm cảnh là hơn.
@thanh_nhan thì kiểu dág hơn thôi chứ thua con này mà 😁
@dichoinha1 Water Resistant giống cái đồng hồ casio mua 120k huyền thoại của mềnh :v
VU TAT HOAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sanjjz Water proof thôi bác nhé. chứ water resistant là mức chống nước với áp lực lớn chỉ dành cho đồng hồ thôi. Có thể chịu áp lực nước tới hàng trăm mét dưới mực nước biển.
lathangthu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá này ngon quá rồi, lại còn 2 sim nữa...@@
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đối với mình thấy còn này là không có ảo tưởng giá nhất của HTC đó
@TrungDungSi. đã ảo tưởng rồi, h mới về đúng giá nè.
@TrungDungSi. nó đã giảm gần 50% rồi nên ko còn ảo tưởng nữa là đúng ùi. năm ngoái bán 12 củ
leech
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu có hồng ngoại thì cũng muốn nâng cấp từ Bướm S lên em này
bulate
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leech cái hồng ngoại của bạn dùng vào mục đích gì. làm remote tivi a,, thực tế 1 chút đi
Raziel
CAO CẤP
9 năm
@bulate Không có thì không quá ảnh hưởng, nhưng có thì cực kỳ tiện lợi.

Từ lúc dùng các em có IR, đống remote không bao giờ đụng tới vì tất cả đã tích hợp trong một. Từ TV, máy chiếu, máy lạnh, đầu DVD tới cái quạt Asia đều dùng ngon lành (dùng Zazaremote hỗ trợ rất tốt). Chưa kể các em HTC, cổng IR của nó còn có chức năng học từ remote gốc, thứ cực kỳ ngon lành mà các hãng khác không có (ít nhất là với các em mình dùng)
@Raziel Cái tính năng học đó ko còn nữa đâu bạn. Nó là 1 phần của Sense Tv, mà phần mềm đó bị discontinue rồi
Raziel
CAO CẤP
9 năm
@nguyenlucky App của HTC thì không có, nhưng bạn cài Smart IR Remote for HTC vào là học ngon hết. Trong đấy có một phần riêng cho remote learning.
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Raziel Bạn nói chuẩn, dùng app ngoài phan được tất cả các hãng từ màn phẳng đến LCD và LED 😁
Hiệu năn cao , giá tốt . Cứ như HTC sắp phá sản , big sale 😁
sim xấu quá, làm lại sim đi bác à 😁
Em vẫn chưa được xài cái sạc nhanh nào 😔
@dihuta mua cục sạc của S6 ấy ngon bổ rẻ.
Chỉ cần marketing mạnh tí là ai cũng mua máy này cả thôi. Sợ k có hàng mà bán cơ đấy
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mua E8 được 3 ngày rồi, mặc dù có hỗ trợ sạc nhanh, nhưng bán kèm theo cục sạc thường (chán). Thiết kế đẹp y hệt con M8 nếu nhìn tứ phía trước chả khác gì, cấu hình cao, pin tạm chấp nhận được, đặc biết giá quá tốt.
😔 giờ muốn mua sạc nhanh mua ở đâu nhỉ.
Quan điểm riêng, không thích cái kiểu Loa 2 đầu chút nào làm máy dài hơn cả khúc, đút túi quần chật. 😃
@sanglxagdm Máy chạy nóng ko bác ?
Pin e nó sáng màn lanh quanh với 3G đc mấy h ạ ? E cũng đang ngắm
luunghiepphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@noobnhat mình bật tiết kiệm pin ongame bằng wifi dc 5h nhé bạn... còn dùng bình thường thì cảm thấy pin 2600 như vậy là khá trâu
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@noobnhat Hỏi vậy cũng k biết trả lời như thế nào.
Cơ bản là pin tốt với nhu cầu của tôi, xài đến tối còn khoảng 10% pin. Có chơi game, fb, web...
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
@sanglxagdm htc khi dùng sạc nhanh có báo j ko ạ. bản 1 sim có hỗ trợ ko ạ
Quảng nỗ chỉ có nước tắt thở 😁.
Ai yêu nước chứ yêu a Quảng nữa thì chắc chỉ có dân dư tiền 😆))))!
máy ngon mà giá đẹp
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
E8 2 SIM thực sự là một lựa chọn hợp lý khi máy sở hữu cấu hình mạnh, nhiều tính năng.
Nghiên cứu mãi mấy em flaghip android năm nay mà không mua được em nào. Tình cờ test mấy phút em này và lượm luôn. Ngon bổ rẻ. Pin trâu. Chạy mượt mà, màn hình đẹp. Thêm 2 tính năng tiết kiệm pin, một là power save và nâng cao khi gần hết pin là extreme power save nên pin dư dùng từ sáng đến đêm.

Từ khi dùng máy android, đây là em hài lòng nhất về mọi thứ, và nhất là giá tiền. Android thì giá phải thế mới đáng dùng.
@phadu bướm S pin trâu hơn , màn hình to hơn 😁 hết ạ :D .đang xài bướm S :D độ ổn định cũng cao , tội cái màn hình cong nên dán màn hình ko full được nhưng giá dứoi 4tr thì ok , mua con này phải thêm 2tr6 lận , tính năng vượt trội so với bướm S , nếu dư tiền thì nên lên E8
@phadu Butterfly S đi bạn,âm thanh hay hơn,pin ngon hơn mà lại rẻ hơn
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@sownhair Con one max của em lên 5.0 mà xài chậm qua.. kích vào fake mà tận 30 giây mới vào đc..tốc độ mạng ko vấn đề gì... Bác có cách nào cho về 4.4 ko?
@sownhair Anh ơi cho em xin bộ font chữ của anh
Bphone đang thu hồi sửa phần cứng thay cum camera mới, hy vọng xong sớm để còn cạnh tranh với htc e8 này
@Bác Sĩ Gây Mê Bán ra rồi thu hồi về tháo tung hàn nối. Xem ra bỏ 11tr mua cái con 2nd lắm bệnh cũng tội mấy bạn yêu nước ... Lạ nhỉ
huuducvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Chắc vậy, chứ update pm mà đòi thu máy thì ...
anhdungdv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này giá wa tốt
4tr5 đó thể hiện yêu nước nhé
@cardmanhinh.com Yêu nước có nhiều cách thể hiện chứ không phải 4tr5 mua BOM Phone, ai yêu nước theo kiểu mua Bom Phone thì cứ tùy thể hiện chứ em thì còn phải cân nhắc rất rất nhiều, cả hai tháng lương của em 😆)
@cardmanhinh.com Mày em Quảng nổ à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019