Mở hộp Samsung Galaxy A7 chính hãng: chạy Snapdragon 615, 2 SIM, giá 10 triệu

Trung Dt
28/2/2015 16:25Phản hồi: 469
Mở hộp Samsung Galaxy A7 chính hãng: chạy Snapdragon 615, 2 SIM, giá 10 triệu
Samsung đã bán Galaxy A7 đúng như dự kiến ở Việt Nam nhưng giá chỉ 10 triệu đồng, rẻ hơn so với tin đồn 11 triệu trước đây. Cũng giống như A3 và A5, Galaxy A7 được bán chính hãng với phiên bản 2 SIM và sử dụng chip Qualcomm Snapdragon 615 với CPU 8 nhân 64-bit, nhờ vậy trải nghiệm của máy khá mượt mà và có nhiều tiện ích tương tự như Galaxy S5 và Galaxy Alpha. Chúng ta có được một chiếc máy có màn hình Full HD 5,5", thiết kế vỏ nhôm chỉ mỏng 6,3 mm.

Thiết kế của Galaxy A7 khá đơn giản nhưng vẫn thể hiện đặc trưng kiểu dáng của máy từ các thành phần như phím Home, camera lồi, loa thoại với dải kim loại sáng bóng bảo vệ. Với các cạnh bo tròn vừa phải cùng thiết kế mỏng 6,3mm, máy cho cảm giác dễ cầm, không cấn tay, trọng lượng khá nhẹ nhưng vẫn đảm bảo độ chắc chắn. Các đường cắt kim cương được làm nhỏ, nhờ vậy mà sau một thời gian sử dụng thì nó sẽ không dễ trầy như thiết kế trên các máy có cạnh cắt lớn. Phần cạnh cắt diamond ở gần phím Home được vát cong lên một xíu về phần đuôi nhằm tạo điểm nhấn cho máy. Lớp vỏ kim loại vẫn cho cảm giác như có một lớp nhựa phủ bảo vệ, tuy nhiên ở Galaxy A7 nó không dày như chiếc A3 nên cảm nhận về kim loại rõ ràng hơn.

Sản phẩm hoàn thiện của Samsung sử dụng Android 4.4.4 cùng bộ xử lý Snapdragon 615 dùng kiến trúc mới: 4 nhân Cortex A53 1.5GHz và 4 nhân Cortex A53 1GHz, bộ nhớ RAM 2GB. Giao diện sử dụng khá mượt mà và không có cảm giác bị giật, lag trong lần đầu sử dụng. Màn hình Super AMOLED 5,5" độ phân giải Full HD của máy cho màu sắc tươi tắn, mật độ điểm ảnh 480 dpi nên không có cảm giác bị rỗ. Giao diện và phông chữ được thể hiện tốt.

Nếu như ở Galaxy A3 và A5, Samsung đã lượt bỏ đi khá nhiều tính năng sắp được liệt kê dưới đây, thì ở Galaxy A7 sẽ không thiếu những tính năng đó. Đầu tiên là khả năng hỗ trợ USB OTG để bạn kết nối các thiết bị ngoại vi. Tiếp đến là trợ lý giọng nói S-Voice của Samsung, có thể bạn ít sử dụng nhưng trên A3/A5 thì lại không có. Tính năng siêu tiết kiệm năng lượng Ultra Power Saving trên Galaxy A7 giống như trên S5/Alpha, màn hình sẽ chuyển tông màu đơn sắc đen trắng, không phải là màn hình màu như trên A3/A5. Giao diện Settings trên Galaxy A7 cũng có đầy đủ các tuỳ chọn các mục truy cập nhanh, bố cục dạng danh sách hoặc dạng tab.

Nhìn chung với mức giá 10 triệu đồng, Galaxy A7 sẽ là một lựa chọn sản phẩm mới hợp lý so với nhiều các sản phẩm cùng phân khúc. Chúng ta có được một chiếc máy màn hình lớn, chip Snapdragon 615 hiệu năng khá, không quá mạnh để thời gian sử dụng pin được kéo dài hơn. Máy có những tiện ích được mang từ S5/Alpha và không bị cắt giảm nhiều giống trên A3/A5.

Thông số kỹ thuật Samsung Galaxy A7
  • Mạng: HSDPA
  • Màn hình: 5,5" Super AMOLED 1920 x 1080 pixel
  • Camera sau: 13 MP, đèn LED flash, quay phim 1080p
  • Camera trước: 5 MP
  • Tính năng camera: Wide Selfie, Rear-cam Selfie, Beauty Face Features
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 615 (64-bit)
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n, BT 4.0, A-GPS, GLONASS
  • Tuỳ chọn 2 SIM
  • Hệ điều hành Android 4.4
  • Kích thước: 15,1 x 7,62 x 0,63 cm
  • Nặng: 141 gram
  • Pin: 2.600 mAh
Xin cảm ơn cửa hàng Mai Nguyên đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm trên tay
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conkinhong
TÍCH CỰC
9 năm
Ko thích ss
Frank Martin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conkinhong Ko thích thì vô topic này làm chi zậy?
titieutu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conkinhong Không thích ss vào làm gì, thể hiện sự GATO hả
zelis
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conkinhong Không thích ss vậy vô coi chi vậy trời. Sao không lượn mấy post khác coi đi chui vô đây chi?
@conkinhong Lý do vào đọc?
mình thấy bên hoàng hà bán có 9 củ, giá như vậy là hợp cmn lý r mà các b kêu đắt thì chịu rồi
Cấu hình k thua s5 là mấy, lại hơn hẳn đc bộ vỏ và kích thước màn hình
@spsp tôi không quan tâm lúc ra bao nhiêu,chỉ biết bỏ 10 củ ra thì có khả năng mua đk những con gì chính hãng lúc này.và tôi trả lời bạn kia có vấn đề gì ko???😁
@hiệp sĩ kanzaki Ko. M tưởng cái bọn ngu đem ss với mấy con xách tay với mấy con ra car năm trời ::v
keen9000
TÍCH CỰC
9 năm
@revention LG G3 - 10t5 hơn 500 mà hơn con này gấp mấy lần ?
HTC E8 nếu thích chính hãng ,mà với 10tr mua M8 full 100% ko phải chuyện ko thể
oppo thì ko phải flagship ah 😃
sky iron 2 - chính hãng đấy - 9tr , gập 2 cây này lại ko biết = 1 con iron 2 chưa ( nói vui là vậy )
tóm lại dòng 2014 mà giá hơn con a7 thì chỉ có đa phần là sony thôi
mấy con mình kể trên mình ko tin cái chip snap 615 vả chết đc đấy
nói ko phải chê nhưng dòng A của ss từ trước đến nay chưa bao giờ cấu hình tương xứng với giá tiền - điều nay ai cũng biết
thoáng nghĩ galaxy A đi theo xu hướng như apple iphone - giá cao - cấu hình thường - chất liệu - hoàn thiện tốt .... chỉ khác là ip cấu hình nó thường nhưng phần mềm nó tốt nên hot hơn con này 😃
giá như em này chạy bada hay tizen và ss làm 2 thằng này tốt như apple 😃
Cấu hình ngon quá. Galaxy A của Sam có vẻ thoát xác phong cách cũ chán phèo rồi.
Buồn nhỉ, sao không dùng Exynos 5430 .
@nimakute Trước Note 4 ra mắt thì em theo phe bác. Nhưng hiện tại, sau Note 4 thì em nghĩ nhiều người lại thích Exynos hơn.

Thế nên em bảo câu nói của bác đúng ở một thời điểm nào đó. Nhưng hiện tại và tương lai gần nhiều thì không hẳn.
@koyonata_lx Em thì vẫn nghĩ là hiện tại mọi người vẫn chuộng snap hơn, nhưng mà e rất muốn samsung là exynos tốt hơn chứ để bọn qualcomm nó thao túng mãi thì hỏng 😃
LeDon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nimakute Cái con chip nóng như lò vi sóng này mà đông người thích nhờ, cầm con Nexus 7-2013 chơi game Hay Day liên tục tầm 20-30p, với cái nhiệt lượng nó tỏa ra thì đúng là thảm họa =]]
Cũng với game Hay Day chơi cùng thời gian trên với Lenovo A3300 chip Mediateck nó chỉ ấm ấm phần lưng. Còn trên Fonepad 2013 dùng chip Intel thì cũng khá nóng nhưng ko thể bằng chip của Qualcom. Đây là đánh giá thực tế của mình khi đang dùng cả 3 loại máy trên.
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
9 năm
@sieu_nhan Hinh như chip 540 không hỗ trợ 2 sim.
Đơn giản & đẹp!!
Nói chung là giá hợp lý với hiệu năng v thiết kế
Cấu hình chấp nhận được... thiết kế kim loại sang trọng... phablet 5.5 icnh tốt trong tầm giá....
klq: bác nào có bản room nao ngon không cho minh xin voi...chứ máy mình chạy bản room việt nam nóng thế mẹ lun...chán thag sốp thiệt...
lumia 925 rm-910 black
tretoday85
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế là dc rồi....màn to am tương đối ổn
cảm giác cầm cũng thích thích...haizz
Samsung dạo này ra con nào cũng bị kích thích bởi kiểu dáng và chất liệu. Năm nay chắc làm ăn khắm khá đây. Thật tuyệt vời.
@phuocxuan2004 Nhôm vát cạnh mà lị. Ko kích thích sao dc. Nó kích thích từ thời ip5 mà.

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@phuocxuan2004 khấm khá nhé, khắm nghĩa là thối đó
@EmGiaKhang Tưởng từ Bold 9900 đã có vát cạnh rồi chứ nhỉ? 9900 sản xuất 2011. iP5 từ 2012
open0
CAO CẤP
9 năm
Pin không thay được mà chỉ có 2600 mAh , hơi thất vọng về khoản này. Mọi thứ còn lại là on.
Sóng thoại, wifi có bị kém đi do vỏ kim loại và chạy lâu có nóng không bác chủ thớt ?
taolahieu
TÍCH CỰC
9 năm
@blackberryguy chú lại hơ cuồng rồi, a thấy pin ss nó cũng bình thường thôi, ko như chú quảng cáo
@taolahieu B đang dùng con j?
taolahieu
TÍCH CỰC
9 năm
@blackberryguy tớ dùng qua con ace
@taolahieu Upgrade note hay S rùi hãy bình luận bạn
Giá vẫn cao lắm. Chưa thích SS khi nào cả
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
Pin = Grand Prime 😕😕😕
Ghét nhất camera lồi, đc thời gian trầy xước, còn chụp chiếc j đc nữa. Chán
@Evolution X Mình nhắc lại là cầm máy trên tay thực tế đi bạn. Bạn đặt chiều nào xuống thì cũng ko xước mặt kính. Lúc nhìn ảnh mình cũng sợ như thế nhưng mua rồi mới thấy ko phải. Mình có 1 con SS bị cam lồi xước duy nhất là con Tab4. Cơ mà con đấy chả cần dùng đến cam. 😃
@boyngocxita4 Dùng máy lúc nào cũng ốp, bao da, flip, rồi để túi à, khi nào dùng Sapphia thì hãng hay, còn cam mà lồi thì nghỉ cho khoẻ.
lee ken @
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tép chọi tôm Mình cũng đồng ý với bạn, vậy bạn có ghét ip6 không hihi.
@Evolution X Xin lỗi, bạn biết đọc nhưng bạn ko biết hiểu. Cam lồi là kết quả của việc công nghệ chế tạo cam ko đáp ứng đc độ mỏng của máy. Nhưng cái cam này mặt kính nó ko lồi ra khỏi cái viền cam. Còn mình dùng đt từ máy ra công trường hay máy dùng vp hay máy relax ko con nào có cover hết. Chỉ bọc mỗi màn hình.
Mình hỏi thật là Bạn đã cầm vào cái đt chưa mà phán vậy?
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Sao thông tin rò rỉ là xài chip exynos của ss mà ta?
@Rij bản 1 sim xài chip 5430 của samsung ngon hơn Snapdragon 615 nhiều, vì 5430 tương đương với các dòng snapdragon 800 801
botot_tin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con A5 chế đọ siêu tiết kiệm pin thì nó vẫn chuyển sang màn trắng đen hoàn toàn đó chủ thread ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019