Mở hộp Surface 3 phiên bản 128GB ở Mỹ: máy mỏng nhẹ, chạy khá nhanh nhưng nóng khi tải nặng

dac
5/5/2015 18:45Phản hồi: 136
Mở hộp Surface 3 phiên bản 128GB ở Mỹ: máy mỏng nhẹ, chạy khá nhanh nhưng nóng khi tải nặng
Microsoft vừa bắt đầu bán Surface 3, phiên bản cấp thấp hơn Surface 3 Pro. Mình có order bản này cách đây vài tuần và hôm nay đã nhận được máy. Gửi các bạn vài hình ảnh mở hộp cũng như cảm nhận sau một vài giờ đồng hồ sử dụng

Hộp mình nhận được kèm 1 số phụ kiện phải mua thêm (bút và cổng chuyển đổi HDMI). Nói chung đóng hộp của MS thì rất là chán :-(
Bao chống sốc chưa máy bên trong và phụ kiện bên cạnh
2015-05-05 11.07.23.jpg

Một số phụ kiện mua thêm
2015-05-05 11.07.43.jpg

Bàn phím type cover có kích thước khá tốt, phím lớn nhưng gõ thì hơi bị lỏng lẻo phím. Trackpad cực nhỏ
2015-05-05 11.09.23.jpg

Em nó cùng bút
2015-05-05 11.24.43.jpg

Nhìn từ cạnh bên
2015-05-05 11.14.36.jpg

Em này kích thước 10", mình thích tầm này tiện di chuyển.
Máy rất nhẹ và mỏng, chỉ mỏng ngang với iPad mini có smartcover
2015-05-05 11.13.25.jpg [/I]
[/CENTER]
Một số nhận xét:
- Ưu điểm: Mỏng nhẹ, chạy khá nhanh, bàn phím tương đối tốt
- Nhược điểm: Máy nóng khi chạy nặng, trackpad kém, bút phải mua thêm và dùng ko thích lắm

Quảng cáo

Nói chung bạn nào cần 1 máy mỏng nhẹ cấu hình trung bình để di chuyển nhiều thi đây là 1 lựa chọn rất đáng giá (máy mình mua có tầm $700 cả thuế và chưa tính phụ kiện). Bản 64GB thì sẽ rẻ hơn 100$, khoảng 550$ sau thuế chưa kèm phụ kiện.
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon .................................càng ngày càng like win 10!!!!!!!!!!
@3gpower Máy này chạy Win 8.1 mà 😃
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@3gpower win 10?? 😆
kho ứng dụng cho cảm ứng khá hơn tí thì ko biết lí do gì để phải mua cái ipad. Khi giá tiền chênh nhau ko nhiều
@ronone thực ra khi xài Windows 8.1 thì chủ yếu xài chương trình ở desktop vì đơn giản là nó gần như thay thế được hết các app trên store rồi
lnmh510
TÍCH CỰC
9 năm
@ronone Ko biết thế nào chứ surface so ra tiện hơn iPad, có thể kích thước ko di động như iPad nhưng so sánh về ứng dụng thì cực kì nhiều, nó chạy bản W8 đầy đủ, không phải rt. Bạn nên nhớ dù 1 công ty có dùng phần mềm riêng đi chăng nữa thì vẫn ưu tiên cho windows trước.
@ronone phải dung cả 2 vì Ipad chơi clash of clans
@lnmh510 Nhg App tối ưu cho màn hình cảm ứng thì chưa biết thằng nào ăn thằng nào đâu :d
Nói chung là đẹp đấy
@@ cũng thích chạy windows 😁 làm dc nhiều thứ
Ngón bản 4 pro mà chưa thấy tăm hơi gì. và còn không biết có phân phối chính thức ở Việt Nam không.
Không biết là có thật đáng để chờ đợi không nữa. :rolleyes:
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@Anhtruong_007 Ko phân phối ở Việt Nam! Đâu bạn.
Bảo hành thì cũng phải đem qua nước ngoài....
hanshooting
ĐẠI BÀNG
9 năm
Văn phong hơi lủng củng, chưa mang tính review nhiều. Cảm nhận đọc bài thấy mang tính khoe nhiều hơn!
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@hanshooting Khoe gì bác ơi.bác cố gắng làm và kiếm được nhiều tiền như người ta đi thì sẽ thấy những thứ này chỉ là đồ lặt vặt mà thôi.chỉ tại bác bất tài kg kiếm ra tiền cho nên mới thấy nó là thứ xa xỉ và để gọi là khoe:rolleyes:
@lom-com Nói chung ở đâu cũng có người khoe cả nhưng ở nước ngoài người khác họ không để ý nói thẳng ra là ko nhiều chuyện như bên mình.Bên mình cứ thấy ai xài gì hơn mình là cứ nghĩ họ khoe khoang .hix
@dac @dac bác ơi cho e hỏi độ nóng khi load nặng của em này chấp nhận được không, hơi nóng thôi hay nóng cỡ pro3. ở VN order e này được k bác
@hanshooting Người ta có hàng để review là ngon rồi. Khoe hàng là chuyện đương nhiên vì họi !ới mua dc chứ gì nữa
thật đẹp
Con thiết kế đúng chất doanh nhân luôn, còn lumia 2520 của nokia thì thiết kế theo hướng hiện đại.... hehehe....
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
chừng nào bán lại PM mình nha bạn:p
vavuquynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy này về việt nam không biết tầm bao nhiêu nhỉ,tính cả thuế và công vận chuyển nếu đặt mua ở amazon ?????
Ước gì mình được như anh ấy....
thehiep8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này mua ở đâu vậy mấy bác?
Dự báo sẽ tiếp tục lỗ như mấy đợt trước. Anh Mai ra Xơ fit để cạnh tranh mảng tablet với Táo thì thua Ipad, laptop thì chả hơn được Air hay Ultra về độ ứng dụng trong công việc.

Hết Console với Sony, giờ tablet lên bờ xuống ruộng với Táo. Ủng hộ cạnh tranh để hạ giá sản phẩm nhưng anh Mai làm ít thôi, cái gì cũng làm thì không chuyên được.
bjndos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shrelax84 Chắc bạn này nhầm lẫn. Báo cáo tài chính luôn nói Surface có lãi mà.
Mà theo cá nhân mình, con này ăn đứt Ipad trong cùng tầm giá. Mình có thể dùng nó làm nhiều việc. Với mình Ipad chỉ dùng để giải trí.
@congthinh http://www.pcworld.com.vn/articles/kinh-doanh/2014/08/1235560/microsoft-lo-tong-cong-1-7-ty-usd-vi-surface/

lỗ 1,7 tỷ thôi bạn 😃
về VN chắc 20tr cho con tầm trung nhỉ :3 ko biết cây viết hổ trợ các ứng dụng như pts hay đồ họa tốt ko ta
@tinhcmnte máy này mà pts với đồ họa lết sao nổi. core i còn è ra đó. him nói chạy nặng nóng kìa. cái này xài nand emmc tốc độ ko cao bằng hdd nữa thì chạy data lớn rề lắm.

còn cây viết này có tính năng gần như wacom có lực nhấn, thực tế pts support tốt ko chắc nhờ him test kỹ.
@ragefighter Rất tiếc mình ko dùng Photoshop nên ko test hộ các bạn được.
Tuy nhiên cá nhân mình nghĩ nếu đã làm đồ hoạ các bạn nên mua Pro thì tốt hơn nhiều
chờ đến khi nào ra SP5 thì em cố gắng là cái SP3
thích lâu rồi mà không được 😁:D:D
@trananhquybkhn e chờ ra sp3 mới làm đc e sp1 nè bác :D dùng thích lắm,mỗi tội hơi nặng :D
nemoris
TÍCH CỰC
9 năm
để cạnh sắc quá nên nhìn máy có vẻ dày
hsoncd
TÍCH CỰC
9 năm
VN có chưa các bác nhỉ?
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon quá