Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mở hộp tai nghe B&O BeoPlay H6: thiết kế thời trang, trọng lượng nhẹ

Trung Dt
16/4/2015 18:16Phản hồi: 80
Mở hộp tai nghe B&O BeoPlay H6: thiết kế thời trang, trọng lượng nhẹ
B&O nổi tiếng với những dàn loa hi-end phong cách hay những chiếc TV đắt tiền. Đầu năm 2015, thương hiệu từ Đan Mạch đã bổ sung thêm phân khúc sản phẩm tai nghe nhằm đáp ứng nhu cầu thị trường. Mẫu tai nghe BeoPlay H6 là một trong những sản phẩm đầu tiên của hãng mang phong cách thiết kế thời trang, hoàn thiện thủ công với khả năng hỗ trợ các thiết bị của Apple, thiết kế nhẹ mang tính di động cao.

Về tổng thể, B&O BeoPlay H6 là sự kết hợp giữa các chất liệu bao gồm nhôm, nhựa và da. Cảm giác cầm tai nghe khá là nhẹ với trọng lượng chỉ 230 g. Headband được bọc da với chỉ may mang phong cách thủ công, tạo dáng vẻ thời trang. Hai bên củ tai được trang trí bằng miếng nhôm sáng bóng với hoa văn có các vòng tròn đồng tâm cùng logo B&O. Phần vỏ bảo vệ củ tai được làm bằng nhựa, các giá đỡ kết nối với headband được làm bằng nhôm siêu nhẹ. Mẫu tai nghe này không có cơ chế gập gọn phần headband như một số dòng tai nghe khác.

Phần đệm tai được phủ da với chất liệu bọt biển nhân tạo bên trong. Nó mang thiết kế hình tròn tạo dáng vẻ đặc trưng, không giống với một số thiết kế tai nghe với kiểu dáng bầu dục bao quanh củ tai như hiện nay. B&O đảm bảo rằng phần bọt biển có thể biến đổi khi người dùng đeo, đem lại cảm giác thoải mái khi sử dụng trong thời gian dài.

Kèm theo tai nghe là một sợi dây 3.5mm với bộ điều khiển dành cho các thiết bị của Apple như iPod/iPhone/iPad, máy tính Mac. Thiết kế hai bên củ tai đều có thể gắn dây tạo sự linh hoạt trong quá trình sử dụng. Một tiện ích bổ sung độc đáo là khả năng kết nối với một tai nghe B&O khác để bạn có thể nghe cùng một nguồn âm thanh phát ra, thay vì sử dụng đầu chuyển 3.5mm từ 1 ra 2.

Trải nghiệm nhanh về âm thanh của chiếc tai nghe này, BeoPlay H6 thiên về dải âm trung và cao, âm trầm khá nhẹ nhàng. Một vài bài nhạc dance cho thấy âm bass không thực sự manh. Cũng giống như các mẫu tai nghe cùng phân khúc, BeoPlay H6 sở hữu màng loa 40mm, cho dải tần từ 20Hz đến 22kHz, trở kháng 30 ohm.

Nhìn chung, với kiểu dáng thời trang và trọng lượng nhẹ, chiếc tai nghe phù hợp cho những yêu thích những sản phẩm theo phong cách handmade, thiết kế gọn gàng, trong lượng nhẹ, phù hợp nhu cầu sử dụng hàng ngày.

Xin cảm ơn cửa hàng Gió Biển Shop đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyhaykhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp đấy! Không biết giá rổ thế nào bác thớt?;)
0976979975
ĐẠI BÀNG
9 năm
@babyhaykhoc Bác này hình như chỉ vào đọc tiêu đề rồi cmn nhỉ
Rất đẹp,tuy nhiên với giá 11tr thì em ko chọn con này 😁
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp thế ko biết
Nhìn đập choai nhể 😁 Hơn đứt mấy em beats roài =))
@Boy Uchiha bác này so sánh kiểu như so sánh tờ 5000vnđ với tời 50.000vnđ vậy. Beat sao mà so với mấy con cao cấp này được.
@ttt358 =))) Chả biết con này cao cấp chỗ nào =)) Chất âm, ngoại hình hay giá tiền??
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Bồ - bố
alex2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước may mắn dc xài b&o A8 . Các bác đừng hỏi tại sao hãng này đắt thế . kiểu như vertu ko bao giờ rẻ
đa số thấy tinhte đăng nhiều bài rất tinhte nhưng cái giá chẳng tinhte bao giờ.
@cuongdinhnguyen Bác đã thấy cái gì tinh tế mà lại rẻ chưa ạ??? Nếu rẻ thì lên đổi tên thành kinhte.vn luôn đi khỏi phải tinh tế làm gì!!! Mệt
@haiau_fly bộ ae trong diễn đàn tinhte toàn đại gia hay sao mà bạn nói vậy.
@cuongdinhnguyen Bác hiểu 1 điều đơn giản thế đã tinh tế thì ko kinh tế! Một chiếc tai nghe giá rẻ lấy đâu ra chất lượng hoàn hảo thiết kế tinh tế! Người ta bỏ bao công lao sáng tạo để tạo lên chất lượng và thương hiệu thì đồng nghĩa với việc làm gì có giá rẻ hả bác! Những sản phẩm được viết lên đây đều là những sản phẩm tốt đẹp độc đáo chất lượng của những thương hiệu nổi tiếng nếu là 1 cái gì đó bình thường ko có gì nổi bật chất lượng ko ra sao thì đã ko được viết! Lên đừng nói sao giá cao! Bài viết mang tính chất mở rộng hiểu biết hoặc trải nghiệm nếu có cơ hội giá là tiêu chí tham khảo thôi! Nên tiêu trí đồ tinh tế giá tinh tế ko thể xảy ra trừ khi là đồ cũ thôi!
@haiau_fly Thương hiệu nổi tiếng thì đúng, độc đáo chất lượng thì chưa chắc 😃
Mr. JB
ĐẠI BÀNG
9 năm
năm nay chắc nhiều sản phẩm ra mắt có số "6"
lucatoni91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tinhte thì chỉ cần đẹp-đắt là đc rồi 😁
tayeutl
TÍCH CỰC
9 năm
6 số gì 8 số ấy chứ
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
designed by B& O in Denmark.
made in china.
nhìn thấy trên nhãn.
jino
TÍCH CỰC
9 năm
@iLi B&O loại tech kiểu này, toàn made in China bạn ạ, loa cũng thế, mình chỉ thấy loa A9 à made in Czech.

Cái tai nghe H6 này chắc cũng 2 năm rồi giờ còn ""trên tay" nữa 😁. Cái này đưa vô sưu tập b&o cho vui chứ chất lượng/gía tiền thì ::D

@Trung Dt: khôg biết tt có nhu cầu trên tay 1 số sản phẩm b&o khác không? Mình có 1 ít định gửi tt trên tay cho vui 😃
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp nhưng dây rợ lằng nhằng,thời buổi này chỉ thik tai nghe ko dây 😃
@vinhbao1989 Tai nghe ko dây thì tiện lợi hơn cho những người di động nhiều nhưng chất âm ko bằng đc các loại tai nghe có dây đâu bác ạ. Tín hiệu âm thanh bị méo do điều chế tại bộ phát không dây và giải điều chế tại bộ thu không dây. Vì vậy nếu nghe nhạc để thưởng thức thì thường tai nghe có dây được chuộng hơn.
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhbao1989 Không dây thì chất âm kém... đánh đổi chất lượng để lấy sự tiện dụng có đáng không.
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhbao1989 rửa cục phèn ở chân đi đã rồi phát biểu cho tinhte bác.
với 11 triệu có khá nhiều lựa chọn đáng cân nhắc so với tai nghe này 😁
Nhu cầu di động thì mình chọn tai nghe không dây, để thưởng thức cũng không chọn em này với cái giá 11 triệu
Với 11tr thì có nhiều lựa chọn tốt hơn em này 😆
phuong_nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng giống như nhiều bạn: "Có chừng đó thì mua Nikon hay Canon khủng chứ không mua Leica".

B&O đã làm tai nghe từ lâu, sao lại đầu năm 2015 bổ sung phân khúc tai nghe?
@phuong_nam
Cmt của bác sẽ đúng nếu đây là diễn đàn chuyên về âm thanh!
i-droid
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết sao mình đeo mấy cái tai nghe này ko được. mua con beat studio với sennheiser momentum over ear mà nghe dc khoảng nửa tiếng là bắt đầu đau với nóng tai.😔
@i-droid Mình cũng thế do mình rất hay đổ mồ hôi. Vì vậy đeo tai nghe kiểu chụp tai một lát là cái vành ướt hết mồ hôi. Nên mình hay dùng loại nhét tai thôi.
B&O thì giá mắc thôi rùi, 11tr mình nghĩ sẽ không lấy con nầy
jino
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Ku Kiên gió biển bán mắc bạn ơi, con này hàng xách tay chir 7-8tr, mà màu đen mới đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019