Mở hộp TEAC HA-P90SD: ampli di động kiêm máy phát nhạc Hi-res, hỗ trợ DSD, pin tốt

Trung Dt
31/3/2015 6:51Phản hồi: 119
Mở hộp TEAC HA-P90SD: ampli di động kiêm máy phát nhạc Hi-res, hỗ trợ DSD, pin tốt
Khi nhu cầu nghe nhạc Hi-res tăng lên cũng là lúc những những bộ amplifier sẽ phải hỗ trợ nhiều hơn những nguồn phát tiện dụng và nâng cao tính di động. TEAC vừa giới thiệu đến thị trường Việt Nam máy nghe nhạc HA-P90SD kiêm amplifier di động tích hợp DAC. Mang thiết kế đặc trưng của DACamp di động, TEAC HA-P90SD lại có khả năng phát nhạc trực tiếp từ thẻ nhớ tích hợp, giá của máy vào khoảng 15 triệu đồng.

HA-P90SD mang thiết kế kim loại cứng cáp với trọng lượng khoảng 280 g. Nó có chiều tổng thể 12,3 cm, tương đương với iPhone 5 nhưng đem lại cảm giác lớn nhờ thiết kế dày 2,15 cm. Thiết kế của nó mang đậm phong cách của một chiếc DACamp hơn là một chiếc máy nghe nhạc, đặc biệt là núm xoay điều chỉnh âm lượng và các kết nối nằm bên cạnh. Tính năng máy nghe nhạc hiện ra khi phần màn hình và phím điều chỉnh ở mặt trên được lộ ra.

Để nghe nhạc trên HA-P90SD, bạn chỉ cần cắm thẻ nhớ microSD vào cạnh bên của thiết bị để máy có thể có thể quét toàn bộ thư viện nhạc. Thiết bị có thể phát các định dạng WAV, FLAC, DSF/DFF, AAC và MP3. Trong đó FLAC chỉ hỗ trợ đến 96kHz/24-bit, tuy nhiên nó lại đọc được DSD 2.8 và 5.6MHz.
Việc kết nối các thiết bị ngoài để sử dụng tính năng DACamp, TEAC có trang bị một cổng USB tiêu chuẩn rất dễ dàng để cắm các thiết bị của Apple (cáp lightning, 30-pin). Trong khi đó nếu muốn sử dụng Android thì bạn phải dùng cáp OTG và sợi USB hai đầu đực. Ngoài ra một ngõ 3.5mm Line In cũng dễ dàng kết nối bất kỳ thiết bị âm thanh nào hỗ trợ 3.5mm.

Thiết bị sở hữu bộ chuyển DAC dựa trên con chip Burr-Brown PCM1795 tích hợp trên bộ DAC hi-end cao cấp của hãng là UD-501 (giá khoảng 1.000 USD). Bên trong cũng tích hợp op-amp độ nhiễu thấp OPA1602 và công suất cao, cung cấp công suất cho tai nghe lên đến 10mW tại 32Ω. Với dung lượng pin 3.460 mAh, máy có thể phát nhạc liên tục 7 giờ, một con số rất ấn tượng cho một thiết bị di động. Ngoài ra thiết bị cũng hỗ trợ sạc nhanh trong khoảng 4 tiếng.

Như vậy TEAC HA-P90SD sẽ phù hợp với những bạn vừa thích nghe nhạc từ các nguồn phát di động, đặc biệt dễ dàng tận hưởng các bài nhạc một cách nhanh chóng từ khả năng phát nhạc qua khe cắm thẻ nhớ, hỗ trợ định dạng lên đến DSD và thời gian dùng pin tốt.

Xin cảm ơn cửa hàng Mai Nguyên đã hỗ trợ sản phẩm cho bài viết
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có cảm giác không sang trọng lắm
@long9668 điện thoại chỉ là công cụ sao bạn đánh ddoogf việc xài iphone là ngu học. nhỡ họ xài iphone rồi viết App cho iphone kiếm tiền tỉ thì cũng ngu học luôn hay sao. Bạn nên xem xét coment của mình.
@long9668 Nên suy nghĩ 1 chút trước khi CM. Dùng đt của hãng nào là ý thích của người ta...
@ttt358 Ku này lúc nào cũng bị táo ám ảnh đến nỗi bài này chả liên quan gì đến phone cũng nhớ táo.
hibe86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Những bài viết giới thiệu ntn rất hay nhưng chỉ vì không có giá cụ thể (cho dù là giá của Nhà SX) lại trở thành vô nghĩa 😁
@hibe86 em không nhầm thì con này 15tr bác ạ
@hibe86 Chuẩn, cái người đọc quam tâm thì không cung cấp.
@hibe86 MN bán 14.990 bạn . K treo giá chắc vì các mod sợ mn nghĩ là QC cho MN .
Sony Walkman ZX2 rồi cần gì cái này.
@ttt358 Sao so sánh được bác @@ 1 con là dac/amp, 2 con kia là dac thuần mà @@ Nếu xét dac ko thì chắc 2 em kia nhỉnh hơn 😃
@Boy Uchiha oh, mình thuộc loại gà mờ mới tìm hiểu thui ah, nên đang tìm 1 con vừa tầm để chơi, nghe nhạc từ laptop ra dàn cứ cảm thấy thiếu thiếu gì đó nên nghĩ DAC nó sẽ xử lý tốt hơn máy tính. kho nhạc FLAC 400 GB mà nghe không cảm thấy hơi phí. 2 con bạn nói có vẻ hơi bự để mang đi nên có để ý con Dacmagic nhỏ gọn, mà nếu 2 con kia chất lượng vượt xa con dacmagic thì chắc phải chọn lại.
@ttt358 Con odac nhỏ gọn mà bác =))
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@ttt358 Mấy em này cầm gọn trong lòng bàn tay. Bác ko phải lo là ko mang đi lại dc 😃
đa năng quá, không biết mai nguyễn có hàng demo không
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@iphone368 bác ở HCM thì cứ ghé mình ,có hàng test thử đó 😁
đọc đến con chip tích hợp là biết em nó ko dưới 20 củ rồi
Giá có cái clip trên tay nữa thì quá hay rồi.
BinBob
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá tại Mai Nguyễn: màu đỏ = 15.9tr; màu xám = 14.9 tr.
vâng. tính di động của nó thì sony bị loại vì chơi sony ZX2 cần thêm 1 con Am. đi đâu cũng xách theo 1 con phone, 1 con sony zx2 và am của nó chắc chết quá, chơi con này thì độc dược rồi vì ko cồng kềnh, giá tốt chưa biết âm hay âm chuẩn thế nào. xin nói lại là nó là Am tích hợp máy nghe nhạc.
cocconden
TÍCH CỰC
9 năm
cứ tưởng mở máy xem bêntrong!! hehehe
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
những thiết bị thế này thì phải có những file Audio tốt thì mới thấy hết được giá trị của nó
vẫn đang trung thành với astell & kern 100 , nghe rất hay , con này chưa nghe chưa rõ thế nào
Những sản phẩm như thế này chỉ dành cho đại gia có nhu cầu cao. Mình mà có 16tr thì mình đầu tư dàn âm thanh ở nhà cho chất trước khi mua cái "hộp biết hát nhưng giá chát" này 😁
love4991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này có vẻ chi tiết tốt hơn AK100 và fun hơn, nhưng mềnh vẫn thích AK100 :rolleyes:

Tùy nhu cầu thôi bác, nhưng cùng 1 tầm tiền thì 1 bộ loa ở nhà ko bao giờ cho ra chi tiết và các dải âm được như 1 bộ headphone đâu bác :D, loa chỉ ăn headphone ở khoảng âm trường và cái bass thôi.
hoangmk
TÍCH CỰC
9 năm
@love4991 Cảm giác khi mở dàn loa nghe âm thanh tràn ngập cả căn phòng, hoặc ban đêm nhìn ánh sáng lung linh từ chiếc ampli đèn phát những bản nhạc êm dịu đối với mình thú vị hơn rất nhiều so với dùng máy nghe nhạc và headphone
love4991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangmk Thì ý mình là tùy nhu cầu mà 😁, mình chỉ cho SQ thôi :D
chitrung712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangmk Vãi ông đi so sánh loa vs tai nghe , 2 cái nhu cầu sử dụng khác nhau .....mấy bố so sánh thế này đủ biết ntn khỏi phải nói ...
hoangmk
TÍCH CỰC
9 năm
@chitrung712 Nhu cầu gì khác nhau hả bác !? Không phải cả 2 đều cùng phục vụ cho nhu cầu nghe nhạc sao? Với lại mình viết những lời đó để trả lời 1 bạn so sánh giữa loa và headphone. Bác nên đọc kỹ 1 chút, còn muốn spam thì vui lòng đừng quote bài của mình, thanks !
Cho em hỏi sao nó lại mắc tới vậy... Hả mấy anh
love4991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghias Âm thanh cũng như mọi thứ khác thôi bác, chất lượng tốt hơn thì mắc hơn, cũng như sao chiếc SH cũng 2 bánh mà lại mắc hơn chiếc AB vậy :p
@love4991
love4991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghias Nếu bác ko có trải nghiệm thực tế thì cũng ko bao giờ hiểu được giá trị của nó, âm thanh thì phải tự mình nghe và cảm nhận chứ ko diễn tả bằng lời được.
muốn 1 lần đc nghe thử mấy con này😁
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là thiết kế cái lỗ microUSB và ÚSB làm mất hẳn cái sang trọng của sản phẩm
Bỏ ra 12tr mua con Q-DAC của Audiolab sử dụng chip ESS Sabre DAC chip có vẻ hợp lý hơn.
@emkobit Cái vấn đề là bác có vác được con Q-dac ấy đi lòng vòng không 😃 Nói như bác chắc chả ai chơi IEM 😃
Thấy ông chú ở đâu đó bảo con này mà nghe tai iphone cũng ko gia gì. Cứ phải 1 cái tai ngang nó nghe mới ra gì gì đc :v
con đó thì ngon rồi đó. mà nói gì nói chứ phải có nguồn nhạc xịn thì xài mới đang chứ binh thường thì mình nghĩ chỉ cần cái giá rẻ thôi tầm 1,2tr với cái trai nghe cỡ 2tr là nghe được lắm rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019