[MỞ LẠI] Nơi giúp đỡ ROOT,UNLOCK,RECOVERY và UP ROM Android

depzai125
10/2/2012 17:12Phản hồi: 775
775 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có hỗ trợ cho fpt table II ko you, mình tìm trên google mà chả thấy, mình muốn root hoặc up rom muiu cho fpt table II này
@hdthanhtuan ban dung super on click 2.3.3 tro len la dc
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
bác có thiện chí thế là tốt rồi thank. mờ bác muốn giúp trực típ thì bác phải bảo ở đâu đề ae còn bít chứ.

Bác tìm hộ em con tablet Benss B7 của em đang cài 2.3.4 nghe nói đã lên 4.0 được rồi mà bên mấy diễn đàn nước ngoài em không rõ tiếng anh nên không tìm được bác tìm giúp em được không?thank bác
@bebi1250 thương con chó ghê
@bebi1250 Bạn up dc con Benns B7 chua minh cung dang cần giúp do dó.
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể chỉ mình cách root huawei u8800 pro ko? thanks trc
Mình đang dùng android của Nhật. Model cụ thể là Softbank 006sh, nhưng k dám root vì k có room up. Tìm hoài chẳng thấy. Có cách nào để lấy room gốc của máy k pro
Ban nao jup mjnh cai flash cho lg e510 di.cam on nhju
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bác xài 2.3 -> thì làm theo cái này là được http://www.tinhte.vn/f216/update-adobe-flash-player-v10-3-cho-armv6-881852/
@depzai125 Bạn giúp mình unlock samsung T679 với dc ko ạ ? Thank bạn nhìu 😃
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
@banhhe Unlock cái gì hả bác ?
Bác giúp em cách root máy HTC incredible 1 bản chỉ dùng CDMA của verizon em tìm mãi trên tinh tế rồi ko có thanks bác trc.
cái này bác lên market tải phần mềm Z4 về cài sao đó dùng nó root trong 1 nốt nhạc
lang186
TÍCH CỰC
12 năm
Đây bạn . Tham khảo ở đây .

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?494-HTC-INCREDIBLE-S-amp-INCREDIBLE-2 từ Desire HD của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
bác ơi, chỉ giúp em cách lagfix con Captivate vs, mới up Rom mà k bik lagfix thế nào cả..Thanks bác
bác biết cái này k giúp e vs...
Mong bác hướng dẫn cho em phần UNLOCK,RECOVERY cho máy galaxy s m110s đc ko ak ....
Mình đang xài e LG Optimus Black P970 ----- Đã Up lên 2.3.4 bằng LG PC Suite -------
H mình mún root máy thì cần phải làm những gì....?
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất cảm ơn bạn. Đúng là trên diễn đàn có nhiều bạn cũng muốn root, up rom... nhưng còn chưa dám làm vì sợ có vđề j rủi ro với em bồ của mình. Có số liên lạc trực tiếp thế này có gì gọi dễ hơn nhỉ? Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Đứa em nghịch cái gì đó trong lúc update system của version 3.2 (chưa root), bây giờ nó ko boot được, vào được màn hình chính là tự shutdown, đồng thời không charge luôn. Bây giờ làm thế nào vậy bạn? Cám ơn nhiều nhé
Bác ta vừa khai trương thì đã có gần chục cm trả lời. Coi bộ bác phải bận rộn lắm rồi đây ^^
bạn giup mình root con máy oppo x903 với nhé mình tìm ra cach root mà làm mãi không dc.cảm ơn bạn trước
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này em chưa thử bao giờ bác ạ.có lẽ chưa có cách root

---------- Post added at 07:05 PM ---------- Previous post was at 07:02 PM ----------

Thanks bác.Con này của bác em cũng ko tìm thấy hướng dẫn.Nghe nói về VN nó được root sẵn rồi mà bác ?

---------- Post added at 07:06 PM ---------- Previous post was at 07:05 PM ----------

http://www.tinhte.vn/f280/huawei-u8800-x5-huong-dan-chi-tiet-cach-root-may-up-rom-859525/
của bác đây.đã có bài rồi.bác làm theo nếu mắc ở đâu cứ hỏi em nhé
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
root u8800 với u8800 pro giống nhau hả bác
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể nói là như thế được bác ạ !
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
để em ngâm cứu thêm đã vớ vin die phone thì khổ
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện giờ máy đang chạy bản nào bác ?

---------- Post added at 08:41 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

Con này có thể xài Super One Click hoặc bác làm theo hướng dẫn như ở đây,Rất chi tiết
http://www.tinhte.vn/f280/lg-optimus-black-toing-hoip-update-fw-root-rom-907542/#post11546317

---------- Post added at 08:46 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

http://www.droidviet.com/forum/nang-cap-firmware-moi/9717-cach-cai-va-root-ban-rom-v20b-tieng-viet-cho-p970.html ngoài ra còn cách này nữa bác ạ.Nếu chưa làm được bác cứ LH em nhé.đã có số ở trên

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

Vâng ! Cám ơn bác động viên ạ.em cũng chỉ muốn đóng góp tí ti cho mọi người thôi.Ai có nhu cầu cứ LH thẳng với em ở số trên tự nhiên ạ

---------- Post added at 08:49 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

Em đã gửi SMS cho bác rồi nhé.

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:49 PM ----------

Vâng 😁cuối năm ngoái em bận quá nên ko theo dõi sát được và cũng chưa trả lời nhiều người được nên topic hơi đìu hiu.2 tháng mới được 31 trang nên năm nay em sẽ mở topic mới để trợ giúp cho mọi người tốt hơn.Bận rộn thì cũng ko vấn đề gì lắm,quan trọng là giúp được mọi người tí tẹo cho vui,vừa được giao lưu học hỏi nhau lại vừa tránh được thời gian lãng phí ạ.Cám ơn bác quan tâm nhé :bounce:

---------- Post added at 08:58 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

COn này em nghĩ là em đã mò được hướng dẫn rồi.nếu bác có thời gian thì cầm qua em xem rồi làm thử nhé.vì em chưa gặp bao giờ nên cũng cần thời gian nghiên cứu
Mình đang xài e Acer E 310---- Đã Up lên 2.3.4 -------
H mình mún root máy thì cần phải làm những gì....?
Tuan ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu được chỉ mình cách cài rom cho HTC merge mang verion với.(đã root được rồi nhưng ko cài được rom mới)
Mình đang dùng HTC WIDEFIRE 2.2.1, mình có thử mấy cái cách trên Tinhte.mà vẫn k đc 😔 hichu..đem ra hãng thỳ tới 250k..ai có thể chỉ mình k ?
xuanduyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@step.kis_alone Cùng câu hỏi nthe này, chủ topic có thể trả lời 1 cách tỉ mỉ chút ko? CÓ hướng dẫn càng tốt :(
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanduyet đây bác http://www.pdaviet.net/showthread.php?146939-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-WILDFIRE
Nếu bác biết được lỗi "stuck on step 12 with HTCdev unlockbootloader" , hay cụ thể là lỗi không nhận được Unlock_code.bin qua fastboot của dòng máy HTC, khi nhập code cmd hiện dòng này

nếu bác biết thì em xin phục bác đấy 😃

@phonghoangka Mình xin hỏi bạn đã xử lý được vụ này chưa ạ. Mình đang gặp rắc rối vụ unlock này. cám ơn bạn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019