[Mobell Paladin-Cherry Omega HD 2.0-Doov D10s] Hướng dẫn root,recovery,rom stock

thienhoa3
30/7/2013 3:29Phản hồi: 5.266
5.266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Sony Xperia

Gửi từ Mobell Paladin của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Cái edit rom mình đã hướng dẫn rồi,back lại sẽ thấy
Không nên dồn hết dung lượng rom vào 1,bởi sẽ gặp 1 số lỗi
@thienhoa3 Sao cái kernel là unavailable là sao bác ?
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Link rom galasy chua co ha bac?????
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Đó là khai báo gốc,mình kho6bg biết sửa
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gửi từ Mobell Paladin của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
sicore
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác thiênhoa cho em hỏi ngu 1 tý. 1 máy ảnh 8mp thì chụp cho ra bức ảnh tầm mấy mb max? em thấy cu mobell anh 12 mp mà tương đương có 5mp ? ko biêt có phải do cách chụp và điều kiện chụp ko?
betboai93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Hòa ới. Cài được CWM rồi. Giờ muốn up rom stock của bác bằng CWM luôn thì làm thế nào vậy
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@betboai93 Cái đó mình phải edit cấu trúc rom lại
Tốt nhất backup rom lại,đó là 1 dạng bản rom stock đó
Mình cũg mới mua mobel paladin ! mình cài mấy cái cwm mấy pác đưa ! vào Recovery Backup Rom Xog rồi thử Restore laj thì nó báo MD5 mismatch ko cho restore laj ! hjx có ại bjk lỗi gì ko
@swarkylove bác full wipe lại như nhidieu đi xem hết lỗi chưa
@nhidieu flash bằng lt là cái nào
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
La cai huong dan phan vung lai rom do ha bac?? De lam rom het bi loi a. Sao minh thay con qmobile s11 no de lam rom het ma??
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amsempron Vẫn dùng q s11 à,thấy bác kkkkk6 vẫn đang ngày đêm chỉnh sửa rom q11
Cái kia chỉ hữu dụng với ai cài nhiều pm lên máy
Rom 4g nó chia ra làm 2:1 phần chứa rom,1 phần làm thẻ nhớ usb trong máy,cái này nó edit lại cái tỉ lệ đó
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Umh. Dung 2 may lun bac.Ghet cai kieu bo nho trong it ma no cu bat chep data game len may.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa up😃
Rom sony đẹp thật . Mà ở màn hình home fím menu k có tác dụng? Gps k hoạt động .
- chạy mượt .
Screenshot_2013-08-07-17-28-25.png Screenshot_2013-08-07-17-28-36.png Screenshot_2013-08-07-17-29-50.png Screenshot_2013-08-07-17-30-05.png
Đây là rom gốc mình backup bằng cwm chưa root riếc gì cả . Y như lúc mới khui hộp ý .
Ai cần thì tải về giải nén ra rồi coppy vào thư mục clockworkmod /backup trên sdcard xong vào cwm restore lại
download
Rom của galaxy chạy ngon ko mấy pác ! pác nào test rồi tạo ra lt để e splash cho máy ! e flash recovery hoài màk nó ko restore dc ! hxhx ! backup ra file thì dc ! màk restore lại thì báo MD5 mismatch hoài ko cho restore ! bản rom gốc này sao kén app ! chạy alpha 7,9mm,wildbllod,BC2,MW4 ko dc gì cả,ạ có link down legecy eternal full ko ! cài vào down wa wifi bị dis ko cho down
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swarkylove Lỗi này không phải do rom mà là do gameloft no check license rất kỹ nên khi nó phát hiện là nó cho bạn out game liền.
Tất cả các game bạn nói đều có thể chơi tốt nhé.
Qua đây:
http://www.tinhte.vn/threads/mobell-paladin-fshare-tong-hop-game-mod-hack-khung-chay-tot-tren-paladin-update-lien-tuc.2148396/

Mỗi game đều có phương pháp cài của nó, phải làm đúng các bước mới có thể chơi được nhé.
Àh ! nhân tiện cho hỏi mấy bác xài chương trình gì để cài game Android và copy DATA vào thẻ nhớ mà ko bị lỗi xảy ra
Mới vừa down 9mm của
Mới vừa down game 9mm của ông ! khi vào logo xog wa cảnh cái nó out àh ! hjxxx
@amsempron Hjx,mình ko bik nữa,vẫn xài Rom gốc,chỉ root xog,cài game vào thì ko chơi dc ! vào logo Gameloft xog tới cảnh trailer thì bị out,tui dùng Wondershare MobileGo for Android cài game rồi copy vào
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swarkylove Bạn cứ làm theo các bước như bài viết của mình đi. bật wifi,đang nhập google play cho nó check license.
sicore
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swarkylove bác khắc phục đc chưa chỉ e coi? thanks
@sicore Trc thẻ nhớ bị lỗi ! mới đổi thẻ nhớ test thôi ! ko đủ bộ nhớ test 9mm.....mấy game kia test chạy ầm ầm ! trc do thẻ nhớ lỗi ! h đag chạy rom samsung ! chơi game 2 ngày rồi ko thấy lỗi
Bác thienhoa có thể fix lại rom sony cho mọi người được k bác ( menu ở màn hình home và gps ý ) thanks bác. ?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Vọc quen rồi . K vọc ngứa tay , bao giờ mới được như bác nhỉ ?
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Đúng là rom Sony bị lỗi như bác nhidieu nói. Bác có gắng fix nhé, Thank cái ủng hộ tinh thần bác nào. 😁

Vọc rom Samsung của bác up tối hôm qua tới giờ thấy cảo vẻ ổn đó.
Chưa lỗi lầm gì, Thẻ nhớ được làm bộ nhớ mặc định luôn, rất hữu ích để cài game nặng, chứ nhiều game nó cứ bắt chép vào bộ nhớ máy trong khi bộ nhớ máy thì ít. Mà sao bác không sửa mấy cái info của điện thoại thành samsung lun nhỉ, kiếm cái biểu tượng samsung dán chồng lên chữ mobell là thành Samsung Galasy S4 cmnr :D
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amsempron Thank,mình không xài 3g nên không để ý,chỉ test xong rồi tắt
Cái này fix dễ,thay cái baseband rom gốc vô là được,các bạn tự fix cũng được
Copy cái file modem.img trong system/etc/frimware của rom gốc cho vào rom sony,set permision cho nó
Vụ đổi tên máy qua SS cũng dễ,nhưng ch play hay game nó dễ báo lỗi do nhận sai cấu hình
Gửi từ Paladin của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thienhoa3 Còn gps fix ntn bác ?
Bác làm cái rom oppo đê
bác up thử rom ss này chưa
bác chuyển qua rom ss thử xem
Chưa phát hiện ra lổi .
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp