Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Mobell Paladin-Cherry Omega HD 2.0-Doov D10s] Hướng dẫn root,recovery,rom stock

thienhoa3
30/7/2013 3:29Phản hồi: 5.266
5.266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Soạn thảo bằng giọng nói khá hay
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu À,google đã hỗ trợ giọng tiếng Việt rồi,nhưng còn chưa chính xác

Gửi từ Paladin của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
95% đó bác ...
@nhidieu nói ko chuẩn dính ngay 5% còn lại😁
bác thienhoa ơi, rom samsung của bác có gì hay hơn rom gốc zị, nghe các bác đã up bảo nó hao pin hơn có fải zị ko?😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x Mình thấy dùng bình thường như rom gốc thôi,nói chung rom gốc cũng mượt,nhưng độ đẹp và tùy biến không bằng rom samsung

@thienhoa3 Thích rom sony hơn . Nếu bác fix lại hoàn thiện thì hay quá . Thanks bác @
xin hướng dẫn dùm root bị port 5037 là sao vậy các bác
@van_quang_long Rút ra rồi cắm lại
Mấy cái game mình cài vào thẻ nhớ,Mỗi lần tắt máy hay reset lại thì icon ngoài màn hình chọn nhanh của điện thoại lại mất,mỗi lần như vậy phải đem ra lại,ạ bjk cách khắc fục hok
Da khac phuc dc.do k biet kich hoat usb deb....

Sent from my Paladin using Tinhte.vn
@van_quang_long Vào Tích vào USB debug thôi màk fải hok ! hay làm gì nữa
@swarkylove 4.2 nó k hiện lên sẳn mục USB deb... thì phải, phải vào mục giới thiệu dt sau đó ấn 5 6 7 lần gì gì đó ở mục số phiên bản tiếp theo ra ngoài chọn mục tuỳ chọn nhà phát triển, tick vào gõ lỗi USB ......
@van_quang_long Chòy oy,kái này bjk òy ! hj,ko gỡ lỗi USB thì sao cài app dc ^^
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang chinh phục rom em Sony Xperia C(máy dòng C phân phối ở Tàu,rom nội địa Tàu),đã up thành công trên Paladin nhưng còn rất nhiều lỗi cần chỉnh sửa
Rom nguyên bản của Sony,có lockscreen của Sony

@thienhoa3 Thanks bác . Tiện thể bác Việt hóa lun nha bác .
@thienhoa3 cái lock screen nó đẹp quá bác thienhoa, mà rom tàu chắc bác việt hóa mệt lắm nhỉ😃
Nhờ các bác tư vấn giúp. thứ 6 tuần rồi đi công tác về trời mưa đường trơn quá té xe nứt xương gò má may thêm 3 mũi giờ còn ê quá hichic. xe k bị một vết nào mà người bay xuống hầm sú, gáng gượng ngồi dậy lấy e nó ra bỏ túi trên đem về xài thấy cũng k vấn đề, 3 ngày sau lâu lâu bị treo rồi tự khởi động lại, đem vô dienmay hỏi có vệ sinh máy rớt nước k? có nhưng phải gửi lên TPHCM 10 ngày lấy và mất bảo hành, đành đem về nhờ thằng bạn sửa điện tử tháo ra vệ sinh giúp (dù sao cũng k còn BH nữa tháo ra vs cho chắc ăn mặc dù sau mấy lần bị treo máy đã sử dụng lại như bình thường). Vấn đề mình muốn hỏi là sau này lỡ vọc vạch hư rom mình đem đến dienmay có cài rom lại cho mình như rom lúc mình mới mua k? bao nhiêu tiền?. Hiện tại có bác nào đã lưu lại rom gốc như lúc mới mua cho mình xin link down về để phòng thân, cũng ngứa ngáy tay chân lắm nhưng lúc này bận quá k có thời gian dùng thử mấy bản rom của bác thienhoa, thấy đẹp quá. thanksssssss
@van_quang_long có rom gốc up bằng Flash của bác thienhoa, rom gốc CWM của bác nhidieu. Bạn đem dienmay nó cũng gửi cho mobell up tính fí ah
Bạn quay lại trg đó .
@nhidieu bạn nói gì
@van_quang_long Sorry gõ thiếu số 2 . Là trg 2 ý
@nhidieu ok thanks, sẵn cho mình hỏi luôn up bằng flash tool và up bằng cwm phải sử dụng 2 bản rom khác nhau hay là chỉ dùng một bản mà có 2 cách up
@van_quang_long tất nhiên là khác nhau hoàn toàn về cấu trúc nạp rom vào máy ko thể up lẫn lộn cho nhau
Rom SamSung này ko có Tạo chữ ký cho tin nhắn hả mấy pác ! sao em kiếm hoài ko thấy
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chưa có cách phân vùng Rom hả bác thienhoa?
Hình như Paladin không nhận thẻ nhớ ở định dạng NTFS thì phải?
Có cách nào cho nó nhận thẻ NTFS không bác thienhoa
@amsempron Bạn test thử game nova 3 chưa ?
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Nova 3 chưa test. Vài hôm nữa sẽ lên thêm 6 game: Asphalt 7, Gangstar Vegas, The Dark Knight Rises, Despicable Me, Zombiewood, The Oregon Trail American Settler. Chờ nhé. Dạo này bận qua nên chưa up lên host.
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Lên tiếp 4 game The Dark Knight Rises, Gangstar Vegas, Zombiewood, Despicable Me
http://www.tinhte.vn/threads/mobell-paladin-fshare-tong-hop-game-mod-hack-khung-chay-tot-tren-paladin-update-lien-tuc.2148396/
Con này vào cwm k cần tháo pin . Lúc trước sài con le A800 cứ phải tháo pin ..@
hôm kia cài cái Yahoo Weather fải nói là tuyệt đẹp nhưng khổ nổi nó bị sung đột fần mền gì trên rom gốc làm máy nóng và hết pin ngay trong 1đêm mình fải tháo bỏ, có lẽ cơ chế update thời tiết bằng wifi của cái app này dễ bị xung đột. Có bác nào cài và bị như mình ko?:eek:
@nuhonngatngay8x Mình sài android weather hay hơn .
@nhidieu mình dùng nhiều cái rồi, cái yahu weather mới ra đẹp đấy bác ợ nhưng mình đành dùng asus weather của fonepad zị
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn biến nút camera thành nút nguồn
Dùng RE truy cập theo hình
Mở file mtk-kpd.pl
Kiếm dòng 212
Sửa thành POWER WAKE
Save và reboot
Xong

@thienhoa3 thanks bác .
@nhidieu Bác cho em hỏi vậy mình chỉnh nút nguồn thành nút camera được không bác .
thienhoa3 cho mình hỏi đường dẫn đến file mtk-kpd.pl được ko?
Thanks!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ninhhoapc System/usr/keylayour

alo ban oi mobell paladin cua minh luc moi mua dung luong trong trong trình quan lý file là 1g2/1g5 sau qua trình su dụng và copy nhầm lẫn bo nho trong minh kiem tra lại chỉ trống 900mb mặc dù là cài đặt lại máy về dữ liệu gộc nhưng dung lương trống trên máy chỉ co 900 mb ko dc 1g2 như trước nữa có cách nào xóa nhưng file mình đã copy vào máy do nhầm lẫn vào bộ nhớ trong ko về trạng thái ban đầu máy mình chưa root ( lý do là trc mình cài game trên máy và copy data game vào máy nhầm vào bộ nhớ trong hoặc và bộ nhớ điện thoại = trinh quản lý file trên mạng về và từ đó mình gặp rắc rối này) chữa cháy cho mình với
mình cũng đã xóa dữ liệu trên máy ( máy mình chưa rôt Mobell paladin) các abn5 pro hay pro thienHòa giúp mình xóa những file mình đã copy vào máy trên ( bộ nhớ trong và bộ nhớ điện thoại để đưa máy mình về thơi kỳ nguyên thủy giúp với rất cần các bạn pro tinh te giúp)😔
bộ nhớ máy mình đã cài lại về dữ liệu gốc và xóa bộ nhớ điện thoại mà nó vẫn y sì trống 900 mb chưa cài đặt gì nó ko nhứ lúc đầu mình mua máy về ( lúc mua máy về bộ nhớ trên máy xem = trình quan lý file có sặn trong máy là trống hơn 1G do minh thiếu hiểu biết copy nhầm data game vào bo nhớ trên máy minh dơ trinh quan lý file tren apptore vào sem dc system cua hệ thống( mặc dù máy mình chưa root nên copy nhầm dât vào ko biet nó nằm chỗ nào
@quan mem new paladin nếu máy bạn đã đặt lại về dữ gốc (factory reset) thì tức là nó đã gỡ bỏ hết những gì bạn cài vào rồi, còn dụng lượng trống trên đt bạn đã nói cũng xóa sạch thì đâu có vấn đề gì nữa. Bạn có thể dùng ngay app mặc định của máy là Clean Master ---> Lịch sử để xóa những file, thư mục dư ko sử dụng trên bộ nhớ máy
@quan mem new paladin Vào cài đặt => dung lượng => xóa bộ nhớ điện thoại . Ok
có pro nào giúp với và như tiêu đề của bài viết bác thiênHoa -
Hướng dẫn root,recovery,rom stock -- bác có clip hướng dẫn thì tốt biết mấy mình mình mời sài dien thoại android lần đầu nên bài viết chưa đủ chính xác để mình có thể hiểu tự tin để root,recovery,rom stock _ ko dám làm vì bài viết còn chưa đủ để mot nguoi nhu mình du tu tin de lam
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
@quan mem new paladin minh không đủ thời gian và trình độ để làm giúp bạn ! có lẽ bạn nên liều một chút. đừng lo lắng
@quan mem new paladin Đọc tới đâu làm tới đó là ok.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019