Mobifone làm ăn như lừa đảo.

timekiller
13/3/2012 9:16Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt nhất là các tin nhắn nhà mạng gửi về mời tham gia các chương trình khuyến mại các bác nên tìm hiểu kỹ: tham gia thế nào , nếu tham gia thì tính cước như thế nào, và muốn hủy thì hủy làm sao, hủy có mất phí hay không. Sau khi biết tất cả các thông tin này rồi các bác có thể tham gia hoặc không tham gia. Các bác cứ tiếc mấy trăm đồng gọi lên tổng đài, rồi đến khi bị trừ tiền cao lại nói nhà mạng này nọ. Mất công lại đi kiện cáo. Mình phải chủ động tìm hiểu thôi, tiền trong tài khoản của mình mà.
Em dùng Mobifone 6-7 năm nay, dùng thuê bao trả trước đó nhá, chẳng bao giờ bị trừ tiền vì mấy cái đầu số này cả. Chẳng hiểu là do em may mắn hay là do cứ có vấn đề gì là em alo hỏi tổng đài ngay nhỉ.
maxfire
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủa em thấy mấy cái tổng đài 9999 với 555 hủy tham gia đâu có mất phí đâu nhỉ?
Bác ấy chắc là dựa vào thông tin của tin nhắn gửi về nên nói chương trình mập mờ ?
Đúng như bác kimcuong nói , cái tổng đài 9090 chắc các bác ấy coi là làm cảnh nên không bao giờ chịu gọi lên tìm hiểu. Đến khi không hiểu rõ quy định , xảy ra chuyện kêu người ta làm ăn thất đức ? =))
Mình cũng dùng mobifone khá lậu khoảng 6 năm nay rồi nhưng cũng không bị trừ tiền kiểu này. Thỉnh thoảng mình cũng nhận được tin nhắn quảng cáo của nhà mạng mời tham gia nhưng mình không tham gia nên không bị mất cuớc. Vì thế lời khuyên là không muốn bị trừ tiền thì không tham gia, không nhắn gửi gì nữa chỉ nghe gọi bình thường thoai
Nếu các bạn muốn tham gia hay sử dụng DV gì thì hãy nên tìm hiểu cho kỹ tránh phát sịnh cước nhé. Nhà mạng có tổng đài hỗ trợ 24/24 cơ mà.
Em thì không nhận được tin nhắn mà nhận cược gọi nhỡ. Lúc số này lúc số khác. Cứ nhá máy cái là tắt. Khi gọi là là gặp ngay đầu dây bên kia " em là 1 cô gái rất bí ấn. Ấn phím số..." bực mình hết sức. Điện thoại lên tổng đài họ nói mobiphone không liên quan. Gọi lên mấy lần thì cuộc gọi nhỡ cũng giảm đi nhưng lâu lâu thì vẫn còn. Bực mình.
@hoangsmile29693 Cái này không phải là do nhà mạng đâu bác ơi, nhà mạng đã cảnh báo rất nhiều lần về việc nhận được cuộc gọi nhỡ từ các số thuê bao lạ rồi, nếu bác mà gọi lại là bị mát tiền ngay đấy. Nói túm lại là ai cần họ sẽ gọi lại chứ còn nhìn thấy cuộc gọi nhỡ từ số lạ thì không nên alo lại, mình cũng nhắc bố mẹ mình rồi, không các cụ cao tuổi rồi không biết cứ alo lại là mất tiền như chơi à.
kimcuonghkht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình
thấy các bác cứ kêu ca. tin nhắn KM gửi về mình lên mạng xem có link của CT luôn : http://xesangdontet.mobifone.com.vn/
Mình cái j cũng xem trước khi tham gia nên có dính đc. Ông google để làm j 😃
Với lại nhận được sms thông báo nếu có nhu cầu thì tốt nhất là call tổng đài nhà mạng tìm hiểu thông tin trước khi thực hiện chứ!
maxfire
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ có thông tin gì cứ alo lên tổng đài để hỏi là biết mọi thông tin ngay. Tổng đài họ đưa ra là để giải đáp thông tin mà lại.
Mình hay lên trang chủ của Mobifone để tìm hiểu, cũng có đầy đủ lắm.
@meocon259hp Đúng rồi đấy, trang chủ của Mobifone thông tin được cập nhật cũng đầy đủ lắm đó.
iphone block tin nhắn.chả dại gì đi trả lời.cái này sao trách mobi dc.do mình trả lời mà

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mọi thông tin trang chủ của mobi đều có hết mà. Còn nếu thông tin nào chưa thực sự hiểu rõ thì có thể alo lên tổng đài 9090 của nhà mạng cũng được.
Toietmoi
TÍCH CỰC
9 năm
Nhà em dùng Mobifone từ năm 2002 đến giờ và chưa có vấn đề gì. So với Vina và Viettel mà nhà em đã có dịp trải nghiệm thì CSKH của Mobi hơn hẳn, nhất là khoản thanh toán cước rất tiện lợi.
Mình cũng xài mobifone lâu nay có vấn đề gì đâu cơ chứ? Chắc tại các bác cứ hay nhắn tin đến các tổng đài dịch vụ nhiều nên mới nhận được tin nhắn đó!
hailua095
ĐẠI BÀNG
9 năm
đừng đi xe civic là êm ngay mình chẵng bao giờ có một cái tin nhắn qc nào tai bạn ham xe hơi thôi người ta làm kinh tế mà dễ gì dâng cho bạn cái xe
VNS_n
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy cái tổng đài nhắn tin trúng thưởng thì mạng nào chả có, riêng gì của Mobifone đâu (mà nói là của Mobifone thì cũng ko chính xác, vì nhà mạng chỉ cho thuê đầu số, còn nội dung thì là tụi bên ngoài nó làm). Nói chung mấy cái trúng thưởng này thì ko nên mơ mộng gì nhiều, còn cước thì xác định là siêu mắc rồi. Bác nào dính chưởng thì ráng chịu thôi. Nói bình thường là "Ngu thì chết, chứ bệnh tật gì" 😆
Các bác soạn tin TC TATCA nhé. Cmn lừa đảo hàng ngày nó trừ 6k mà mình k bít j hết. Tới khi tn báo sắp hết tiền mới bít nó trừ của mình.
Trời đất em dùng mobifone bao nhiêu năm nay chẳng có tin nhắn nào quảng cáo nào mà lừa đảo cả. Có người trúng hẳn mec đấy thôi.
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng đấy, các khuyến mại của nhà mạng đều có công khai danh sac khách hàng trúng thưởng mà, các bác lên web mobifone.com.vn mà xem, chương ình nào chẳng công khai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019