Mobifone tung gói cước Facebook/Messenger/Instagram không giới hạn dung lượng, giá 20.000/tháng

TDNC
5/9/2015 7:28Phản hồi: 298
298 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng Iphone hay Android luôn có ứng dụng vào mạng ngầm như zalo hay weather vậy nên xác định bật mạng là mấy kia cũng bật theo luôn
1stlokj
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ko phải là 20k cho Safari nhỉ 😁
Gói này nên đổi tên thành gói nham lon thi hơn. Thiệt là nham lon qua đi
DD.Du
ĐẠI BÀNG
9 năm
QUAN TRỌNG LÀ:
LÚC BẬT DATA LÊN THÌ ĐÂU PHẢI MỖI FB, MESS, INS TRUY CẬP MẠNG.!!! CÒN CẢ TÁ ỨNG DỤNG NỀN NỮA
VÀ THẾ LÀ CÁC ÔNG ẤY THA HỒ TRỪ TIỀN
ps: m dùng bb 9780 cùi bắp chả có ứng dụng j mà bật 3g 2-3 ngày n trừ mất bố 20k (Viettel) từ đó tắt hẳn, lúc nào dùng thì bật
bocua
CAO CẤP
9 năm
Mobi có mấy nhà khác cũng có . Nhưng dùng kiểu này nhiều khi quên phát lả xong phim 😁 đằng nào cũng phải xài unlimited xong mua thêm gói này cũng quá tội . Nói chung cầm dao đằng lưỡi .
@NhaLauXeHoi Thì bác nào có nhu cầu thì mới đăng ký còn không nhà mạng cũng có ép được mình đâu đúng không các bác, Đôi khi bị hạ băng thông cũng hạn chế 1 số thông tin không xem được trọn vẹn cần đăng ký thêm thôi.
ktsuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
cài mesenger thôi, face để lúc nào có wifi thì vào. nhưng nếu chơi kiểu mỗi app 10k thì có vẻ hay hơn chứ nhiều ng dùng viber, nhiều ng dùng zalo, line....vvv. nhiều ng có khi chỉ cần grabtaxi hoặc map. và nhất là cho đăng kí độc lập ko cùng với gói khác thì sẽ hay hơn
bt90
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất dễ bị trừ data nếu không chú ý app chạy ngầm @@
mấy bác khôn thật mai mốt trình Video trên FB mà mạnh như Youtube chắc mấy bác lo mà cắt sớm!
dongnart
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đag dùng gói MIU90 mới gia hạn đc 5 ngày mà vào fb chậm như rùa, lag nữa chứ.
Chẳng lẽ a Mobi chặn fb để ép ng dùng đăng ký thêm gói cho FB mới này. Nếu thế thì loạn thật rồi.
Bác nào có chung hiện tượng như mình thì kiểm chứng giúp mình và ae tinh tế với!
Bẫy khiếp, vô fb thường xuyên xem click vô mấy trang khác là dính chưởng data !
anhculan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá, tha hồ tự sướng
Paprang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không ham đâu. Dễ bị trừ tiền lắm. Mấy ứng dụng khác chạy ngầm là tốn tiền mà không biết. Nhà mạng luôn tìm cách móc càng nhiều tiền càng tốt...
có nên chuyển sang mobi ko ta
Nhà em gắn wifi đc 1 năm,và kể từ lúc đó em chả biết 3G là gì 😆
Đang xài gói data cố định rồi đăng kí thêm gói song song nữa tốn thêm tiền.đùa chứ cái doanh nghiệp việt nam mình chỉ lăm lăm thịt tiền khách hàng.nghĩ ra lắm trò
Mà tính phụ phi link ngoài,ko lẽ vào fb chỉ để chát chit với ngắm status 😆)))
Tốc độ 3G VN = 1/137 Singapore quá nhanh và quá nguy hiểm
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
khi nào ra gói thiendia.com xnxx.com thì 100k em cung đăng kí
nghe thông tin sơ sài quá, mọi người lại phân tích ra lùng bùng thêm. đúng là không dễ gì ăn của nhà mạng, đôi khi lại "vui vẻ" trả thêm 😁
Suy nghĩ ngắn quá. Có ai bắt bạn đăng ký đâu.
Nhưng có biết mục đích của gói này là gì ko?

-> Là dành cho những người dùng gói MIU (giờ đa số ai cũng dùng gói này trở lên) và thường xuyên vào Facebook. Dùng gói MIU (trọn gói) đảm bảo bạn sẽ ko bị trừ tiền oan nhưng khi hết dung lượng thì tất nhiên tốc độ bị giới hạn lại khá chậm. Vậy đăng kí thêm gói này chỉ mất 20k cho bạn truy cập FB tốc độ cao cả tháng, mà lại còn dư dung lượng để lướt web đọc báo cũng vẫn nhanh.

Vậy là với 90k có thể vi vu cả tháng, muốn cái méo gì nữa?? lợi hơn 70k rất nhiều.
Còn tôi thì đang xài gói D5 1 tháng 150k nên ko quan tâm.
@khanh_hikaru Thôi bác ơi, bác bình tĩnh đã nào, họ thắc mắc theo kiểu đó thì kệ họ thôi, nếu không thích đăng ký gói data nào thì xài gói FB1 ấy, nhà mạng cung cấp hẳn 2 gói chứ có phải 1 gói đâu. Nếu đăng ký Fb1 rồi, không có gói data nền, nếu sử dụng ngoài dịch vụ Fb thì cứ 75đ/50Kb mà trừ tiền thôi. Bác ấy đại gia nên xài được kiểu đó chứ em thì em chịu.
@kira6866 Nếu bạn muốn đăng ký riêng vẫn có gói FB1 đó bạn, nhưng nói thật là chẳng ai đăng ký gói data chỉ để truy cập mỗi facebook không thôi đâu, họ còn phải dùng vào việc khác nữa chứ, khi đó việc đăng ký chung với các gói data không giới hạn là rất cần thiết. Khi đó cho dù là truy cập facebook hay bất cứ trang web nào khác mà không phải lo về cước phí nữa.
@kira6866 Thắc mắc thì cũng phải động não chút đi...

Xài 3G ko cần đăng ký gói data mới gọi là ném tiền qua cửa sổ đấy, thử vào mạng tầm 5 phút rồi kiểm tra tài khoản xem 😆
@khanh_hikaru Chỉ là vấn đề đọc hiểu của cậu khá kém thôi.dù gì cũng stop ở đây.vậy nhé 😃)
hệ điều hành nào ko biết, chứ android mình xài khi bật kêts nối lên thì phần mềm nào nó cũng ăn mạng. xài gói này chỉ có ngồi khóc thôy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019