[Mobile Odin Pro] Up stock rom trực tiếp ngay trên phone cho các dòng máy Samsung - Support S4

harrynghiem
2/7/2012 3:54Phản hồi: 567
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của e nó bắt down cái gì ý, mag sao giao diện lại khác, k có Open file

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@ryangiggs92 Thì baj cứ down, hình trên version cũ hơn nên có thể khác tí
Sent from my GT-I9300
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này chưa hỗ trợ cho SCH-I535 thì phải?
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Hary cho e hỏi. Khi up về stock có kèm root bằng odin này thì cuối thág này có up đc Jelly bean qa OTA k bác 😆

@ryangiggs92 Ko rõ bạn ơi, vì chưa có jb để thử

Sent from my GT-I9300
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nó có báo update jb mình update có vđề gì k nhỉ.

ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà bác ơi. E tải rom stock (rom cook) về s3 bằng wifi thì có up đc k ạ. Hiện tại lap e die rồi 😔

@ryangiggs92 Thì bạn cứ làm theo post#1 là dc

Sent from my GT-I9300
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Ý e hỏi là e down rom stock bằg s3 qa wifi. Chứ k down bằng máy tính xog cop vào S3 thì có đc k ạ.

@ryangiggs92 Down bằng cách nào cũng dc, 3g cũnh dc, chẳng sao cả

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Bác trọng ơi. Em vào appstore. Dow bản pro ve nhung khi an vào thì nó có 3 lua chọn 1 là exit. 2 cái kia ấn vào nó lại vào sopcap chứ. Ko hieu tai sao ko install. Dc
@gunner31289 Post#1 mình có link down mà
Sent from my GT-I9300
chivung
TÍCH CỰC
12 năm
các bạc ah. sao em dùng bảo i9300 chính hãng mà cài khi chạy nó lại báo là: " could not detect device model "
@chivung Bạn thử bản rom khác xem, máy mình I9300 dùng okay
chivung
TÍCH CỰC
12 năm
up nhờ các bác giúp
Up

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
bác hayrrynghiem có cái phần mềm này ko CWM Recovery cho mình với cho galaxy note
@nguyenanalt Làm gì có phần mềm cwm recovery. Clockworkmod recovery nó không phải là phần mềm. Còn ý bạn nếu nói phần mềm cwm, bạn có thể dùng app rom manager trên market cũng dc
vậy cho minh hỏi nếu ko có CWM minh up rom cook được ko
@harrynghiem Tôi có nói là chắc 100% ko hả. Tùy mỗi loại nha.
Hãng LG mà ko có Recovery up vào mắt. Còn SS thì chủ yếu là odin rồi còn gì. Ông có biết ng ta dùng máy gì ko mà phán bừa bãi vậy.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
@PjLyTam Đang nói con note bác ơi kéo hàng LG vào đây làm chi. Đối với hàng của samsung như s2, note, s3 ... rom cook ngoài zip up qua cwm recovery còn có rom cook up qua odin dưới dạng đuôi tar or md5.

Còn muốn biết app cwm là app gì thì down về dùng root explore copy vào system or dùng lệnh adb cũng dc

http://db.tt/Kop4FQcp

Sent from my GT-I9300
Mình tải một bản Rom CM9 về có đuôi .zip chứ không phải md5 thì làm sao cài được ! Mình mới mua máy nên còn gà lắm 😃
@toilatoi200491 App này up cho rom có đuôi md5 or tar, đa phần là rom stock. Còn bạn muốn up rom cm9 thì bạn phải có clockworkmod recovery mới up dc và bạn phải xem kỹ hướng dẫn của tác giả.

Bạn nên qua topic thảo luận rom của máy bạn anh em sẽ giúp.

Sent from my GT-I9300
Thôi rồi, tình hình đang rất tình hình !! Sau cài một bản Rom giờ tự dưng máy nó cứ khở động lại ngay chữ GAlaxy S (Mình đag dùng captivate) Nó cứ lặp lại hoài mà không vào được menu chính. Chỉ còn cách tháo bin ra nó mới hết chạy, Bác nào cứu em với !! 😔(
@toilatoi200491 1. Bạn up rom gì?
2. Bạn up theo topic nào? Nên vào đó hỏi sẽ ổn hơn
3. Captivate trước đây mình dùng nếu bị đứng thế thì có 2 lý do: là chưa full wipe or chưa về stock rom. Lâu ko dùng có thể khác
@harrynghiem Hic!
1. Mình up rom 2.3.5 lây trên trang này nè http://www.tinhte.vn/threads/873824/
2.Mình up theo topic này, mình tải mobile odin về rồi làm như hướng dẫn, nó cũng có flash các phần bình thường nhưng cuối cùng lại ko lên.
3. Đùng là mình không tích chọn vào wipe trên mobile odin.
Cho mình hỏi thêm nữa, trước khi máy mình bị lỗi mình không thể vào được chế độ recovery bằng 3 phím cứng đc, nó toàn khởi động máy lại thôi ! Chẳng lẽ máy mình bị khóa chức năng này rồi sao ? 😔
@toilatoi200491 1. Tháo pin ra 2p, sau đó gắn pin vào lại vào recovery xem, sau dod wipe data và reboot
2. Captivate trước đây mình dùng có tình huống bị liệt phím cứng ko vào download mode dc thôi nên phải dùng jig để vào.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Nhưng sao mình nhấn tổ hợp phím V+ + V- + power máy chỉ khởi động lại chứ không vào đc recovery. Mình không biết máy đag chạy boot gì nữa, chỉ biết khi khởi động nó không có chữ AT&T. Làm sao để vào được recovery đây 😔
@toilatoi200491 Bác giúp em với !! nếu máy đã tắt nguồn em đồng thời nhấn volume - & gắn usp thì máy vào được download mod, nhưng odin không nhận cổng COM. Còn khi khởi đọng máy để nó cứ chạy lòng vòng cái logo samsung ( Vì máy em bị lỗi, đã báo cáo từ trước) thì làm tương tự không vào được chế độ download mod nhưng odin lại nhận cổng COM !! Hic, recovery thì vào không được. Giờ chả bik làm sao nữa :( Chẳng lẻ đem ra tiệm, hjc !!
cái này có dùng được cho GT 5830i không anh?
@caksnb Bạn xem tên máy ở post#1 xem có không nha
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng con captive rom cm9, khi mở odin pro thì nó báo thế này "a compatible device was detected, but with a unexpected paritition layout.this is a common error on cm and miui roms on some devices" các bác hướng dẫn giùm mình với. Cám ơn nhiều.
@quocthanhjs mình cũng bị như bác . Ai chỉ giúp với
Được rồi mừng quá ! Thì ra cái cổng usb phía sau thì odin mới nhận. Về đc 2.1 rồi mừng quá 😃 Bác cho em hỏi 1 câu nữa, bây giờ 2.1 up ok rồi, em muốn up bản 2.3 or 4.0 stock cho captivate như cách tương tự có được không. Tks bác nhiều 😃
@toilatoi200491 Cứ như cách cũ, odin up thôi bạn

Sent from my GT-I9300
ình thấy các rom tren mang đều dùng recovery de up ,ma ro cho odin cha thấy dau hết ,
MOBILE ODIN CẬP NHẬT BẢN MỚI CÓ THỂ UP FILE ZIP KHỎI PHẢI UP QUA CWM
ok yé. vay mình dung thử xem sao .ma hok bk gt 540 nay co lam dc khong mai se báo lai xem the nào. ma bạn úp thành cong chua bạn
@congngang ĐÃ XỮ LÝ CHO S2 THÀNH CÔNG 100%...S1 KG LÀM ĐƯỢC VÀ CÁC DÒNG MÁY KHÁC MÌNH KG RÕ
thế à.cung thank ban hjhjhjhj root va cai la ok ha bna

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019