[Mobile Odin Pro] Up stock rom trực tiếp ngay trên phone cho các dòng máy Samsung - Support S4

harrynghiem
2/7/2012 3:54Phản hồi: 567
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi cho e hỏi tẹo.bản này có up đc roomcook k vậy.em đang rất cần
e đang định up cho con i9100 bản stock rom 4.1.2. e nhờ bác hướng dẫn giúp e với. e down về đc 3 file; modem, csc- home, code. tất cả có đuôi là.tar.md5, vậy mình có cần sửa đuôi hay bỏ bớt 1 chữ k bác, chỉ giúp e. thank;)
@nguyenphuc80bt Ko cần đổi đuôi gì cả, bạn cứ để nguyên gốc thế. Trên mobile odin mục open file ... chọn lần lượt các file csc, code & modem. Khi chọn file nào xong thì mobile tự nhận biết nó thuộc mục nào để load vào. Sau khi chọn đầy đủ 3 file xong nhấn flash thôi. Nếu muốn máy có root luôn trong quá trình up nhấn mục rooted luôn. But root cách này máy bạn ko có Clockworkmod recovery để up rom cook

Sent from my GT-I9300
Bác harry cho e hỏi. Ví dụ em flash stock và có tick chọn root luôn trên mobile odin, thì máy e có root nhưng ko có cwm recovery, vậy tiếp theo e dùng mobile odin flash file cfroot có đc ko, nhờ bác hướng dẫn luôn 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Nobia_iu_Xuk4 Được, trong odin mới nó có cho phép flash file zip luôn. Bạn đưa file cf root vào chạy luôn trên đó là máy có Clockworkmod recovery.

Sent from my GT-I9300
Cam on bác hary Nha, e dã làm dc röi. Cái này bác thông cåm nha, bån k có TV nên chü nghï väy däy, thank;)

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
đang làm theo cách này up lên 4.1 JB... và chờ đợi ... đang treo ở logo Samsung lúc khởi động.. .. 2'...có khi thành cục chặn giấy.. android is upgrading ....starting app ...finish boot ...hihi đã lên 4.1 test đã . thanks các bác
@ac_BB8700 Good job, anh em nên dùng app này tiện hơn việc dùng odin trên laptop. Vì nó có rủi ro cao hơn như cáp, cúp điện, windows ...

Sent from my GT-I9300
myt_hb
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi ngơ: e có mỗi file tar thôi liệu có up đc ko. các bác thông cảm. e mới dùng android, đang mày mò. mới root và up đc rom qua recovery và odin trên pc.
@myt_hb Vì vậy bạn nên đọc kỹ post#1

Sent from my GT-I9300
song song
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi là khi Up rom mới thì nó có cài lại cái Odin này cho mình hok ( nếu tick vào root )
@song song Uhm có root luôn but ko có Clockworkmod recovery để up rom cook đâu nhá. Bản rom đó mình ko rành

Sent from my GT-I9300
song song
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem ủa up vậy bị mất recovery hả bác ?
máy em đang ở Resurrection Remix JB có Clockworkmod recovery rồi mà 😕
@song song Thì nó chỉ có root, root với Clockworkmod recovery là 2 thứ khác nhau. Vì bạn up lại stock nên recovery nó về lại stock rồi. Muốn có thì phải up lại Clockworkmod recovery

Sent from my GT-I9300
@song song Mình đang dùng bản mobile odin pro 3.57, muốn có odin luôn sau khi flash rom mới mà có wipe thì tick vào Inject mobile ODIN, tất nhiên là phải tick vào root trước 😃
hix không có cho galaxy mini gt s 5570
Tuandrc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con s2-9100G của mình up co tích vào wipe dât sao vẫn bị treo o màn hình khởi động vậy ban, help me
@Tuandrc Bạn tháo pin 2p, gắn pin vào lại. Dùng 3 phím volume up + home + power đưa máy về recovery và wipe data

Sent from my GT-I9300
Tuandrc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem Thank bạn
Update v3.57
Danh sách có hỗ trợ Samsung Galaxy S3 LTE SHV-E210S còn SHV-E210L và E210K không có. Vậy là không hỗ trợ rồi ?
Bác ơi, copy rom vào bộ nhớ trong thì sau khi flash firmware + wipe data thì nó có ảnh hưởng gì ko
@fcbkataly56 Nó xóa rom của bạn thôi, data trên sdcard còn nguyên
Ban oi. Minh chon muc wipe data anh cache roi ma sao no van con nguyen nhi. Data trong bo nho trong van con du csc folder da cai trc do.
Minh dang muon may ban nen ko co tv
@fcbkataly56 Nó chỉ xóa các thứ trong rom thôi bạn ah, những thứ như app cũ, sms ... còn trên sdcard vẫn còn nguyên

Sent from my GT-I9300
Đúng là up cái này đỡ lo hơn hẳn. Copy vào sau chưa đầy 1p là up xong rom. 😁
Cảm ơn bạn. Phần mềm tuyệt lắm, tiện lợi, dễ dùng 😁
Bạn có thể cho mình link hướng dẫn backup dữ liệu không
@fcbkataly56 Backup app của rom hay backup rom?
Backup app thì dùng app titanium backup search bên box thủ thuật sẽ thấy
Backup rom thì máy bạn phải có cwm recovery vào đó sẽ thấy mục backup cho nó chạy là xong. Khi nào cần restore cũng vào lại cwm recovery chọn restore là nó chạu thôi

Sent from my GT-I9300
Bạn ơi cho mình hỏi, set root luôn qua ODIN Mobile Pro thì nó không kết hợp luôn cài cả CWM recovery nhỉ. Vậy muốn có CWM thì phải root lại bằng cách dùng CF-Root-SGS3-vx.x.tar ah
Vậy có cần phải unroot trước không hay cứ thế là làm thôi 😁
@fcbkataly56 1. Có root ngay khi up để có thể sử dung mobile odin sau đó
2. Ko cần unroot, unroot ko chạy dc mobile odin nữa. Cứ thế dùng mobile odin chọn cf root or chọn cwm touch recovery để có Clockworkmod recovery cũng dc.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem 2 cái này nằm ở đâu vậy bạn 😁
Lính mới nên cần hỏi nhiều thứ :D
@fcbkataly56 Topic dưới có thứ bạn cần & thêm những thứ cần cho những người mới như bạn

http://www.tinhte.vn/index.php?posts/28879483

Sent from my GT-I9300
baocaosuok
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hoỉ chút sau khi làm song .cái phần custom binary download có hiện lên số ko. của mình đang là NO .sọ̉ làm song nó hiện lên 1
baocaosuok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ok thank thớt. đã làm rất tuyệt vời và rất dễ làm.và đặt biệt odin ( phần custom binary dowlload ) ko lên 1 con số nào rất tuyệt .nếu plach bằng dây qua máy tính là nó lên ,còn flach bằng cái này trực tiếp dt nó ko lên và an toàn hơn nhìu
@baocaosuok Ban oi cho mình hỏi.có phần mềm roor trực tiếp trên dt như o S2 ko nhỉ.minh ko có máy tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019