Mobipocket Reader 6.0 Beta (B054) cho BlackBerry (Cập nhật 27/08/2007)

dihuta
10/5/2007 14:49Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

23/11/07 đã có Build 062
http://www.mobipocket.com/dev/beta/blackberry.asp?action=downloadSoft

Tôi dùng bản này không thể copy file từ điển AV vào BB được
thk143
TÍCH CỰC
16 năm
Tình hình là em cài bản Mobireader 6.0 (062) vào BB vẫn báo lỗi "The application mobireader has attempted to open connection to a location inside the firewall and outside the firewall which is not allowed by your IT policy" ,hic em kiểm tra trong security option cũng ko thấy có IT gì cả ...Hic bác nào biết bệnh ,biết cách chữa mách dùm em ,em đang muốn đọc eBook lắm ạ, em có xóa bản cũ (5.2) rồi cài lại bản 6.0 mà tình hình vẫn vậy ko cho book vào trong BB được 😔(
ac198301
ĐẠI BÀNG
16 năm
Lỗi của bạn giống hệt của mình ban đầu, nhưng mình sửa rồi, bạn phải gỡ IT policy đê, trong diễn đàn đã hướng dẫn cụ thể rồi đấy, mà ở cái bước 1 là test xem máy bạn có IT policy không bạn có thể bỏ qua vì dù máy bạn không hiện nhưng chắc chắn là có IT đấy, bạn cứ gỡ đi đảm bảo ok😁
không phải đâu anh ơi. em cũng bị y hệt như thế. máy em ngày xưa vẫn đọc được ebook. nhưng bây giờ nó vẫn báo như thế. em xem rồi trên máy em không có IT policy. không hiểu tại sao
tớ cũng bị y như bạn và tớ đã gỡ bỏ IT thành công. mặc dù kiểm tra không thấy báo có It. bạn thử làm như tớ nhé http://tinhte.com/forum/post1322526-2/
chúc thành công
thk143
TÍCH CỰC
16 năm
À quên máy của em là máy 8700c mới mua được có 4 ngày các bác ạ ,giúp em với nhé.Thanks
skeleton288
ĐẠI BÀNG
16 năm
thk143
TÍCH CỰC
16 năm
hì em hỏi từ ngày 16 mà bây giờ bác mới nhảy vào giúp em thì em chữa cho em nó xong rồi ạ 😁
tjenvjnh
TÍCH CỰC
16 năm
http://www.mobipocket.com/dev/beta/blackberry.asp?ID=3

Mới có phiên bản mới nữa Beta 065
Nếu thông báo lỗi của bác có chữ IT Policy thì 99,99% máy bác bị IT Policy.

Ở chế độ mặc định của BDM khi bác connect BB vào máy tính, BDM sẽ tự động synchronize các thứ có thể syn được vào BB của bác, nếu BDM đã cài thêm mục Synchronize Certificates thì Certificates của bác sẽ được syn ngay, như vậy rất có thể bác đã vô tình bị syn bản Certificates có IT Policy.

Cách giải quyết theo tôi là làm lại các bước theo hướng dẫn trên diễn dàn để bỏ IT Policy đi

Với các dòng máy đời cao kiểm tra Options --> Security kể cả k0 có mục IT Policy vẫn có khả năng bị BB hạn chế bởi cái Policy đáng ghét này.

em thấy ở threat cách gỡ bỏ IT policy bảo kiểm tra xem trong máy không có mục IT policy thì không càn quan tâm đến bài viết đó mà?
Có điều em vừa cài xong thằng MR6.0(065) thấy vẫn báo lỗi nhưng cứ vào thì vẫn dùng bình thường, nên em kệ cứ ăn thôi
bất đầu dính rồi các bác ơi. bây giờ em không vào ebookstore được, nó cứ load đến 40% thì báo lỗi. bác nào giúp phát
thanhbk
TÍCH CỰC
16 năm
Mod và các pro hướng dẫn bản cài đặt cho palm treo 680 lluôn đi ạ??
bác ơi! sang phần palm mà hỏi chứ, ở đây là blackberry mà, không khéo các mod đọc thấy lại xóa bài của bác cũng nên.
để a e còn hỏi về BB: bro nào biết ebook dạy đàn ghita không? chỉ giúp
lannq75
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác dihuta ơi, cho tôi xin bản MPR 5.2 cài cho PC với nhé, tôi cài bản mới vào cho con 8100 không cài được từ điển
Thanks bác nhiều!!!
em cũng ko cài được, cứ chỉ vào file.alx là nó báo ko đúng, có bác nào chỉ giúp e với
có bản mobireader cho bb7230 ko? giúp tôi với; minhtuan676@gmail.com
Cái bác cần dây này , nếu được thi thanks e phát nha!:yes4lo:
Do bộ nhớ của bác không đủ để cài cái này thui,remove mấy cái không cần thiết đi là ngon ngay ấy mà
mình cũng đang bị lỗi mấy vụ mobireader , làm theo hướng dẫn cài đặt trong diễn đàn khi add sách vào bb thì báo lỗi :

trong khi : đã cài MR 6.5 trên BB , và trên PC cũng đã cài và đọc file prc ngon lành , có ai đã giải quyết đc thì làm một post cho ae giải quyết với
orchem
TÍCH CỰC
16 năm
Trong cái thông báo của bạn nó cũng nói rõ rồi mà!
Bạn phải allow cài conection của mobipocket reader. Và khi chuyển ebook sang BB bạn phải kết nối BB với PC đồng thời phải bật mobipocket reader của BB lên nữa
Nếu vẫn ko đc thì bạn down bản MPR dưới đây về cài lại nhé
http://tinhte.com/forum/attachment.php?attachmentid=13968&d=1209225623
Hôm trước tôi cũng bị như thế này, cuối cùng mới biết là phải chỉnh̉ IT policy đi thì mới được (mặc dùng trong phần Option->Security không có mục IT policy) nhưng vẫn phải thực hiện như bài hướng dẫn của bác Paloma và bác Tinhvi. Sau khi chỉnh̉ Policy đi thì khi kết nối với máy tính không báo lỗi trên và có thể chuyển sách sang thẻ nhớ (mình dùng BB8820)
Chính xác luôn!!!!
Về vấn đề convert, minh làm rẩt đơn giản và vẫn đọc được là chỉ Import từ file pdf sau đó cái MR nó tự convert sang prc rồi send vào máy, quá đơn giản phải ko các bạn? chả cần phải unikey gì sất !!!!
Mình đã làm theo bạo chỉ dẫn,sao nó vẫn ko được thế....Ai biết chỉ mình với?thanks
tớ cũng bị giống như bạn, mặc dù tớ đã chuyển ebooks mấy lần vào bb rất tốt, tự dưng hôm nay bỏ ra thêm ebooks vào không được. mày mò đủ cách và tớ làm như sau, bạn hãy làm thử như tớ xem có được không nhé:
- Bật mobipocket trên bb
- chờ cho trương trình nhận bb thì vào Divices, chọn bb (của tớ là bb 8100)
- nó sẽ hiện nên 1 cái bảng, bạn tắt đi và nhìn phía sau sẽ thấy Install new deviec, chọn Blackberry deviece
thế là OK
tớ làm như thế và chuyển ebooks vào ok
bạn làm thử nhé, chúc vui vẻ như tớ. hehhe:p
Tôi đã thử với 8300, giống như bác Redpicasso nêu không thể dùng MR từ máy tính truyền ebook vào BB được.
MR trên PC của tôi là bản 6.2 build 606
MR trên BB của tôi là bản 6.0 buil 69 (bản này cho phép đọc ebook trên thẻ nhớ)
Tuy nhiên vẫn có thể copy trực tiếp sách vào thẻ nhớ và MR sẽ đọc được trên thẻ nhớ. Cách thức như sau:
- Đầu tiên các bác kết nối với BB bật MP trên PC, syn sang máy BB vào Card (trong Edit properties>Synchronization. Nhớ bật Mass storage ở chế độ on trong BB vào Option>Media card>Mass storage mode support>on
Khi đó MR sẽ tạo trên thẻ nhớ BB một thư mục tên là ebooks và hỏi bác có muốn MR đọc file trong thư mục này ko bác chọn yes và bảo nó Don't ask it again.
-Bước cuối cùng copy các file ebook muốn đọc vào thư mục ebooks này trên thẻ nhớ của BB. Sau khi bỏ kết nối với máy tính, bật MR trên BB ra Khi đó MR trên máy sẽ tự truy cập vào và đọc file trong đó.
-Các bác nên nhớ là phải để cho thư mục ebooks được tự tạo ra trong quá trình syn thì mới được.

Have nice time
Convert hoài mà ko ra được tiếng việt, cứ hiện ra dấu, kí tự lung tung. Copy từ web -> word, chuyển từ Unicode kể cả bằng UTF-8 sang Unicode tổ hợp rồi save lại. Vô mobi pocket reader import là lỗi font liền, chuyển sang BB vẫn lỗi font. Trong khi mấy cuốn sách down trên tinhte về ko bị mới lạ! Em dùng unikey 4 RC1 với OfFice 2007! huhu!
tui cùn bị y chang bạn hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019