Mobipocket Reader 6.0 Beta (B054) cho BlackBerry (Cập nhật 27/08/2007)

dihuta
10/5/2007 14:49Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

............................................
Mọi người vô trang m.mobipocket.com mà down có bản beta B080 cho các máy blackberry đó
credit
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế là BB9K room 5.0 ko thể đọc đc sách bằng Mobi đc à?có bác nào tìm hiểu phát nhẩy?
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có lẽ vậy. Mình cũng thử cài mọi cách mà vẫn ko được. :mad:
Có bác nào cài được Mobipocket Reader cho rom 5.0 chưa vậy........
Xác nhận rằng có thể cài MR cho Bold 5.0. Bác vào m.mobipocket.com bằng browser và chọn bản beta B080, nó ghi là cho Storm nhưng kệ nó, cứ cài vào là ok ngay
oài, tôi thử rồi k o được ... bản ota online mà down đến 80% là đơ... chán
Các bạn vào m.mobipocket.com tải về là được. Mình vào bằng opera, có link cho bold 9000 (thực ra cũng giống bản cho storm thôi). Chỉ có một vấn đề là sau khi cài đặt, nó không nhận ra được Media Card nên khi copy sách qua thì nó đưa thẳng vào main memory. Kiểu này chép vài cuốn sách là hết bộ nhớ. Bác nào bị lỗi giống mình không (mình đang xài bold OS 5 (681))
Bác tạo folder tên là "eBooks" trên thẻ nhớ, chép các file PRC vào đó. Khi mở MR trên BB nó sẽ tự nhận ra trong Library. Mình cũng xài Bold 681 giống bác 😃
Mình đã tạo thư mục eBooks, chép sách vào nhưng trong MR khg nhận được gì cả. Giúp mình với
Không hiểu tại sao nữa, bạn xem trên máy của mình nè

longhorn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã làm được trên Bold chạy fw 681, thank bạn chia sẻ nhé 😃
2111987
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cài mobile reader lên con 9700,tìm đường dẫn file rồi,sau đó thì báo thế này

em đã xóa bớt mấy trò chơi mà vẫn ko cài được ạ

bác nào giúp em với
Bạn cài OTA đi, vào m.mobipocket.com rồi chọn bản cho storm.
leco
ĐẠI BÀNG
14 năm
còn em nó báo đại laọi lả phải reeboot thẻ nhớ reeboot là sao làm sao để thực hiện thao tác đó
Em cũng bị như bác này lúc cài vô B9700. Bác nào biết cài cái này chỉ em với ạ
midifun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào chỉ em cách chuyển trang với Mobipocket reader 6.0 với. Chẳng hạn đang đọc trang 14, muốn chuyển sang trang 400 thì thao tác thế nào. Ở bản 5.2 thì có Goto...; còn bản này thì...
Bác nhấn nút chùm dâu, chọn Navigate, sau đó chọn Goto page
midifun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng muốn chọn Navigate... lắm chứ; nhưng không thể bấm chọn được mới lạ, cài đi cài lại rồi vẫn thế, mà dùng 87, rồi 88xx cũng vẫn không được.
tuancauchui
ĐẠI BÀNG
14 năm
m cũng muốn chọn Navigate... lắm chứ; nhưng không thể bấm chọn được mới lạ, cài đi cài lại rồi vẫn thế, mà dùng 87, rồi 88xx cũng vẫn không được.--->e cugn giống như anh,tạo file ebooks trogn thẻ cop truyện vào mpr ko tìm thấy!tìm truyện trong bộ nhơ máy cugnx ko thấy!
Newbie đang loay hoay không biết sử dụng soft mobile reader ntn thì gặp bài của bác chủ thớt. Cảm ơn rất nhiều!😃
manh11k
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là không thể bấm được Navigate. bác nào biết cách khắc phục thì bảo anh em cái. từ ngày cài mobipocket cho 8700 thì mới bị vậy, ngày xưa dùng 7290 thì Navigate thoải mái. chả hiểu sao nữa. help me
bonbon09
TÍCH CỰC
14 năm
topic đã được 3 tuổi rồi🆒
Hi, mình đùng BB Bold 9700, cai MPR beta B080 OTA, khi syn vao MPR o PC thi ok, chuyển ebook từ MPR sang media card BB ok, nhưng khi open ebooks trong BB để đọc thì ko mở được: unable to display file/ Media Card/ebooks/cuon theo chieu gio.prc
Làm thế nào để open được, thanks
thanh8318
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi cho e hỏi e dùng bản BDM 6 thì vào cái mục applications o thấy cái Application Loader đâu cả mà e đang dùng bản 5.0.0.411 thì cài kiểu nào hả các bác
giúp em cái vụ không chuyển trang dc với các pro ơi

tình hình là e dùng 8830
os 4.5
e cài bản mobipocket 6.0..76
nói chung là dùng cũng dc chỉ khổ nỗi không thể chuyển dc trang
vd đang ở trang đầu hoặc bất kỳ trang nào khác ma muốn chuyển sang trang 500(vd thế) thì không chuyển dc, nhấn menu vào phần navigate... nhưng ko dc
có ai bjt thi chỉ giúp em với trước kia em dung các bản khác có bị như vậy đâu
hoặc ai có bản nào ko bị lỗi này thì cho em với
y!m cua em là : nguyenhagiang_qb[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
ai có thì gui vao mail cho em với nha. e xin cảm ơn😢
phongdao3
TÍCH CỰC
14 năm
oánh dâu phát để cài sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế