Mobipocket Reader 6.0 Beta (B054) cho BlackBerry (Cập nhật 27/08/2007)

dihuta
10/5/2007 14:49Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy pro cho mình hỏi là tại sao mỗi lần thoát mobipocket bằng cácg chuyển sreen home xong khi vào lại mobipocket lại phải chạy lại ctrinh mobipocket...ý mình muốn hỏi là tại sao mobipocket k chạy ẩn được à...
CLEOPAC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng có thắc mắc như bạn này. Có vẻ phiên bản Mobireader của blackberry ngu hơn phiên bản dành cho Symbian hay WindowsMobile.

Mình copy khoảng vài trăm truyện vào thư mục Ebook trên thẻ nhớ của Bold 9000. Khi mở MobiReader lên thì nó loading khá là lâu, phải đến 1 phút thì mới hiện ra đc đầy đủ library. Đang đọc mà ra ngoài làm 1 cái gì đó, lúc sau vào thì vẫn thấy Mobi chạy ẩn, nhưng ấn vào nó thì lại load 1 lúc rồi cũng vào trang truyện mà mình đang đọc dở. Tức là nó load rất chậm. Mà ghét nữa là nó k tự chạy đc, cứ phải ấn chuyển trang
cho mình xin code nhé
PIN 210EB317
Code xài chung cho mọi PIN là 0908022080

Vấn đề chính là bác phải tìm được chỗ để nhập cái code đó. vụ này bác nên tự vọc, không nên đặt câu hỏi 😃
Các bác cho em hỏi: em cài Mobipocket reader 6.0, build 080 mà không vào được ebookstore. nó toàn báo là "an error occurred while accessing the list of eBookstores (network timeout). Em dùng BB9780. Các bác giúp em với ạ
ntkien91
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau khi load file mobireader.alx thì nó báo ntn là sao ạ? ai giúp e vs!
lên........................cho ae nào cần
Cho em hỏi là em dùng con 8800. Nhưng khi kết nối với máy tính để send file thì ko được, toàn thấy báo lỗi reboot thôi. Máy em ko có thẻ bộ nhớ vẫn còn 29M, em đã cài pocketreder qua máy tính rồi. Khi copy đã bật mobipocket reader trên phone rồi. E thank trước nhé 😃
Bạn chuyển từ Mobipcoket trên PC sang BB hả ? Cài BDM có Media Manager rồi chuyển cho lành , dùng cách kia làm j 😃
Mà cái thẻ 2GB có 120k mua thôi bạn , 88 ko thẻ thì thà 87 cho rồi ...
Ah là em muốn tìm hiểu thêm thôi. Chứ máy ko có phải của em 😁. Mới chơi dòng này tìm hiểu cho biết mà . Dù sao cũng thank bác
Mình xin mạn phép post lại 1 bài cũ: tham khảo link: http://www.tinhte.vn/blackberry-pearl-81xx-176/bb8100-van-de-voi-mobile-pocket-reader-help-69644/index2.html#post7382311
Cách sửa tình trạng "no memory card available or accessible" work 100%

Sau 1 ngày follow theo 1 tên làm MOD của mobilepocket.com cuối cùng mình cũng tìm ra được nguyên nhân phát sinh cái lỗi đáng nguyền rủa này. Sau đây là cách khắc phục:

1. Trước tiên kiểm tra Permission của Mobi pocket Reader:
- Vào Option\Advanced Options\Applications chọn Mobi pocket Reader set cho tất cả các lựa chọn thành "allow". Để kiểm tra cho chắc, bạn nên mở menu chọn Expand xem tất cả các lựa chọn là "allow" - Save lại
2. Vào Option\Security\Firewall
- Chọn Reset all Count - ok
- Chọn tiếp Reset Setting - Save.
3. Alt+Cap+Del để soft reset máy, sau đó vào lại Mobile Pocket Reader\Setting\memory bạn sẽ thấy điều kỳ diệu
4. Lưu ý: Khi làm cách này bạn sẽ gặp 1 phiền phức nho nhỏ mỗi lần sử dụng BBDict: nó sẽ bật lên 1 thông báo: "The application BBDict has attempted to open a local connection. Would you like to allow this?". Dù bạn chọn Yes hay No cũng chả khác gì nhau

Chúc các bác sửa thành công
quyckbkav
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi chép prt vào thẻ nhớ mà không đọc được thì làm như sau ,thành công 100%. dùng bdm remove mobiket đi ,xong tắt bdm .rút cáp usb ra rồi cắm lại. bật mobirocket reader trên máy tính,nó sẽ tự nhận ra bb ,nó hỏi có cài mbr cho bb không, chọn có và cài đặt hoàn tất .muốn copy file ebooks sang thẻ nhớ thì chỉnh (config) một chút xíu:

xong thì send file vào thẻ như sau hoặc cứ có prt nào thì vào thẻ paste luôn vào thư mục eBooks:
Không thành công cũng thành mất công.
bạn sử dụng bb ultils là làm được ngay mà
Chào mọi người!
Cho mình hỏi 1 chút. Mình đang dùng BB Bold 9000, mọi thứ đều ổn cho tới khi cài Mobipocket để đọc ebook trên BB.

Mình cài mobipocket trực tiếp từ máy BB (lên m.mobipocket.com) để cài (không thông quan BDM). Nhưng cái Mobipocket không nhận được Media Card hay Device Memory. Vậy nên khi dùng Mobipocket trên máy PC send ebook sang BB, không hiểu file lưu chỗ nào (check location của ebook ghi là Main Memory nhưng search không ra) ... Hiện tại vẫn đọc ebook bình thường, nhưng chắc là ebook được lưu trong Main Memory (hoặc Application Memory) nên không chứa được nhiều ebook.

Có bạn nào gặp trường hợp như mình không? Làm thế nào để Mobipocket nhận được media card hoặc Device memory không? Mình đã thử thay đổi permission của Mobipocket .... đều không được. Ai có giải pháp thì giúp mình với! Help me *_*

Cảm ơn mọi người trước nha!
Bạn đã tạo thư mục ebooks trên thư mục gốc của thẻ nhớ chưa? Tạo xong copy các file prc vào thư mục này bạn nhé
Các bạn cho mình hỏi cách đưa từ điển vào mobireader để lookup từ như thế nào?
Mấy bác cho em hỏi mobipocket reader cài lên có làm tốn pin của máy không?
tạo xong thì sao hơ bạn?
vào mobipockit trong bb thì mình chả thấy cái list đâu
các bác ak. e đag dùng 9780 , em vào e k biết dùng kiểu j. tàn tiếng anh , vậy ta chỉ đọc đc sách tiếng anh ( nước ngoài) thui ak? e muốn đọc mấy quyển sách . truyện việt nam phải làm sao? mong các bác giúp em
bác tìm trên những cuốn sách mà bác muốn đọc trên này. định dạng *prc thì phải ( em không rõ lắm , đợt trước ông anh cài cho h vẫn dùng 😁)
bác dow về rồi app vào máy ý
các bác cho e hỏi e dow phiên bản cho window ko đc
bác nào có sách sẵn cho e vài bộ với....e cần lắm....truyện ngắn hay chuyện tình yêu càng tốt....đang máu ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019