Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

◤Mod/Share◢Độ Pin Hybrid+Share Phụ kiện hiếm VD•Case Ốp lưng Q-smart Pad, S12, Viettel V8403,04,V791

Phung_Phiu
12/5/2013 19:7Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy a nói về ghép pin e mới nhớ cái cục pin ghép của e từ qua tết đến giờ
lôi ra đo vẫn còn gần 4,2v 😁
@trantuananh1996 Minh chứng rõ ràng ^^ Chứ nếu không các hãng sản xuất pin pack họ phá sản hết rồi ^^! Mà viên của em khủng thật nhìn sơ sơ cũng phải 4 5 cell pin mắc song song cùng nhau lận 😃

@Phung_Phiu 4 cell thôi anh 😁 toàn lấy trong điện thoại cũ ra, nạp đầy vứt đấy mấy ngày rồi bỏ ra đo, cái nào vẫn đầy thì dùng :D em để thắp mấy con led thôi :D
cái cục trên đây 30 cell, sơ sơ vài chục nghìn mAh @@
@trantuananh1996 Cục ấy có thể mắc nối tiếp song song hỗn hợp ^^.
Đồng hồ nhà anh thay hết bằng pin điện thoại cũ, dùng cả năm cũng chưa thấy hết pin, chẳng bù xài 3 cục Ni-Mh 1 2 tuần nó xả sạch trơn @@
@Phung_Phiu đồng hồ nhà e chết từ đời nào rồi chả thèm thay pin 😁
tinhte lag thế @@
Mình xem rồi 😃

Về sau mở rộng mô hình kinh doanh bạn có thể đầu tư thêm tủ sạc,

máy cắt pin,

hay cả dây chuyền thế này:

cái này thì công ty mình có chú mình ko đủ tiền đầu tư cho chúnh sinh lợi dc rất vui dc gặp nhau o đây và cùng chung niềm đam mê huy vong dc gặp nhau mình tên truòng ỏ hà nôi
Mình thì thích độ mod cho vui thôi, niềm đam mê mà ^^ Mình là Dũng. Rất vui được quen bạn 😃
bài hay, viết tiếp đi bạn.
có điều mình chưa rõ lắm, hình như là bạn lột 2 cục pin ra rồi đấu song song với nhau, vậy sao mình vẫn thấy 2 chấu pin của 2 cục pin,sao ko gắn 1 thôi
@arsene quay 1 chiều gắn máy này, quay chiều kia gắn máy khác dùng 😁
chính xác ^^
@Phung_Phiu Đào mộ tí. A thông cảm 😃
E muốn hỏi a xem em muốn đấu cell pin note 2 vào mạch pin v8404(bỏ cell v8403 gốc đi) vậy có ổn không ạ. Thông số pin note 2 là 3,8v sạc nguồn 4,35v.
😔
@rockchipyg đấu tốt nếu vừa 😁
@trantuananh1996 Ngoai vấn đề ko vừa ra nhưng pin bình thường là 3,7v nguồn sạc 4.2 v thì mới nạp đầy được, nhưng cell pin note 2 nhận áp là ~4,35v mới đầy được pin. llắp mạch ổn định của pin v8403 kia ko ổn chút nào vì sạc thì sạc được, nhưng ko đầy đc pin note 2 do áp 2 đầu cell pin note 2 ko đủ 4.35 v.
@rockchipyg nạp pin một phần do mạch nạp quy định, phần nhiều là do ic nguồn của máy
Máy tự điều chỉnh dòng nạp, áp nạp, đủ để khoảng 4,2V-4,3V thì báo 100% pin
nguyên lí nạp là nguồn nạp cao hơn hoặc bằng áp pin nên ko vấn đề gì, củ sạc điện thoại là 5V đưa vào máy tự xử
@trantuananh1996 Cũng hiểu ý bạn, nhưng máy v8404 chỉ đưa ra max là 4.2 v để xạc cho viên pin chứ máy note 2 đưa ra 4.35 để xạc pin.
bác nào bik giao diện mod dùng ko e kết quá mà tìm ko thấy chia sẻ cho e với dc ko???
Giao diện ấy là mình tự mod từng nút bấm png, mình có share bên nhà V8403 đấy bạn 😃
Thank bạn. pin của mình đã có bản mới :p

Mình định sẽ không post lên đâu, vì độ pin cho G Pro cũng tốn tiền triệu chứ chẳng chơi, nhưng bác đã có lòng thì mình cũng không dám giấu.

Cầm em nó trong tay cũng được gần 2 tuần rồi, ngày đêm ôm ấp, dĩ nhiên là mình chịu không nổi và đã làm chuyện tày trời với em nó >__<

View attachment 1239142

View attachment 1239143

View attachment 1239144

View attachment 1239145

View attachment 1239141

Còn nữa... mình sẽ cập nhật thêm tại http://Phung.VN
Đúng rồi, nhưng sao bác biết? Hồi ấy mình độ LED Luxeon công suất cao dùng nguồn tổ ong cho bể kiếng thuỷ sinh. Cứ đụng cái gì là khoái độ chế cái đó chứ mình gà lắm ^^!.

Grand Prize
World Ranking #0001
Title: Moment in Time
Nguyen Tien Dung
VIET NAM
W120xD45xH40 (cm)

Aquatic Plants
Echinodorus tenellus
Fissidens fontanus
Taxiphyllum sp.
Ludwigia brevipes
Cryptocoryne wendtii
Microsorum pteropus
Microsorum pteropus "Windelov"

Fish & Invertebrates
Trigonostigma heteromorpha.

Bố cục của giải thưởng lớn lần này được 3 vị giám khảo chọn là bố cục đẹp nhất trong số 1,342 tác phẩm dự thi (số lượng tác phẩm dự thi kỷ lục). Bên cạnh kỹ năng bố cục xứng đáng nằm trong tốp đầu, tác phẩm đã cho thấy kỹ thuật bố cục bậc thầy không khiếm khuyết dựa trên những quy tắc bố cục căn bản. Sự kết hợp hài hòa giữa góc phải/trái theo tỉ lệ 3:2 cùng với bộ lũa rất đẹp đã thể hiện được sự cân bằng và ổn định trong bố cục. Cây cắt cắm được cắt tỉa khéo léo đã phô diễn được vẻ đẹp về màu sắc của từng cụm bố cục. Trong số rất nhiều bố cục khác lạ của tác phẩm dự thi, đây là một điển hình của bố cục hồ thủy sinh theo quy tắc căn bản.
TOP 27 Acuarios del IAPLC – ADA (fotos “robadas”)

1 comentario Publicado por Óscar Pereiro en 18 octubre 2009
A la espera de que salgan publicadas las fotos “oficiales”, que será en breve, para los que no aguantan más la espera, un aperitivo:
1º Nguyen Tien Dung (Vietnam)

2º Chan Shin Hsien (Taiwan)

3º Yuuji Yoshinaga (Japón)

4º Josh Sim KH (Malasia)

5º Wang Chao (China)

Hay quá! bắt tay bác một cái, ý tưởng lớn gặp nhau ^^, 700k cho bản standard là chuẩn đấy bác ạ. Con này mình biết 😁, vì ngày xưa dạo tìm cái đèn nền afterburn kit bên ps2modchip bán board mạch RF PCB mobile control kits. Mình cũng có mua về một bộ PCB. Về sau ipega mua lại của các cty này và làm thành 2 bản là bản standard và bản hi speed phablet. ;)

Bác khách sáo quá, topic của cả cộng đồng của tất cả các anh em đã tham gia thảo luận đâu phải của riêng ai ^^!

Những dòng chia sẻ và phân tích của bác trong comment trên khiến mình cảm thấy rất tâm đắc! Thực sự cấu hình của một chiếc máy phải toàn diện mới khiến người sử dụng có được trải nghiệm đúng và tuyệt vời, nhưng thực ra chiếc máy chỉ là cái nền mà ta tô đắp lên nó cả phần cứng và phần mềm với app, rom, phụ kiện, và sự sáng tạo. Cũng giống như người lính ra chiến trường luôn đem theo mình bao trang bị và phụ kiện mới có thể thực hiện nhiệm vụ.

Smartphone cũng vậy, nó sẽ trở thành người phụ tá đắc lực cho chúng ta trong mọi lĩnh vực của cuộc sống với vô vàn chức năng và khả năng mới bền bỉ, chắc chắn. 😃
Cái tay cầm ở trên chỉ là base, trước mình tính làm thêm màn LCD xuyên thấu theo phong cách Halo cho tay cầm đó :p

Bác quá khen ^^! chứ mình gà lắm :p, chỉ là từ bé thích nghịch ngợm đủ thứ cái gì cũng thích nên cũng tích luỹ được chút xíu kinh nghiệm kỹ năng từ nhiều lĩnh vực hầm bà lằng góp lại :D
Bạn quá khen ^^ Cái đó chỉ là bản prototype demo thôi mà ^^! Mốt về sau sẽ có bản hoàn thiện với đầy đủ các món ăn chơi :p

Hì hì bác cứ nói quá mình thấy như các bác mới giỏi, nhất nghệ tinh nhất thân vinh ;)
Mình thì toàn được trời thương chứ nếu không cũng chẳng đến đâu. Tại hồi bé đi học môn nào mình cũng thích nên cuối cùng lớn lên thấy cái gì cũng khoái, cũng ham mê, đến nỗi tới giờ cũng không nhớ nổi mình đã từng thích những thứ gì nữa :p
Nhưng giờ mê cái gì là tốn cả mớ tiền cho cái đó bác ạ T^T nên nhà mình phải làm đến 3 cái kho chứa đồ linh tinh, bán đồng nát định kỳ :oops:
trunganh412
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghiên cứu làm vụ pin cho LG G đi bác
bác có thể làm cái video được không ! nhìn vô hiểu đc mang máng chứ làm theo thì chắc ko quá !
với lại e không hiểu nếu đã khác dung lượng thì lúc sử dụng có khi nào có cái hết trc hết sau ko ! làm sao hai pin đồng bộ đc !
Được em ạ, tuy không khai thác 100% sức chứa.

2 cái theo nguyên tắc bình thông nhau, và cái giữ cho điện áp cân bằng không bị quá tải hay sụt kiệt là 2 bảng mạch IC ^^
E đanh tìm hiểu cái này mãi, thích lắm nhưng mà khó quá. A có nhận ghép pin k e nhờ a luôn chứ khó quá e k làm đc.
Mình cũng đang vướn ở đoạn hàn ghép pin, hàn theo công nghệ SMD, có bác nào biết ở SG có không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019