Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời anh em bình chọn bài hướng dẫn ráp máy tính hay và tham gia bốc thăm may mắn

Kính Cận 0_0
13/11/2014 10:22Phản hồi: 139
Mời anh em bình chọn bài hướng dẫn ráp máy tính hay và tham gia bốc thăm may mắn

Sau 2 tuần sôi nổi diễn ra cuộc thi hướng dẫn ráp máy tính, BTC nhận được rất nhiều bài anh em gởi tham gia đa dạng và phong phú dưới dạng bài viết, video, Infographic...
Nhìn chung bài nào cũng hay và thú vị với nhiều cách hướng dẫn khác nhau nhưng đều hướng đến việc thực hành ráp máy tính. Qua nhiều chọn lọc sau đây là 5 bài dự sẽ thi đi tiếp vào vòng bình chọn.

Xin mời anh em cùng xem lại những bài viết thú vị nhất và tham gia bình chọn để tìm ra bài hướng dẫn hay nhất, dễ hiểu và hấp dẫn nhất.

Anh em đừng quên sẽ có 3 giải khuyến khích, mỗi giải là 1 chiếc ví SEN từ Khắc Tên dành cho 3 người may mắn có tham gia bình chọn trong topic này.

Vòng bình chọn tính đến hết ngày 16/11. Kết quả bình chọn cũng như kết quả bốc thăm may mắn sẽ được công bố vào ngày 17/11/2014.

Danh sách 5 bài bình chọn:

Bài 1: @hunghaimuoi [Thi ráp máy tính]
Bài 2: @7157568 [Thi ráp máy tính]
Bài 3: @savumi [Thi ráp máy tính]
Bài 4: @kiyeusu [Thi ráp máy tính]
Bài 5: @Youknwwho [Thi ráp máy tính]

Giải thưởng
  • Giải nhất: 1 Intel NUC (Core i3, SSD 120 GB), bình chọn cao nhất.
  • Giải nhì: 1 ổ cứng HDD WD Red dung lượng 6 TB, bình chọn cao thứ hai.
  • 3 giải khuyến khích: Ví SEN của Khắc Tên, bốc thăm cho những bạn có tham gia vòng bình chọn 5 bài hay nhất.
  • 3 giải share bài viết: Ví SEN của Khắc Tên, bốc thăm cho những bạn có share bài thông báo diễn ra cuộc thi công khai trên Facebook.
Xem thêm các bài tham gia dự thi link sau: Mời tham gia cuộc thi hướng dẫn ráp máy tính: Trúng Intel NUC và ổ cứng 6 TB

Chúc anh em may mắn!

Xin cáo lỗi cùng anh em. Lời đầu BTC thành thật xin lỗi anh em! Sau khi thống nhất kết quả trong 5 bài lọt vào top bình chọn tuần vừa rồi như đã công bố, trong đó bài số 2 của bạn @7157568 vi phạm nội quy cuộc thi đưa ra: không chỉnh sửa bài viết sau ngày 4/11, thực tế thì bạn đã có chỉnh sửa ngày 5/11. Vì vậy BTC quyết định loại bài dự thi số 2 ra khỏi danh sách bình chọn và tiến hành chọn lại từ đầu theo danh sách 5 bài dưới đây.

Quảng cáo

139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

7157568
ĐẠI BÀNG
9 năm
OMG. Em lọt top rồi ah`. Có thật ko thế anh. 😃😃😃😃😃
😃😃😃😃😃😃😃😃
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7157568 Nhận giải khao anh em đi ăn nha bác
thaingo84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7157568 Đã bình chọn cho bác, hiện của bác đang đứng top rồi, chúc mừng bác.
@7157568 bài của bạn khá chi tiết, góp ý ngoài lề tí thôi, "sửa" trong sửa chữa lắp đặt chứ không phải "sữa" nhé.😃
@7157568 1 phiếu cho bác nhé
Dự sau này có cuộc thi lắp điện thoại ARA
dự là anh em không quan tâm bài viết đó thế nào, chỉ là chú ý đến phần bốc thăm may mắn cho mình thôi, chính vì thế sẽ bình chọn ngẫu nhiên, số 1 được ưu tiên vì nó kế bên nút tham gia hahaha..
cùng quan điểm like phát
Youknwwho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em vô vòng trong rồi ôi trời ơi
@Youknwwho Chúc bạn may mắn 😃
Công nhận, mấy người thiết kế phần cứng giỏi thật họ làm xong người kg biết gì công nghệ cũng gắn được cái máy, chạy được
Dahaka321
TÍCH CỰC
9 năm
lại có thêm kinh nghiệm xây cái máy tính 😁
Bài viết thứ 4 trình bày chuyên nghiệp và chi tiết. 😁
@thanhnhuvt2000 Cám ơn bác đã thích bài em. Đã vote cho a Vương MH 😃
Bas11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi 5 bài được chọn là dựa theo tiêu chí nào vậy .. Cá nhân mình thấy có một số bài hay hơn nhiều thì ko đc chọn .. ?
Tuấn nato
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài nào cũng hay, cũng công phu hết, và mình đều tham khảo tất cả để sau tự lắp 1 dàn máy! Thank các bác đã chia sẻ!!! Hì hì!!
thích bài số 3 và số 1. nhưng chọn được có 1 ngươì.
https://www.facebook.com/cafebap
cách học lắp máy tính đơn giản nhất là cứ tháo tung cái máy của mình ra, mình thấy máy tính rất dễ lắp
hongducwb
TÍCH CỰC
9 năm
BTC đã chọn thì miễn lý do 😁

p/s : có bài của savumi bên voz ở maihoang phải ko nhỉ..mình thấy ổn nhất

edit : =))
http://goo.gl/8LjEyD
Sửa lần cuối: 5/11/14
29/10/14
7157568
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongducwb Bạn ơi, mình có chỉnh sữa nhưng là tối khuya 4/11 khi mình phát hiện ra 1 lỗi chính tả chứ mình ko có sữa bài viết (mình ko hĩu sao nó lại lai 5/11). Mình thề là mình ko sữa 1 chút gì bài viết chứ là mình sữa lỗi chính tả thôi.
BTC có thể xem lịch sử sữa bài của mình để giải oan cho mình mà.
hunghaimuoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongducwb thế là phạm luật hả bác 😃
@hunghaimuoi avarta bác này xấu quá dis like 😁
Bas11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haizz .. Quá chán luôn r , bài viết của mình dành hết tâm huyết , công sức , từ chụp ảnh đến câu từ thì ko đc chọn

https://www.tinhte.vn/threads/thi-rap-may-tinh-cau-hinh-cao-da-dung-cho-giai-tri-cong-viec-hoc-tap.2380980/

còn có bài toàn bộ ảnh , câu từ đều cóp nhặt trên mạng thì đc chọn .. Tinhte này đúng là cũng giống như cái xã hội VN thu nhỏ thôi .. Thôi từ h cạch luôn mấy cái thể loại này .. 😃
Mr.Paighnim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bas11 Mình thấy bước lắp CPU của bạn thực hiện sau bước lắp main vào case là một sai sót (Main board mới sẽ có miếng nhựa bảo vệ socket. Nhà sản xuất khuyến cáo rằng lắp CPU vào soket trước khi bỏ miếng nhựa bảo vệ đó ra). Gắn Mainboard vào với phần socket không được bảo vệ sẽ có thể gặp vài rủi ro không mong muốn, làm hư hại đến socket.
Đó là sai sót đầu tiên mình thấy trong bài hướng dẫn của bạn. BTC sẽ không chọn đâu.
MÌnh thấy bài của bạn 7157568 đề cập khá chi tiết đến các khuyến cáo, hướng dẫn của nhà sản xuất. Hình ảnh, nội dung ở đâu thì bạn ấy biên tập, sắp xếp nội dung khá công phu, giúp cho người xem hiểu, dễ dàng thực hiện đúng thì vẫn là một bài viết có chất lượng.
Mình thích bài của bạn này hơn cả.
Bas11
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.Paighnim Ở đâu quy định là phải lắp CPU vào main trc rồi mới đặt vào case vậy bạn .. Lắp trc hay sau như nhau hết .. 😃 Nếu bạn chịu khó xem các review của nước ngoài .. Họ luôn luôn lắp main vào case sau đó mới lắp CPU , vừa chắc chắn , vừa dễ lắp đặt

Cho cái ví dụ luôn cho khỏi thắc mắc nhé :

Main board mới sẽ có miếng nhựa bảo vệ socket. Nhà sản xuất khuyến cáo rằng lắp CPU vào soket trước khi bỏ miếng nhựa bảo vệ đó ra). Gắn Mainboard vào với phần socket không được bảo vệ sẽ có thể gặp vài rủi ro không mong muốn, làm hư hại đến socket >>

>>> Còn cái đoạn này chả hiểu bạn đang nói về cái j luôn.. Cái j mà lắp CPU vào socket trc khi bỏ miếng nhựa ra .. Ko bỏ miếng nhựa bảo vệ socket ra thì lắp vào răng à .. 😃

Topic mình có ảnh cực kỳ chi tiết về cách lắp như này :

H thì bạn thông não giúp mình là bạn lắp CPU vào socket trc khi bỏ miếng nhựa ra kiểu j vậy .. ? 😃
Chồi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bas11
chia pùn với pác, đời nó the, nhìu khi có cố gắng nhưng thiếu may mắn. Pác cứ nghĩ chia sẻ kinh nghiệm với những người khác là cũng zui joài
Thinkbedream
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bas11 cấu hình của bác như thế này ai dám bình chọn /
Muốn ủng hộ tất cả các bạn
hongducwb
TÍCH CỰC
9 năm
ông anh m trước thi ở vtc1, 3 lần đoạt giải..lần thứ 4 thì hụt con lap (chắc ai cũng đóan ra vì sao đc rồi) =))...nên những cuộc thi ntn m chỉ thích làm BGK 😁......nhàn nhất

mình chỉ thấy vậy nên ghi thôi mà =)) có gì đâu .... thấy luật nó vậy nên mới thắc mắc thôi =))...archived hết rồi
7157568
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongducwb
.........
hongducwb
TÍCH CỰC
9 năm
@7157568 vì cái đó là lỗi do BTC mà chứ đâu phải do bạn =))...chọn cho dù chả cần nhìn lại luật 😁
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
thích bài 2 vs 3... Nhìn máy 3 đẹp hơn ($$$ cũng hơn) nên vote cho 3
3
Chúc các bác may mắn. Em muốn ủng hộ hết nhưng chỉ được 1.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019