Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời các bác xem hộp 9700 at&t này có phải hàng zin hay fake

iptran68
21/11/2011 5:13Phản hồi: 50
Mời các bác xem hộp 9700 at&t này có phải hàng zin hay fake
Tình hình là rất tình hình. Mình mua 1 em 9700at&t hàng fullbox trùng imei của bác thương gia trên diễn đàn Nhưng hôm qua mới mới đọc bài này: http://www.tinhte.vn/f173/neip-vai-top-cover-cuia-9700-a-500763/thấy bất an quá. Không biết cái hộp của em 97at&t này có phải hàng fake k? Mời các bác cao tay xem giúp em với Hiện tại 97at&t đang dùng khá ổn định, chưa có vấn đề gì nhưng ngày trc phải mua với cái giá fullbox trùng imei nên cũng lo lắng về cái hộp này Bác nào có hộp của các em bold thì show cho anh em giao lưu! Thanks các bác đã đọc tin! Và đây là chút pic của emChụp toàn bộ cái label IMEI \[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
up lên đầu nào, mong các ý kiến của các cao thủ...!
nay quan trọng j cái hộp nữa bác, miễn nó dùng k có vấn đề j là đc mà
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks!
tâm lý người dùng mà bác! mua cái giá fullbox trùng imei nhưng lại mua phải hộp fake thì nản quá bác ah!
july92
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ nếu có người vào phán hộp này là hàng fake thì bác sẽ làm gì?
Gọi điện cho người bán, chửi 1 trận => lấy lại tiền được không?
Hay âm thầm ôm gối khóc? => Để làm gì nữa?

Bác nên dẹp cái suy nghĩ con nít của mình, và nhìn nhận lại cái máy, nó hiện h đang dùng tốt, không dở hơi thì vui rồi. Mình đây dùng 1 con 9700 vỏ ọp ẹp, trầy xước đủ chỗ, nhưng vẫn dùng bởi vì nó chả có bị bệnh tật gì hết.
Kg làm gì đc thương gia nhưng củng nhờ đó biết đc thêm thông tin chứ nhỉ :giggle:; thậm chí cho cả bác và 1 số AE có thêm 1 số thông tin là hàng như thế nào khi mua :running:; AE chơi đều biết giá BB giữa máy,cáp,sạc với máy full box lệch nhau như thế nào. :bounce:
Riêng bác chủ kg up cái thông tin về 9700 (pin,imei...) thì có gì nhận xét đâu; cứ cho là cái BOX Zin mà máy làm lại tem Imei củng thế :stomp:

Bác này nói chuyện nghe chán vãi ra. người ta bỏ tiền mua là hàng xịn Fullbox. bây giờ phát hiện là hộp đểu thì người ta kêu để cho anh em biết đường mà tránh. bác lại bảo người ta bỏ cái cách suy nghĩ con nít đi. Hóa ra là phải chấp nhận à? nếu là bác liệu bác có lăn tăn không? nếu chẳng may được cái máy ngon thì còn đỡ. nhưng bị đúng cái máy lởm là hàng likenew thì sao? bác chỉ xét được 1 khía cạnh nhỏ. tầm nhìn của bác hạn chế quá
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Mỗi người 1 suy nghĩ mà bác! Em đang phân vân xem có lập topic xây dựng thương gia để làm rõ vụ này k?
Bây giờ máy em dùng ổn đinh, chả biết có lên làm to chuyện không? hoặc cũng có thể coi đây là bài học cho mình vậy!
Mong anh em sẽ rút được kinh nghiệm và có sự lựa chọn tốt hơn cho bản thân!
Thanks!
achiles1407
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chuyện ngu thế bác, giá máy sạc cáp là 1 giá khác, giá full phụ kiện lại 1 giá khác và giá full box trùng imei lại là 1 giá khác
Cái hộp trùng imei nếu đúng hộp xin thì chứng tỏ nguồn gốc máy là rõ ràng, ko phải loại hàng vớ vẫn linh tinh và chất lượng tốt.
bg mua máy = tiền máy full box nhưng khi phát hiện cái hộp giả nghĩa là chỉ như mua máy sạc,cáp, có tức ko........
bg bác lấy con vợ, nó bảo nó còn trong trắng, mình hết sức cưng chiều, động phòng cũng thấy đo đỏ, đến khi biết nó từng đi vá vài lần, thì bác còn vui vẻ đc như xưa ko?

Dear Chủ thớt, cái hộp đúng là của AT&T. Hộp giả thường những logo và màu AT&T là miếng decal dán lên hộp chứ ko phải đc in trực tiếp lên hộp
chúng ta sử dụng cái BB chứ ko dùng cái vỏ hộp BB nếu người bán máy chất lượng thì ko cần hộp sách gì cả. đó còn là lương tâm người bán nữa bạn ơi.
cuudolly
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá tiền giữa hàng có hộp và ko hộp là chênh nhau khớ khớ mà, mình nghĩ lí do chủ thớt hỏi cũng bt và tâm lí người mua hàng fullbox khi mà thật giả lẫn lộn như hiện nay 😃
ndhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hộp zin chuẩn 100% theo máy 9700 at&t bạn ơi...cái này mình đảm bảo là hộp zin chứ ko phải hộp fake hay làm lại...
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng bjo máy k sao thì yên tâm rồi! Mỗi người 1 suy nghĩ, bác k quan trọng về box, nhưng khi mua phải cái giá trùng imei mà mình phải mua phải box fake nên lên diễn đàn hỏi thôi. em đọc trên topic cũng nhiều bác hỏi nên lập để hỏi mọi người thôi.
Em mua của 1 thương gia, nếu biết là hộp fake thì lần sau có thể em sẽ k mua ở đó nữa, rút kinh nghiệm cho bản thân thôi
---------- Post added at 10:05 AM ---------- Previous post was at 10:00 AM ----------

Đúng thế bác ah, nhưng hộp fake và zin bjo thì nhưng bác nào cao tay hoặc những bác có hàng mang tận tay từ USA về mới thấy dc sự khác nhau
Thanks

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Thanks bác đã hiểu được cho tâm lý người dùng như em. hi. bjo bỏ tiền ra mà mua phải hộp fake thì bực mình lắm

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

hihi, em cũng yên tâm được phần nào.^^
hộp chuẩn đó bạn
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
SỰ THẬT MẤT LÒNG NHƯNG NHÌN QUA EM ĐÁNH GIÁ HỘP CỦA BÁC 89% LÀ FAKE ! 10% DO MẮT HOẶC DO

KHÔNG ĐC NHÌN TRỰC TIẾP

: LÝ DO KẾT LUẬN : 1 HỘP ZIN TEM HƠI ĐỤC KHÔNG SÁNG TRẮNG NHƯ HỘP CỦA BÁC

2 : CHỖ MADE IN MEHICO, JPAN, TURKEY.... THÌ CHỮ MADE IN VIẾT HOA HẾ

T LÀ SAI CHUẨN LÀ :

"Made In" ( chỉ có chữ cái đầu M và I viết hoa thôi) emcó 3 cái

hộp zin đều như thế cả !

hộp zin đây ạ :

9650

8900

9700

[/IMG]

nhìn hộp của bác nó in dại lắm ! không tinh tế tẹo nào :

em chỉ nói theo quan điểm của em mong bác đừng buồn cũng có thể em sai vì em chỉ khẳng định 89% thôi ạ !

BÁN NÊN THAM KHẢO Ý KIẾN CỦA ANH LAM VÌ ANH ẤY CÓ KINH NGHIỆM SHIP RẤT NHÌU BB FULL BOX RỒI

MÌNH TÁN THÀNH Ý KIẾN ! BOX NÀO MÀ IN IMEI, PIN CÁC THÔNG SỐ TRỰC TIẾP LÊN HỘP ( KO QUA TEM) THÌ CHẮC CHẮN LÀ HỘP DỰNG
@iptran68: Bạn có gởi email cho mình nhưng vì bận quá chưa trả lời. Hôm nay thấy topic này nên có vài ý kiến sau để trao đổi với ai quan tâm:

1. Hộp thì đúng là hộp của 9700 AT&T (quan sát nét chữ in trên hộp và độ bóng của giấy).

2. Chỉ có cái tem IMEI là fake thôi. Quan sát kỹ sẽ thấy:
2.1. Handheld Made in .... (chứ không có MADE IN)
Accessories Made in .....
và đặc biệt dòng cuối lại bị trùng 2 lần chữ China. Dòng này là dòng kéo dài của dòng trên khi số lượng nước sản xuất phụ kiện (Accessories) nhiều quá phải xuống dòng.

2.2. Dù chữ/số to hay chữ/số nhỏ thì không bị bể/rạn nứt trên label (nhãn) zin. Cái này thì nhìn vào số của barcode ở dưới cùng (bắt đầu là số 8 và kết thúc là số 6). Cái barcode này là bị edit bằng hình bitmap nên chữ hơi bị vỡ 1 tí và vị trí không đúng (ai có tem IMEI của Bold 9000 & Bold 9700 AT&T zin sẽ thấy rất dễ dàng. Có thể so sánh với hình mà @hai48ct quote lại từ bài của mình).
2.3. Còn 1 số đặc điểm khác (chủ yếu là chữ nhìn không nét và độ dày tương quan của các chữ cùng kích cỡ, khoảng cách chữ và các dấu...) cũng cho thấy đây không phải là tem zin của 9700 AT&T.
2.4. Nhãn (label) IMEI zin của AT&T 9000/9700 làm bằng 1 loại giấy láng, rất dai nên khó mà rách mép bên như ở hình bạn chụp (có ít nhất 2 vị trí rách mép).

Nói như 1 số bạn thì cần gì phải quan trọng cái hộp. Đúng là như thế nhưng nếu người mua máy phải mua với 1 giá cao hơn cái máy chỉ có phụ kiện (sạc, cáp, tai nghe, bao da) khoảng cở 500.000 -1,0 tr vì máy này là fullbox, trùng IMEI hoặc thậm chí là brand new, fullbox (dĩ nhiên phải trùng IMEI) thì sẽ hiểu cảm giác tại sao chủ topic hỏi cái hộp ở đây.

Tức là máy này không có box mà được lấy 1 box khác lột nhãn (label) IMEI ra và làm lại cái khác sao cho thông tin trùng để tạo cảm giác là hàng fullbox, trùng IMEI.

@iptran68: Do bạn ở HN nên số lượng hàng BB tương tự thế này không phải là ít. Ở SG mà còn có trường hợp fake nhãn (label) IMEI còn tệ hại hơn nhiều (copy nội dung từ nhãn IMEI của 1 máy khác ở Châu Âu) http://www.tinhte.vn/f173/neip-vai-top-cover-cuia-9700-a-500763/#post5646385 (cái box này thì đã bị lột IMEI lấy rebate rồi nên làm cái khác dán vào).
Sau khi xem xong mình kết luận, hoàn toàn đồng ý với bác Lãm, đây là hộp xịn nhưng imei in lại. Nhìn thoáng qua, chỉ cần bạn chú ý Font chữ trên tem imei k đồng nhất, chỗ to, chỗ nhỏ.
dongtlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tem trên máy thì còn khó làm giả, chứ trên hộp thì thật giải khó lường. Thật ra hộp giấy thì thật giả cũng là giấy, không thể đại diện cho chất lượng máy. Có thể thương gia nhập máy chất về nhưng không có hộp hoặc nếu theo hộp nữa có lẽ họ đánh thuế (vì máy ko hộp có thể nhét đại vô cái hộp giấy nào đó một lúc nhiều máy)... cái này mình đoán vậy.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks các bác đã quan tâm, chia sẻ-> bjo em đã mở mang tầm mắt

Mong anh em đọc topic này sẽ rút kinh nghiệm cho bản thân!

---------- Post added at 11:30 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

Thanks bác nhiều, em hay vào SG công tác nên hi vọng sẽ có dịp giao lưu, chia sẻ với bác!
Thanks!

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 11:30 AM ----------

Thanks bác nhiều! rút kinh nghiệm,lần sau sẽ qua chỗ bác!hihi
Gửi các bạn xem con của mình 😃

iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Góc phải bên dưới của bác khác của em!, nhìn của bác thật và zin hơn của em rồi! 😔
Bạn em nó mới mua hộ em 1 em 9700 bên Mỹ các bác kiểm tra cho em xem hàng có chuẩn không ah, nó mới chụp ảnh gửi về 1 hinh như thế này thôi, hnào có đầy đủ e sẽ chụp gửi hình tiếp
@doanduong_xd4_pvif: Box & nhãn IMEI của em là nguyên gốc AT&T đó. Nếu trùng với máy thì yên tâm là hàng fullbox rồi (fullbox nhưng chưa chắc brand new nha. Cái vụ brand new thì em phải check lúc mua hàng).

@CLPT: Ở Mỹ chỉ có 2 nhà mạng phân phối 9700 là AT&T và T-Mobile. Trong hình thì máy của bạn không có logo. Bạn check Vendor là bao nhiêu? (Ấn đồng thời <alt> + <right aA> + <del>)

Do chỉ thấy 1 phần cái hộp và với kinh nghiệm bản thân thì cái hộp này hình như là của các thương gia Hông Kông (hay TQ) làm chứ RIM không làm hộp này.

Bạn của bạn mua ở đâu vậy? Máy mua về đã unlock sẵn rồi phải ko?

Nếu được bạn chup hình rõ hơn 1 chút.

Đâu chỉ có bên phải, bên trái chỗ dòng MODEL thì nét chữ cùng mỏng và đều như các dòng trên (BlackBerry 9700) và dưới (Research In Motion), dấu ":" thì nằm sát chữ trước (MODEL) và cách chữ sau (RCM71UW). Của bạn thì dòng MODEL này chữ to và đậm hơn. Dấu ":" thì nằm giữa. Nhiều chỗ tỉ lệ chữ bị biến dạng chứ không đồng đều.
Quan sát cái barcode dưới cùng sẽ thấy bị lệch.
E thấy a e tinhte nói hàng khong có logo là hàng simfree mà bác. e nhờ bạn em đặt hàng mua ở trang Amazon này, bác kiểm tra lại cho em với. http://www.amazon.com/Blackberry-9700-Bold-Smartphone-Bluetooth-International/dp/B0034TZONM/ref=pd_cp_cps_1
Chắc đt của em là made in RIM xịn chứ bác nhỉ?
mong nhận được thông tin từ các cao nhân.(Dt của em tết DLịch mới về tời VN cơ) nhưng nghe bac nói thế em thấy lo lo rồi
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
thanks bác! để ý mới thấy đúng là có sự khác biệt!
bỏ tiền ra mua full box mà trúng hàng lởm thì cũng bực mình thật😁
gazaphat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này mình mua ở thương gia tphcm đó , cũng có bán hàng trên tinhte . Anh em xem thử
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Của bác giống của em quá, chuẩn bị tinh thần trc đi bác ah
Mời các bác giúp bác gazaphat nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119