Mời các bạn chiêm ngưỡng vẻ đẹp của hang Sơn Đoòng qua video trên không của Ryan Deboodt

Gia Tường
12/3/2015 3:42Phản hồi: 82
Mời các bạn chiêm ngưỡng vẻ đẹp của hang Sơn Đoòng qua video trên không của  Ryan Deboodt

Hang Sơn Doòng nằm sâu trong vùng hẻo lánh bậc nhất ở Việt Nam tại Quảng Bình, nơi đây được các nhà khoa học công nhận trên tạp chí lừng danh National Geographic là nơi mà "không có ở bất cứ đâu trên hành tinh này". Vẻ đẹp đó đã thu hút nhiều nhà thám hiểm, nhiều nhiếp ảnh gia, và cả nhiếp ảnh gia Ryan Deboodt. Ông đã đem thiết bị bay của mình đến hang Sơn Doòng và ghi lại những thước phim, những bức ảnh tuyệt vời. 6 phút video được ghi lại gần lối vào hang và tại hai giếng trời lớn nhất với chiều dài lên đến 2.5 và 3.5km. Đoạn video này sẽ khiến chúng ta phải ngỡ ngàng với vẻ đẹp và sự vĩ đại của thiên nhiên Việt Nam

Thiết bị:
Chụp ở mặt đất: Canon 6D and 16-35mm
Chụp và quay phim trên không: DJI Phantom 2 + GoPro Hero4 Black

Mục tiêu tiếp theo của Ryan là chinh phục hết khi du lịch Phong Nha Kẽ Bàng. Mình sẽ cập nhật đến các bạn trong một dịp khác

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng đc đến đây vào 1 ngày gần nhất
warworld
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr Tam Nghe nói do 1 công ty du lịch mỹ khai thác, mỗi slot 3000$ bác ak, mà nó bảo full slot đến hết 2016 rồi. bác muốn đi thì ĐK sớm đi 😁
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@warworld Căng nhỉ
Nghe thiên hạ đồn là 5k usd và đã hết vé tới 2016 nên chưa ai vô xả rác đc😕
traind
CAO CẤP
9 năm
@chavalier chuẩn chứ ko phải nghe đồn đâu, có web dky đấy nếu bạn thích :d
Đẹp! Nhưng có cái tên hang động mà tác giả bài báo cũng viết sai, nhiều chỗ sai tùm lum:
Phong Nha Kẽ Bàng...
Sơn Đoòng!
VN mình nên thuê 1 đơn vị quản lý khai thác du lịch chuyên nghiệp thì may ra mới giữ dc tuyệt tác của thế giớ này 😃
Dự kiến Avatar 2 sẽ quay ở đây...! ImageUploadedByTinhte.vn1426161016.449823.jpg
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
@BB Viet Nam ko đúng với thực trạng xã hội ...
Nơi này có phủ wifi ko. Đẹp thế này mà code với design thì chắc sẽ ra nhiều thứ bá đạo.
Hay kêu bác CuHiep ngồi giữa rừng này review chắc feed dữ lắm...
hi vọng đừng có mang cái khu này ra làm cáp treo rồi kinh doanh tùm lum, ko thì có bao nhiêu kỳ quan rồi cũng sẽ bị làm hỏng hết
Ôi đẹp tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi
Hang to bằng này mà mấy chú kiểm lâm không biết nhỉ😕
christian08
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp như này mà mấy bác đành lòng làm này làm nọ, ko cáp treo thì sau này cũng nhiều thứ khác thôi, ko làm thì lấy đâu ... ;)
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@christian08 có làm thì mới có ăn 😁
đẹp, cơ mà nghèo. quảng bình nghèo lắm các bác ạ
Thiên nhiên hùng vĩ & đẹp thiệt, quá nhiều danh lam thắng cảnh của VN mình chưa có dịp được đi :p
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Bold Touch)
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
Cần có chính sách để bảo tồn và khai thác hợp lý, không lại thành bãi rác thì khổ
@dang_trong Chính sách hay nhất trong thời điểm hiện tại là đừng làm gì cả. Các bác nhà mình cứ chỗ đẹp, có giá trị bảo tồn thì cứ phải làm cáp treo mới được.
kevin2012
TÍCH CỰC
9 năm
CAVE BỰ NHẤT VIỆT NAM
@kevin2012 bự nhất thế giới luôn
that's all? sao có bấy nhiu vậy hay quay chưa hết?
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
nếu có mở cửa thì đi ngay chuyến đầu nhé mấy bác...đảm bảo khai thác một hồi là đầy rác, các nam thanh nữ tú vẽ lung tung trên vách.....
xem cái này lúc sáng ở bên petapixel
toàn thấy quay cảnh cây cỏ, mình nghĩ là chưa vào sâu trong hang
sớm muộn gì cũng tiêu khi tụi nó làm cáp treo vào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019