mới dùng iphone, hỏi về cách restore

kid1986
28/4/2015 1:3Phản hồi: 9
E mới mua của bạn 1 e ip6, đang ở ios 8.0.2. GGì e muốn cập nhật cho máy nhưng ko muốn lên 8.3 vì bảo đang có lỗi. Muốn lên 8.1 hoặc 8.2 thôi có đc ko ah? Cách làm thế nào? Mọi người hướng dẫn e với. Thanks all
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại bạn chỉ lên được 8.2 nhưng nên suy nghĩ kỹ vì ios hiện tại của bạn có thể jb được lên 8.2 không jb được.
Cách nâng cấp rất dễ , bạn down ios 8.2 về máy tính rồi kết nối ip với máy tính bấm shirf + restore trên iTunes dẫn đường dẫn đến ios 8.2 bạn mới down về thế là xong ngồi uống ly cafe đợi update.
@Culin2701 Có lỗi j phát sinh trong quá trình restore ko bác? Nếu lỗi thì xử lý thế nào bác? E mới dùng nên ko biết, phải hỏi kỹ. E thấy pin của 8.0 hơi kém, mọi người nhận xét pin 8.2 cải thiện hơn nên e muốn lên. Để 8.0 mà jb thì pin vẫn vậy mà. Hay lên 8.1 rồi jb bác nhỉ
@kid1986 Hiện tại chỉ lên được 8.2 hoặc 8.3 thôi nhé. Mình thấy 8.3 OK hơn. Nếu đường truyền mạng ổn định nhanh và làm đúng thao tác thì sẽ không gặp lỗi j hết nhé, nếu báo lỗi j thì bạn đưa lên đây mình chỉ cách fix, nhưng máy quốc tế hiếm lắm mới gặp lỗi nhưng đa số là do mạng hoặc máy tính mình lỗi dẫn đến iTunes nó lỗi khi restore, 1 phần do người restore ko làm đúng. Mà thoải mái đi bạn nó chỉ là phần mên nên chả ảnh hưởng máy đâu không phải như android root up rom bậy die máy đâu, mình 1 ngày restore chả chục lần vài cây ip.
HuangXjng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Culin2701 8.2 hình như khóa rồi chứ bác
@HuangXjng Chưa khoá nhé bạn.
https://ipsw.me
Nếu máy lỗi phần cứng hay dính icloud thì res mới chết thôi
E hiểu rồi, cám ơn các bác đã hướng dẫn 😃 ah, e hỏi tí nữa, jb 8.0.2 xong có phần mềm nào chuyển 2G, 3G ko ah? 8.0.2 ko chuyển đc giữa 2 chế độ này các bác ah
@kid1986 Có nhé bạn. Vào Cydia cài flipcontrolcenter + rubik nhé có thể tự động chuyển 3G-2g hoặc chỉnh tay.
@Culin2701 Thanks bác đã hướng dẫn nhiệt tình. Có j e lại ới bác nhá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019