Mời dùng thử app quản lý tài chính cá nhân Sổ thu chi MISA, có cho iOS, Android, Windows Phone

Duy Luân
17/3/2015 4:38Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanvunt
ĐẠI BÀNG
9 năm
bản trên windows 8.1 bị lỗi cả tuần nay không dùng được, không biết khi nào mới fix nhỉ. Trên ios với android vẫn bình thường.
@hoanvunt Bạn có thể up chụp màn hình lỗi không? Vì mình cũng đang dùng bản trên Windows phone 8.1 bình thường.
hoanvunt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhanh028pr Hiện tại thì không khởi động được, cứ treo ở logo con kiến, đã xóa app cài lại rồi vẫn vậy, chưa biết bị gì.
ngon
thandieuvh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho hỏi nếu mua 1 chỉ vàng, mà giá vàng lên xuống thì ghi ở mục nào? Làm sao thống kê lại quy ra tiền được?
@thandieuvh Bác tham khảo cách ghi cho vàng ở đây nhé http://www.sothuchi.vn/blog/post/2015/08/18/meo-quan-ly-tien-vang-thoi-cong-nghe
phamhung1610
ĐẠI BÀNG
9 năm
hình như có update cho 6+ zùi mà,hn e down về thấy khá ổn
@phamhung1610 Có rồi bác ạ, sắp có bản vá tiếp theo cho iOS
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ tính năng budget plan và webapp mún rụng răng luôn roài.
@tuanva.hcm Budget Plan thì bác dùng "Hạn mức chi" trên Android và Windows Phone nhé, cuối tháng này sẽ có trên bản 4.8 của iOS. Webapp thì tạm thời team đang thiếu nguồn lực, chỉ 2 người lo hết các nền tảng nên bác thông cảm.
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CaptainKyle Chỉ có 2 người phát triển ứng dụng Misa này thật hả bác, khủng dzậy.
@tuanva.hcm Lúc trước có 3 bác ạ
theanh01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon, thuần Việt, qua nhiều thằng rồi thấy thằng này là OK nhất, không biết free đến báo giờ. Ngày trước cũng dùng một thằng đang ngon lành thì sau khoảng một năm nó nhắn xin tiền mới cấp bản quyền. Bực bỏ luôn quản lý bằng Excel rồi chuyển qua misa hy vọng không bị kiểu đó nữa.
@theanh01 Cảm ơn bác đã tin tưởng, có nhu cầu gì về tính năng thêm bác cứ góp ý để team phát triển nhé.
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@theanh01 Chỉ có tự mình làm cho mình thì mới chính đáng free thôi bác, người ta bỏ công sức ra làm thì thu tiền đâu có gì sai trái mà bác bực ?
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CaptainKyle Cho mình hỏi, muốn sắp xếp thứ tự mục thu chi để những khoản thường xuyên lên trên cho thuận tiện, đặt những ký tự 01,02.. để ưu tiên nhưng khi lập bản ghi chép khoản chi vẫn ra thứ tự không theo ý mình. VD hình bên dưới:

1. hạng mục thu chi:
2.hạng mục chi (trong ghi chép)

Cám ơn bạn nhiều.
Hang muc thu chi.png
Muc chi_ghi chep.png
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chipset 925 Bác nào biết cách sắp xếp chỉ giúp với, thank.
Mời các bác tham khảo cách dùng Sổ Thu Chi để lên kế hoạch khi đi du lịch https://www.sothuchi.vn/blog/post/2015/08/24/cong-cu-giup-ban-co-mot-chuyen-du-lich-hoan-hao
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CaptainKyle Hiện mình thấy chức năng transactions (biểu tượng cuốn sổ góc trái ở chỗ Ghi Chép) còn khá bất tiện, nên mình muốn góp ý qua quá trình sử dụng của mình. Khi ấn vào đó, sẽ hiện ra 1 danh sách transaction tất cả các khoản chi thu trong 1 tháng (mình dự đoán), mình thường dùng nó cho 2 trường hợp sau:
  • Không nhớ đã ghi 1 khoản thu chi vào 1 ngày trước đó chưa (ví dụ đổ xăng chẳng hạn)
  • Xem lại ngày hôm trước, hay 1 ngày nào đó trong tuần, hoặc khoảng thời gian nào bất kỳ trong tháng đã chi tiêu những gì.
Đa phần mình thấy vấn đề mình cảm thấy bất tiện là về ngày tháng. Dưới đây là các vấn đề mình bất tiện, đi kèm với đóng góp ý tưởng của mình:

Về hiển thị:
  • Transaction được hiển thị theo 1 dạng list dọc khá dàn trải và rối mắt.
    • Mình gợi ý là nên cho thu gọn (collapse) theo từng ngày. Ai có nhu cầu xem chi tiết thu chi thì mở rộng (expand ngày đó ra).
  • Khó khăn trong việc xem tổng thu chi của 1 ngày cũ hay 1 khoảng thời gian nhất định theo ý mình (Những gì mà phần báo cáo chưa thể hiện được).
    • Cho hiển thị ngày tháng và tổng tiền chi thu (tổng thu - tổng chi) của ngày đó (trong phần tiêu đề của collapse chẳng hạn), thêm dấu - và + vào tiền cho trực quan hơn.
Về tìm kiếm:
  • Nội dung tìm kiếm không bao gồm ngày tháng năm.
    • Mình gợi ý phát triển dạng full text search, có thể tìm đc bất cứ thứ gì, ngày tháng năm, thậm chí là số tiền. Khi search thì không collapse thu chi theo ngày.
  • Không lọc được transactions theo ngày, hoặc theo 1 khoảng (từ ngày A - ngày B)
    • Mình gợi ý nên thêm phần filter để lọc nhanh ngày, hoặc 1 khoảng ngày tháng nhất định. Nếu theo ngày thì hiển thị toàn bộ thu chi và tổng thu chi của ngày đó. Nếu theo 1 khoảng thì hiển thị nhiều ngày dạng thu gọn (collapse & expand) thu chi như ở trên mình đã góp ý.
Hy vọng ứng dụng của bạn sẽ ngày càng hoàn thiện hơn.
@tuanva.hcm Cảm ơn những góp ý nhiệt tình và cụ thể của bác. Trong các góp ý này có tính năng đã có, các tính năng chưa có mình sẽ gửi tới nhóm phát triển nhé.

Về tìm kiếm:
  • Không lọc được transactions theo ngày, hoặc theo 1 khoảng (từ ngày A - ngày B)
    • Mình gợi ý nên thêm phần filter để lọc nhanh ngày, hoặc 1 khoảng ngày tháng nhất định. Nếu theo ngày thì hiển thị toàn bộ thu chi và tổng thu chi của ngày đó. Nếu theo 1 khoảng thì hiển thị nhiều ngày dạng thu gọn (collapse & expand) thu chi như ở trên mình đã góp ý.
>>> Về tính năng này, hiện tại sau khi chọn biểu tượng cuốn sổ, bác chọn biểu tượng lịch góc trên bên phải là chọn được theo từng ngày (cả thu và chi). Việc chọn theo khoảng thời gian đang được phát triển nhé bác.

tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
À, mình sử dụng phiên bản tiếng anh của các bạn. Thực tế thì góc trên bên phải mình chỉ thấy chữ Record (quay lại trang nhập transaction) thôi, ko có lịch. Mình hiện vẫn sử dùng iOS 7, ko biết có khác biệt gì với iOS 8 trong ứng dụng của bạn ko.

Mình phát hiện ra là trong khu vực báo cáo có phần phân tích chi. Phần đó cho phép coi theo khoảng. Nhưng khi coi vẫn ko có chia dạng collapse theo ngày. Với để trong đó thì hơi ko trực quan cho lắm, vào coi hơi xa. Nhưng tính năng phân tích trung bình chi của tháng hay ngày thì khá là hay.
@tuanva.hcm Bác để bản cập nhật của hdh hơi thấp đó. Bác tải Sổ Thu Chi Misa rồi chuyển sang tiếng Anh nếu thích dùng tiếng Anh, còn có 1 bản tiếng Anh là Financial Book thì không được cập nhật thường xuyên.
Hướng dẫn lên kế hoạch cho các sự kiện gia đình như hiếu - hỉ với Sổ Thu Chi. Mời các bác tham khảo: https://www.sothuchi.vn/blog/post/2015/09/10/lam-sao-de-ghi-lai-so-tien-chi-tieu-cho-moi-dip-hieu-hi
gnoudman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CaptainKyle Không có bản dùng cho PC chạy trên windows 7 nhỉ, mình không có nhu cầu lên win 10
@gnoudman Có bản cho win 8 đó bác
gnoudman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CaptainKyle mình vào mục download cho PC trên windows trên wwb của bạn nhưng nút get the app bị mờ đi, không down được và yêu cầu phải dùng win 10.
@gnoudman Bạn xem thử lại setting máy xem vì mình dùng 8.1 vẫn down được bình thường đây. Nhưng bản PC thiếu nhiều so với bản trên android quá nên mình chỉ dùng để xem tổng kết thôi.

@bác chủ thớt: Bác có thể add thêm chế độ Chuyển khoản giữa các ví với nhau trong mục Thu chi định kỳ không? Em muốn để nhắc nhở cất tiết kiệm hoặc rút ATM hằng ngày/tuần mà ko được, cứ phải set tay từng cái hơi phiền. Cảm ơn bác.

À, ngoài ra lúc đồng bộ nếu có thể chọn động bộ theo nội dung lưu sẵn trên mạng hay nội dung trong máy thì tốt quá, vì đã có lần em lỡ tay xóa nhầm trong máy mà đồng bộ lên cái là mất hẳn luôn, cứu không kịp >"<
gnoudman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có bản dùng cho PC chạy trên windows 7 nhỉ, mình không có nhu cầu lên win 10
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
Bác chủ cho mình hỏi: sao mình Add khoản chi cách thời điểm hiện tại hơn 2 tuần (tự nhiên giờ nhớ ra) sao không đc nhỉ?
tungbengbeng
ĐẠI BÀNG
8 năm
app thu chi tốt nhất từng biết. Đa chức năng. Thiết kế đẹp có hơi tối giản. Được cái chạy nhanh. Không biết app có thể thêm chức năng đồng bộ với thẻ ngân hàng ko? ví dụ như tiêu gì ở thẻ tự nhảy vào app luôn khi đó chỉ cần viết mục đích tiêu. Dự là cái pm này chả mấy mà thu phí😔. Thu là tớ cho vợ quản luôn nên đừng có thu😁
cho e hỏi, e dùng sổ thu chi misa tren ipad, nhưng ko biết cách xuất dữ liệu ra mail, giờ e mở vào dùng thì mất hết dữ liệu mấy tháng nay e ghi lại, có cách nào để lấy lại ko ạ,
guntx
CAO CẤP
8 năm
ngân hàng đang có mở sổ tiết kiệm lãi suất thả nổi, em muốn hàng tháng gửi thêm 1 số tiền đúng vào tài khoản tiết kiệm đó thì làm thế nào vậy b? @Duy Luân
binhminhsvdm
ĐẠI BÀNG
8 năm
phần mềm hay
binhminhsvdm
ĐẠI BÀNG
8 năm
phần mềm hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế