Mời dùng thử Launcher, chuyển đổi giữa các ứng dụng không cần về màn hình Home trên iOS

sonlazio
19/3/2015 11:37Phản hồi: 178
Mời dùng thử Launcher, chuyển đổi giữa các ứng dụng không cần về màn hình Home trên iOS
Trên iOS 7 trở về trước thì dù làm bất cứ gì chúng ta cũng phải trở về màn hình chủ. Thật may là những phiên bản mới hơn Apple đã cho phép các ứng dụng giao tiếp tốt hơn với nhau, gọi một ứng dụng B nào đó ra trong khi vẫn còn đang ở ứng dụng A. Tuy nhiên, điều này cũng vẫn là giới hạn khi các ứng dụng A và B phải liên kết với nhau và không phải nhà phát triển nào cũng thực hiện được điều đó. Để khắc phục, một lập trình viên đã tạo ra Launcher, một ứng dụng hoàn toàn miễn phí cho phép chuyển đổi nhanh giữa hầu hết các ứng dụng bạn hay dùng mà không cân phải trở về màn hình home.

Tải về ứng dụng Launcher cho iOS (miễn phí, có tùy chọn pro giá 3,99$)

Launcher hoạt động như một widget của hệ thống và nó nằm trong màn hình Today, màn hình xuất hiện khi bạn vuốt từ mép trên xuống. Một khi đã kích hoạt widget Launcher lên, bạn toàn quyền chọn ra 8 ứng dụng trong máy mà chúng ta hay sử dụng để chuyển đổi. Nếu dùng gói Pro có giá 3.99$ thì người dùng thậm chí thu nhỏ được các biểu tượng để chứa được nhiều hơn và có thêm 3 hàng nữa, nâng tổng số ứng dụng/shortcut tối đa lên 20 ứng dụng. Ngoài ứng dụng thì người dùng còn có thể gọi các trang web hay dùng hay nhắn tin và gọi điện tới những người hay giao tiếp.

Thật ra thì trước kia Launcher đã từng được đưa lên AppStore nhưng nó bị hủy chỉ sau vài ngày vì Apple cho rằng cách sử dụng widget này là “không hợp lý với mục tiêu ban đầu của Widget”. Sau vài tháng thì có vẻ như những chính sách của Apple đã thay đổi và chúng ta có thể dùng Launcher theo cách hoàn thiện hơn.

Launcher_iOS_Tinhte.vn1.jpg Bên trái là Launcher ở kích cỡ lớn nhất và bên phải là nhỏ nhất, mặc định thì nó lớn nhất và muốn chỉnh kích cỡ bạn phải mua gói Pro Launcher_iOS_Tinhte.vn3.jpg Chúng ta có thể đưa danh sách những ai hay giao tiếp vào Launcher, mở một trang web hay dùng hay gọi ứng dụng nào đó lên Launcher_iOS_Tinhte.vn4.jpg Launcher đi khá sâu, nó có thể mở bản đồ, tìm kiếm hay tạo một email mới tới ai đó, nôm na là shortcut Launcher_iOS_Tinhte.vn.jpg Bạn hoàn toàn có thể tự tạo đường dẫn nếu ứng dụng không hỗ trợ, tuy nhiên không phải đường dẫn nào cũng hoạt động​
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix cái này hay ah nha ! để mình thử xem sao. tiếc là k có xiền mua bản pro để đc nhiều ứng dụng và tinh chỉnh đc nó. thank Sơn
@Ttdmt trên diễn đàn này nhiều lắm, bạn tự search đi nhé. Thân ái!
ciao2me
ĐẠI BÀNG
9 năm
@#JK games không chơi mà bỏ tiền mua tiếc lắm chứ bác. nhớ lại ngày xưa trẩu tre đua đòi, cứ thấy game nào giảm từ 7 đồng xuống 1 đồng là vô mua liền, mà để đó hem chơi, giờ tồn kho cả đống. sau này mua mấy apps từ điển, maps, remote desktop... có cái 2 chục, 4 chục, 1 trăm đồng không tiếc vì tính năng đã quá, phục vụ tốt cho bản thân và share luôn cho người nhà nên tính ra vẫn rẻ. vậy mà vào nhìn lại đống games vẫn thấy tiếc muốn khóc. 😔
@ciao2me Thì cái nào cần dùng thì mua, ko cần ai bảo mua làm gì. Giống như mình đi chợ mua đồ ăn, nào cần thì mua ko cần thì thôi chẳng lẽ dọn sạch cái chợ 😁 app nào có tính phí cũng đều có bản miễn phí cho mình dùng thử mà, nếu cảm thấy thích thì bỏ tiền ra mua để dùng hoài chứ có mất đi đâu. Công người ta bỏ ra mấy tháng trời mới viết xong 1 cái app chứ có phải dễ đâu.
PKay.EX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BaByPo0h Ok bạn! Để mình test thử xem. Thanks ha! 😁
App hay. Mỗi tội mời mà chẳng chịu tặng mình iPhone thì lấy đâu ra iOS mà thử kia chứ. 😔
cũng bình ttường mà..
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
iphone nhìn vẫn chất nhất wa đất so với đám androi nhỉ
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@EmGiaKhang vãi, hình thức thì có thể samsung thua, nhưng các hãng khác thì sx dt android chẳng thua kém gì iphone đâu.
Còn iOs đang bổ sung những tính năng mà android có từ bản 2.2, cái này cả thế giới công nhận rồi.
Thế nên đừng thần thánh apple quá.
@xxvideoxx Liên quan đến bài viết ko vậy? Cái ứng dụng này sinh ra để chữa cháy cho khả năng đa nhiệm kém của ios đấy
aktily
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxvideoxx Cái launcher học từ android,winphone
@xxvideoxx Lại một thằng tự sướng
martindoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Như thế này giá $3.99 thì đắt quá 😔. Jailbreak rồi dùng Tage, Virtual Home cho nhanh
@martindoan có tiền mua iphone, nhưng không có tiền mua app :v
Sao cuối video bác @sonlazio lại bảo là các bạn androi rất thích nhỉ.. đáng lẽ là ios chứ.
Nhưng mà androi ứng dụng thế này có cả đống.. 😁
@sonlazio Android ngoài samsung thì hầu như toàn chơi home cảm ứng khỏi lo hư nút. Ko thì cài home lock ,screen (ẩn) trên thanh stb và nhiều app hổ trợ mà. Chắc ko ham đâu 😁
Cái này dc 1 bác mod rom nè @@
@takun92 Không nhất thiết phải thế bác. Mình có nút home cứng với 2 nút cảm ứng đây nhưng xposed giờ đổi nút cảm ứng thành home. Thêm vài cái tính năng bá đạo như tap menu 1 lần ra recent, tap 2 lần quay về app vừa dùng cuối. Nhấn giữ là kill...chưa kể cài cái xposed gesture thì tuỳ vuốt kiểu nào nó chạy app đó. Thêm cái double tap để khoá máy, gesture để chỉnh âm thanh với lại unlock bằng cảm biến nữa là ko bao giờ phải động tới phím cứng. Mình xài 1 tháng ko phải đụng tới bất kỳ phím cứng nào cuối cùng phải chuyển lại xài phím cứng bấm cho vui :D :D :D
@Típ Pờ Nờ android cần chi cái này? cái nút app-switch để làm gì, đá qua đá lại mấy hồi???
mrford105
TÍCH CỰC
9 năm
ĐỐI VỚI MÌNH thì app này vớ vẩn, trong khi chỉ cần click và nút home rồi chọn app cần tìm thì đổi thành thao tác vuốt xuống rồi chọn app, mất thì giờ hơn và ko làm bằng 1 tay dc. Thậm chí click 2 lần nút home còn tiện hơn khi chuyển đổi app đang chạy.
duchung178
TÍCH CỰC
9 năm
@mrford105 Mình thấy hay mà. Rất tiện cho những bác sợ hỏng phím home
Tuỳ chọn gọi nhanh đc vuốt xuống bấm cái gọi luôn ko phải lọ mọ vào tìm danh bạ. Rất hay
@mrford105 Dạ thưa bố nút home cứng bấm hòai cũng hư thay mấy trăm k, còn con assistive touch fải qua 2 nháy mới tới home đựơc, k like thì thôi bình luận vớ vẩn
@mrford105 Mình cũng nghĩ như bạn. 😁 không việc gì phải chèn cái widget bự này vào làm gì cả

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@mrford105 Đồng Quan Điểm với đồng chí này.
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc title tưởng launcher theo khái niệm bên Android. :"(
@Ginerbread Rồi bọn nó cũng phải học androi thôi
Thanhbeoa6
ĐẠI BÀNG
9 năm
app ko cần thiết vs cơ số nhiều người chưa nói là vớ vẩn
TinNghia
TÍCH CỰC
9 năm
Hình như cái này tới giờ thằng ăn roi cũng chưa làm được thì phải. Cũng vẫn phải ấn giữ phím home mới chuyển được.
crab2207
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TinNghia Bậy,cần gì dùng phím home mới chuyển được app,trên android bản từ thời napoleon cởi truồng đã có phím đa nhiệm rồi,đang dùng cái này chuyển qua cái kia trong 1 nốt nhạc,,nên là android chẳng mấy người quan tâm cái này như đối với người dùng ios sợ hỏng phím home đâu
@TinNghia Pác này chắc chưa xài ăn roi nè. Bên ăn roi có phím đa nhiệm luôn mà.
@TinNghia Android đầy launcher nổi, như Floating Apps, Lazy Swipe, Floating Widget nhá
@TinNghia Lại một thánh nữa dưới giếng 😁.
Uh đúng rồi cứ 1 kiểu mãi vừa rất tiện với người này nhưng lại bất tiện với người kia..
Mình nghĩ ai đã dùng android chuyển sang ios thích điều này
Không thích lắm !
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Ứng dụng này thì Apple phải có trách nhiệm mua phục vụ cho người dủng iPhone, iPad chứ có đâu người dùng phải mua, cập nhật vào phiên bản mới hoặc ứng dụng miển phí, yếu kém thì phải cải tiến chứ
launcher mà không phải launcher,

Thực tâm định vào chúc mừng các ifan cuối cùng sau 3 năm chờ đợi cũng được nâng cấp lên gần với android 2.2 vậy mà vẫn nửa nạc nửa mỡ. định mở ddocj để cài cho con iPhone của vợ vậy mà ăn quả lừa

Chia buồn vậy
@nonut thấy bác này topic nào cũng gây war không, cuồng tính năng andr cũng vừa thôi ... còn nếu nói iphone thiếu thì bác nghe đến khái niệm Jailbreak chưa nhỉ, chịu khó tìm hiểu JB tweak đi nhé muốn gì cũng có hết nhé
@Chicken210695 Những tính năng mình nói là sự thật, và cả cái tên ứng dụng cũng là dạng không thật. Vậy nên yêu cầu bạn đừng có yêu cầu người khác không được nói sự thật.
Mình không định trả lời vì khá là khinh thường bạn, nhưng thôi, phá lệ trả lời bạn cho bạn hiểu.

Mình dạy bạn này: bạn không thích đọc bài của ai đó bạn có thể bấm ignore. Không ai ép bạn phải đọc bài của tôi. Tôi cũng chẳng muốn bạn đọc bài tôi, và tôi sẽ ignore bạn sáng mai. Chào bạn.
@nonut ah quên bác này nổi tiếng ngông mấy topic khác rồi😆) cmt ng ta 1 đằng đọc thành 1 nẻo 😃))))))
master.i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
quản lý đa nhiệm còn kém. mất quá nhiều thao tác. blackberry 10 làm vụ này cực dễ với 1 cái vuốt, Apple nên học hỏi
ciao2me
ĐẠI BÀNG
9 năm
@master.i7 vấn đề không phải là học hỏi, mà ở chỗ bản quyền bác ơi. nếu bạn lập trình nào làm rồi quăng lên store thì không sao, chứ Apple mà làm là tự chui vào cái bẫy kiện tụng ngay. nếu bảo học hỏi thì phải trả xiền trước đã rùi muốn học gì thì học.

p/s: klq cơ mà tuy đang dùng càm ứng vân tay nhưng mình vẫn thấy cái picture password của mấy em BB hay hay sao áh.
@ciao2me Công nhận picture password của BB hay, dù mở máy trước hàng ngàn con mắt nhưng đố ai đoán được mình dùng mật khẩu số mấy và mở tại vị trí nào!!! Tuyệt vời.
master.i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ciao2me ý mình là cần học hỏi cho nó tiện dụng hơn .công nhận cái picture password của BB hay. thằng bạn cho cả chục đứa nhìn và làm lại chục lần mà vẫn không biết số nào và ở đâu. mà mở khoá lại nhanh. nó kéo 1 phát xong luôn 😁
Phải nói trong tất cả thì bộ icon của Táo là chuẩn nhất, nhìn ngay hàng thẳng lối có quy củ riêng
@king_of_mar1311 Màu mè chứ quy cũ gì. Chắc gì đã chuẩn bằng bộ icon của mấy cục gạch nokia.
Hóng các thánh vào phán " android có lâu rồi", " học theo android"..... Và các thánh tổ lái

Gửi từ cái mồm của seeder
aktily
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Bác tự nói luôn dùm android fan rồi và bác biết điều đó là chính xác thì anh em android đỡ phải mỏi mồm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019