Mời dùng thử phiên bản 1.3 của ứng dụng mua bán mRaovat: đơn giản, tiện và nhanh chóng

Duy Luân
16/3/2015 8:56Phản hồi: 46
Mời dùng thử phiên bản 1.3 của ứng dụng mua bán mRaovat: đơn giản, tiện và nhanh chóng

Trước đây mình từng giới thiệu đến các bạn mRaovat. Về cơ bản, đây là ứng dụng miễn phí cho phép chúng ta mua bán những vật phẩm cần thiết thuộc đủ loại khác nhau, từ áo quần cho đến điện thoại và những thứ lớn hơn hư xe máy, ô tô và thậm chí là bất động sản luôn. Việc tìm sản phẩm để mua rất nhanh và trực quan, còn việc đăng bán một thứ gì đó thì cũng mau chóng không kém với chỉ vài thao tác đơn giản. Nay, ứng dụng đã được cập nhật lên bản 1.3.1 mới với nhiều thay đổi hữu ích, mời các bạn dùng thử và cùng đóng góp ý kiến cho các bạn lập trình viên mRaovat để app ngày càng hoàn thiện hơn.

Trong số những tính năng mới này thì tính năng hiển thị theo list khá hay do bạn có thể tận dụng diện tích màn hình tốt hơn, chứ còn trước đây mRaovat chỉ hỗ trợ hiển thị dạng thumbnail nên chiếm dụng không gian nhiều mặc dù nhìn thông tin sẽ dễ dàng hơn. Hình ảnh đính kèm vào tin tức cũng được cải thiện (tuy nhiên mình vẫn thấy một vài tin rao vặt có ảnh mờ, một số khác thì rõ, có lẽ do người đăng tin chăng?). Công cụ lọc sản phẩm theo giá cũng được bổ sung để giúp bạn tìm kiếm nhanh hơn, phù hợp hơn với túi tiền của mình.

Phiên bản 1.3.1
- Thêm chức năng hiển thị theo list
- Cải thiện tốc độ tải tin
- Cải thiện chất lượng hình ảnh theo tin

- Cập nhật chức năng lọc theo khu vực
- Cập nhật chức năng lọc theo giá
- Cải thiện tốc độ load tin cho phép chạy với 3G
- Sửa một số lỗi nhỏ

Xem thêm: Đánh giá ứng dụng mRaovat bản đầu tiên

Tải về ứng dụng mRaovat cho iOS
Tải về ứng dụng mRaovat cho Android
Tải về ứng dụng mRaovat cho Windows Phone

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đáng nhẽ Tinh Tế phải thiết kế phần mềm Nhật Tảo . mình chờ lâu rồi k thấy rất mong chờ
trananh2233
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Yeuladaukho92 mình cũng chờ rất lâu rồi
mkien80
TÍCH CỰC
9 năm
@Yeuladaukho92 Cùng thắc mắc với bạn, nhattao không có app cho di động cũng lạ !
Hỏi câu hơi lạ sao TT không tập tành viết ứng dụng mà thấy trên tay là chính, cái này biết bao giờ mới to ra dc....
Quảng cáo thì cứ đề thêm vào tiêu đề
Chứ thiếu gì ứng dụng như thế này
ichuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như mRaovat là của 5giay thì phải. Mà 5s giờ muộn rồi. Chiếm lĩnh rao vặt giờ là chotot. Một cái chết sắp được báo trước vì cái hệ thống forum về lâu dài k phải là nơi thuận tiện để mua bán. Cả 1 thời gian dài 5s không làm gì để thay đổi hệ thống và tấn công vào mảng di động ấy thế mà còn Nó tìm cách rút ruột người đăng tin. Phải mất 5k mới đăng được tin... Chotot tin rao vặt giờ ngập và lũ lụt, ngồi cả ngày cuộn xem tin vẫn k kịp với số lượng tin mới đăng... Quá tiếc cho 5giay =]]
@ichuot Mình thấy thằng chotot được cái quảng cáo nhiều thôi , chứ nó mà ko cải thiện giao diện với mấy cái app trên di động thì đến lúc thu phí là nó nghẻo luôn , app gì mà không phân theo chuyên mục luôn , quản lí thì ko hiể nổi từ chối tin cũng ko để được cái lí do cho ngươif ta sữa , đăng lên 2 tin giống nhau 1 tin được 1 tin không , chả hiểu nổi tụi nó làm ăn kiểm duyệt kiểu j nữa , giống như thích cho ko là lấy lại vậy rất ức . Giờ nó còn quảng cáo còn bán được nên gáng đăng đợi nó thu phí là bye e nó liền , app lẫn giao diện web ức chế kinh khũng @"@

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@mr.bao Chào bạn,

Mình bên Chăm sóc khách hàng của Chợ Tốt. Hiện tại, Chợ Tốt có kiểm tra toàn bộ tin đăng nhưng cũng không tránh khỏi các sai sót. Do đó, khi người dùng có nghi ngờ về các tin đăng trên Chợ Tốt, Chợ Tốt cũng mong muốn người dùng cung cấp các thông tin để Chợ Tốt có thể hỗ trợ điều tra.

Rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn.

Thân mến
Chợ Tốt
@kenleon89 Chào bạn kenleon89 !

Chợ Tốt rất tiếc về trường hợp bạn gặp phải và mong muốn tìm hiểu thêm về trường hợp của bạn. Bạn có thể cho mình xin số điện thoại, mình sẽ gọi điện thoại hỗ trợ bạn.

Ngoài ra bạn có thể gọi tới hotline (08)38664041 hoặc gửi thắc mắc của bạn về hòm thư trogiup@chotot.vncủa Chợ Tốt số để được hỗ trợ trong trường hợp này.

(bạn có thể tìm thấy những thông tin hỗ trợ này trên trang chủ của Chợ Tốt - góc dưới cùng bên trái)
Thân mến!
Chợ Tốt
@nomikk Đây cũng là 1 trong những ứng dụng đăng tin rao vặt miễn phí mà các bạn có thể thử===>play.google.com/store/apps/details?id=vn.toiban.duan&hl=vi
Hình như là của 5giay, thấy đăng tin trên mRaovat nó chạy qua 5giay.vn luôn.
Với mình thì đăng rao vặt (web hay app) cần những điều sau:
1. Miễn phí hoặc giá rẻ (500d ~5k/tin).
2. Cho phép bình luận tự do.
3. Cho phép cập nhật tin đăng (giống trong forum).
4. Có các bộ lọc:
- Theo thành phố/quận/huyện. Ví dụ: Hải Phòn -Ok. Hải phòng-nam đinh-thái bình -không ok.
- Theo loại sản phẩm.
-Theo giá
- theo ngày đăng tin đầu tiên.
5. Không cho phép xoá tin đăng.
6. Cho biết lượt xem tin đăng.
@tung.giang.nguyen theo e cái điều thứ 1 bắt buộc là free. h quá nhiều nơi cho đăng tin free rồi, chả tội gì phải bỏ tiền ra cả.
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
Đăng chotot được vài hôm bỏ luôn, cái đám kiểm duyệt bài dở người ko chịu được, tin của mình chăm chút kỹ, thông tin rõ ràng, ko vi phạm nội quy thì nó "từ chối", mà chẳng biết lý do tại sao "từ chối" đọc tin người # đăng thì thông tin sơ sài, thậm chí còn viết ko dấu, hình thì ko có, thế mà nó cứ cho đăng mới đau
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn mong chờ một ứng dụng cho NHATTAO
nhattao không có nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
topol1990
TÍCH CỰC
9 năm
giao thông suốt ngày từ khi có tinhte có Nhattao mà chả có app gì cả.
tvtsth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao không có cái hình barcode để chụp? Mình vào bằng laptop.
satthudinhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
bản cũ không có phân trang xem rất khó chịu android lại hay bị bung đột ngột xem lại từ đầu chán
ichuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
@satthudinhan Dùng Opera hoặc Chrome sẽ thấy nút Phân Trang
vegamu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chotot giao diện quá chán. Thiếu tính năng cho cả người bán và người mua. Mỗi khi muốn update tin thì phải đợi duyệt.
Không có hệ thông comment, đánh giá, chẳng biết được người bán uy tín ra sao
Chờ Nhattao có app thôi....
tuyet voi^^
ichuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây là những vấn đề mà người dùng hay bị mắc phải vì không hiểu nguyên tắc duyệt tin của no:

CT chỉ chấp nhận 1 tài khoản bằng SDT, đăng tin theo dạng Công Ty thì được 30 tin, dạng cá nhân thì được 3 tin. Tin đăng không được trùng nhau (tính cả tin ở trạng thái ẩn). Nó có thể biết bạn đăng 2 tin giống nhau cùng tài khoản và cả cùng IP. Bạn có thể nhập SDT mình vào khung tìm kiếm để biết SDT này hiện tồn tại tin nào chưa. Nếu có rồi thì thua! không thể đăng 1 tin giống nhau được nữa. Nếu tin đó đăng ở dạng k quản lý được thì coi nhưng bỏ luôn.

CT cho phép đăng 1 tin bằng sdt mà không cần phải rườm ra đăng ký. Nhưng như vậy sẽ không thể quản lý được tin, đẩy tin và ẩn tin. Nên dùng máy tính đăng ký tài khoản bằng SDT, đăng nhập để đăng tin và quản lý được những tin mình đăng. Khi đăng nên chọn hình thức Công Ty. Tiêu đề tin không được dùng những chữ Cần Bán, Cần Mua (chọn đúng chuyên mục Bán và Mua), ko dùng những từ lê thê vô nghĩa. Mỗi tin chỉ rao bán 1 sản phẩm, hình chụp nên là hình ảnh chụp thực, k chụp nhiều sản phẩm trong hình....

Tin đăng ở dạng Công Ty đều bắt buột phải trên 3 ảnh. Những tin đăng hời hợt, không hình là tin đăng dạng không quản lý của ai đó dùng app trên android/ios/wp đăng... nó vẫn chấp nhận.

Chotot bây giờ có phân ra khu vực chi tiết. TpHCM có phân quận, các miền thì có phân tỉnh ra.
@ichuot Bác quả là một chuyên gia thực sự... (^_^)
ichuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhtrungac Bị từ chối hoài nên Đọc kỹ lại hướng dẫn sử dụng và rút ra vài kinh nghiệm khác thôi chứ những quy định này trên web nó có hết. CT thiếu công cụ hiệu quả để có thể đánh giá được tài khoản người bán. Comment thì hoàn toàn k cần thiết! nó nhiều khi rất phiền toái cho người bán... dân rảnh vô chê bai... mệt!.

Đánh giá người bán thì kinh nhiệm là xem SDT người đó có đẹp không, search xem SDT đó đang đăng bán mấy tin, có thay đổi khu vực liên tục không... Nếu là người bán thì cũng có thể search SDT người mua có XL không. Cứ bảo xa đòi bớt giá mà search ra thấy đang bán gần khu vực mình :v
@ichuot Ừ, nhưng mà em vẫn lăn tăn 1 điều, mặc dù miễn phí nhưng sao nhiều người chê thế nhỉ? Chắc do đa số người dùng kg có thời gian nghiên cứu như bác... Hehe (^_^)
@ichuot xin lỗi chứ bạn có vào chotot thường xuyên ko? có nhưng tin rao vặt theo kiểu treo đầu dê bán thịt chó, hay những tin ko có hình ảnh gì vẫn đc duyệt đều, cùng 1 bài đăng, hôm trước ko làm sao, hôm sau xoá đi để đăng lại cho nó lên đầu thì bị từ chối, WTF? có thằng dùng số đt của mình để đăng mấy cái vớ vẩn, muốn report yêu cầu xoá mà nó hỏi han đủ điều, đúng 1 tuần sau nó mới xoá.
Chẳng qua nó quảng cáo vô tội vạ và caí cách rao bán mập mờ ko cho comment nhận xét nên giúp mấy thành phần lừa đảo hay mua rẻ bán đắt dễ hoạt động nên giờ nó mới tồn tại đc, bản thân mình có dùng chotot cũng chỉ để đăng tin bán, còn tìm mua, thì chả bao giờ tìm.
@AZwarrior Chào bạn AZwarrior !

Mình bên chăm sóc khách hàng của Chợ Tốt. Chợ Tốt rất tiếc về trường hợp bạn gặp phải và mong muốn tìm hiểu thêm về trường hợp của bạn. Bạn có thể cho mình xin số điện thoại, mình sẽ gọi điện thoại hỗ trợ bạn.

Ngoài ra bạn có thể gọi tới hotline (08)38664041 hoặc gửi thắc mắc của bạn về hòm thư trogiup@chotot.vn của Chợ Tốt khi cần hỗ trợ.

(bạn có thể tìm thấy những thông tin hỗ trợ này trên trang chủ của Chợ Tốt - góc dưới cùng bên trái)
Thân mến!
Chợ Tốt
cần app Nhattao hoặc đưa nhattao lên tapatalk, sao cái này ko thấy làm nhỉ?
Rất hữu ích, mình đôi lúc cũng cần bán mấy thứ lặt vặt trong nhà 😁
Tuan Pham111
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn cảm thấy giao diện ko dc good lắm o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119