Mời dùng thử XIM - ứng dụng chia sẻ ảnh vui vẻ của Microsoft

hoquoctri
8/10/2014 14:54Phản hồi: 37
Mời dùng thử XIM - ứng dụng chia sẻ ảnh vui vẻ của Microsoft

Bạn có vài tấm ảnh vui vẻ muốn cho đám bạn đang ngồi cạnh xem nhưng vì lý do nào đó không muốn họ đụng tới chiếc điện thoại của mình. XIM - ứng dụng chia sẻ ảnh đa nền tảng vừa ra mắt của Microsoft sẽ giải quyết dễ dàng vấn đề đó. Sau khi tải và cài đặt ứng dụng, bạn chọn ảnh cần chia sẻ từ điện thoại hoặc từ các dịch vụ lưu trữ online, tiếp đến chọn đối tượng cần chia sẻ dựa vào tên, số điện thoại hoặc email. Những người được chọn sẽ nhận lời mời trên thiết bị của họ. Điểm độc đáo của XIM ở đây là nó cho phép những người được mời không cần phải có ứng dụng tương tự. Họ có thể đồng ý lời mời thông qua trình duyệt web. Từ lúc này trở đi, mọi người đã có thể xem ảnh cùng một thời điểm trên thiết bị của mình. Trong khi xem mọi người có thể tương tác với tấm ảnh như: vuốt, xoay hay phóng to tấm ảnh.

Điểm thú vị nữa của XIM là những người đang xem ảnh có thể mời thêm bạn bè ngồi gần họ vào xem cùng hoặc chia sẻ ảnh của họ trong chính cuộc xem ảnh đó. Ảnh được chia sẻ từ XIM sẽ tự mất sau một thời gian ngắn nên bạn không cần phải lo chuyện bị phát tán ra ngoài. XIM được phát triển bởi nhóm nghiên cứu tại phòng thí nghiệm FUSE của Microsoft. Đây cũng là nhóm phát triển các dự án như Socl, Kodu và nhiều dự án khác nữa.

Hiện tại, người dùng Windows Phone ở Mỹ có thể tải XIM trên Windows Phone Store hoặc tại link này. Microsoft sẽ tung ra bản toàn cầu cũng như cập nhật trên Android Store và Apple Store trong thời gian sớm nhất.

Bạn có thể xem video để hiểu rõ hơn về XIM

Nguồn: Wpcentral
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkis1112
TÍCH CỰC
10 năm
giao diện nhìn đẹp quá
cũng hay nhĩ nhưng ở VN chắc ko phổ biến nên cũng sẽ ít dùng
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Sao video lại dùng IPhone thế kia 😁
@livfc2010 đọc bài chưa ?
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@congthanhgiong Dĩ nhiên là rồi. Ứng dụng mới có cho WP chứ chưa có co IOS tức là không dùng IP để chia sẻ cho các máy khác được.
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
10 năm
@livfc2010 Trong video là dùng WP chia sẻ cho IOS mà @@
Chị gái ngồi kế anh da đen xinh quá . 😁
hay, thanks you!
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
dạo này microsoft toàn ấn độ ko nhỉ, chắc cho người ấn độ vào thế mọi vị trí hết nhỉ.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@boanh86 Một người làm quan cả họ được nhờ mà. Ấn Độ họ giờ là chùm ở Microsoft nên họ dùng nhiều người gốc Ấn là phải rồi. Nói vui vậy chứ Ấn Độ họ giỏi tiếng Anh và IT cũng top thế giới nên không có gì là khó hiểu cả.
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
@natomedia giỏi tiếng anh, phải ko bạn. có thể chỉ 1 số giỏi như Vn mình thôi, còn da so nói nghe chết 13 lá
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@boanh86 Không phải toàn bộ nhưng họ cũng là thuộc địa của anh và ngôn ngữ tiếng anh cũng là một ngôn ngữ hành chính của Ấn Độ.
Thụy Du
ĐẠI BÀNG
10 năm
1520 cài ko đc các bác ơi, not available for this device
phamtu1979
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thụy Du Chuyển vùng sang Mỹ là cài được đó bạn.
minhtoyou
TÍCH CỰC
10 năm
vừa cài xong mà ko thể nào nhập đc số điện thoại của mình, toàn báo invalid number, chán
Sau khi ông CEO MS Ấn Độ lên ngôi giờ MS quảng cáo ở đâu cũng có người Ấn Độ
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
chờ bản Android là cài liền. thix ứng dụng này quá.
ảnh 'vui vẻ' :rolleyes:
Cung hay day
nhập sđt viet nam login ko đc?có ai login đc chưa chỉ mình với
dafug
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngtrungt được nhớ +84
cũng lạ lạ,
lát cài vọc thử
Bản này chỉ mới tung ra ở Mỹ nên các bác đợi thêm 1 thời gian nữa. Dân tình trên thế giới cũng đang la làng 😁
KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn có vẻ rất hay, ai muốn khoe ảnh thì sẽ có rất nhiều xem, nhưng mình không thích vụ invite dễ dàng thế, người share ảnh đầu tiên nên có quyền một chút, không thì vấn đề riêng tư là rất mệt đầu.
sao vào thì k có nút cài đặt nhỉ
phải dùng số điện thoại mỹ hiu hiu
@dafug
không được ngày từ xác nhận số đt, đã gỡ đi roài 😃
dafug
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nnkjsc +84 có bỏ số 0 ở đâu ko . Minh xài mobi
@dafug 😁 cho số 0 vào đấy thành thánh mất

danh bạ của em cũng đầy đủ +84 nữa huống chi ngồi khai cái ni :D
dafug
ĐẠI BÀNG