Mới mua BB 8820 - không gọi đi được HELP ME!

nguyenbathanhtk4
11/7/2011 2:19Phản hồi: 11
MÌnh mới mua con BB 8820
Khi dùng dc 1 hôm thì thấy vấn đề sau:
Mình đang dùng viettel, không nhắn tin được tới các nhà mạng khác như vina hay mobile, còn nhắn tin viettel thì ok
khi có số vừa gọi tới mình gọi lại, hay gọi bất kỳ trong danh bạ thì nó hiện đầu số +10988xxx (chẳng hạn).Nó thông báo Number Unobtainable
Thứ 2 : nó không khóa dc bàn phím tự động, mình đã chỉnh auto 10s mà ko khóa được.Cứ phải ấn nút bên cạnh mới khóa dc phím rất là bất tiện
Mong các bác giúp đỡ.
many thank!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lạ nhỉ ?............................
tuaniot
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào phần option trong phone r vào phần smart dialing rồi chỉnh cái country code thành +84 là được,còn bb không có khóa phím tự động.bạn chỉnh cài đặt ở general options trong phần phone,shinhr cái dial from home screen thành no r dùng phím tắt khóa phím là k. còn về cài đặt khóa phím tự động k biết bạn cài ở đâu? bạn dùng addonis àh?
Mình cài thằng atulock mà ko khóa phím dc.
Mình chỉnh thành công cái phần nghe gọi rồi.
Thanks bạn nhiều nhé
tuaniot
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử vào phần option,phần advanced ontion rồi tìm đến cái autolock trong phần application ý,edit permission thành allow hết xem có được không.mình k dùng phần mềm này nên k rõ.có nút thanks đó bạn 😁 chia sẻ vs nhau là chính,mình cũng dùng bb 8820 được tầm 4 tháng
xài thằng này phải tìm hiểu .. đừng sợ mà la toáng ...
duccntt
TÍCH CỰC
13 năm
tinhte có chức năng tìm kiếm mà, đã dùng bb là phải bình tĩnh mà tìm hiểu. ĐỪng sợ mà la làng như thế
câu hỏi này đã nhiều người hỏi rồi chịu khó search đi bác
thang cu nayngu de so:unsure:
kenssy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác khôn hơn ai ?
ít nhất vẫn hơn 1 số thằn ***
có cái tự động thêm mã vùng mà không biết
còn cái tự khóa bàn phím thì cũng không cần thiết lắm. chỉ cần ấn phim K hoặc cài đặt để ấn phím bên cạnh là dc, chủ đông hơn là tự động khóa
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
chịu bác...cmt khó nghe quá...:|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019