Mới mua Lumia 610, cần phải cài đặt gì trên máy tính?

Bùi Hữu Huân
13/5/2012 8:47Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xài marketplace tải games free hay dùng tải khoản developer để tải dc tối đa 3 games có phí qua máy tính bằng phần mềm sdk.
bây giờ đa số các games web đều chạy trên nền flash chưa coa games web cho html5. Vì vậy cả ipad cũng ko chơi được. Còn tab khác chạy android thì chơi thoải mái 😃
@Lovegafield không đc bạn nhé,ngoài ra muốn chơi thì mobile android 2core or ip4 cài puffin vào thì chơi đc.
@hoangthienthanh Tks bạn nha. Àk con 610 có chơi đc game angrybirds , cut the rope vs ninja fruit hok bạn,. Mình kím ko thấy
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lovegafield Có angrybird fruit ninja, ko có cut the rope. Bạn vào winphoneviet.com nhé. Games ở trog đó hết. Bạn nào muốn jb= acc developer thì search bài hướng dẫn tạo tài khoản developer miễn phí. Trên wpviet đó.
Wp7 có thể xem flash được. Nhưng ko phải chạy trực tiếp trên ie9. Mà chạy trên app hãng thứ 3. Rất khó chịu.
@cuongga311 Tks bạn nha, mình cũng xài 5230 nè, chưa dùng 610 làm đt chính, xài chưa quen hihi
không có cut the rope, angrybirds sắp có bản space,còn ninja fruit thì theo cảm nhận của mình thì chém khá giật.
thanhhdhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai biết cop ebook vào kindle trên lumia 610 ko >.<
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài trên 710 thì rất mượt, còn 610 thì mình chưa biết.
ngày xửa ngày xưa cũng xài em này. Up fw tung toé. Nói chung là xào fw cook thíc hơn 😃
các bác cho em hỏi tí là các máy WP của Nokia giờ đã unlock full đc chưa ạ ? Cứ Developer mãi cũng chán
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vicktorbui mới có em 710 thôi bạn ạ.
mấy bác cho em hỏi tại sao chiếc lumia610 của em lướt đến mấy cái web có .jar là không cho chạy >.< mong các bác giúp cho😔
trung92vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhox zack đơn giản là nó không hỗ trợ kiểu file đó, file.jar chỉ dùng cho các máy xài java thôi bạn à
@trung92vn vậy mình có thể cài hổ trợ đó vào máy được không vậy nhíu lúc mún vào web xem clip hoặc tinh tức nếu gặp phải web đó có file.jar là đọc không được gặp mình làm biến lên máy vitinh online nữa
trung92vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhox zack file jar không phải là file web bạn à, mà là phần mềm. hiện giờ vẫn chưa có cách nào đâu.
Một số bác đã trả lời roài, nhưng mình trả lời thêm cho chắc 😃)))
  • Cái phần mềm để kết nối Lumia nói riêng và WP nói chung với PC là Zune
  • Chơi ít game nhưng bác toàn thích chơi những game bán giá $5 thì đương nhiên là phải unlock. Còn không thì thôi 😃
  • Tài khoản để quản lý máy là tài khoản Live của MS
cho em hỏi bị vỡ màn hình lumia 610 thì thay hết bao nhiêu tiền
https://m.facebook.com/groups/351542921598799
M.n vào group của mình trên facebook nhé, hội ng dùng lumia 710 ý
cho hỏi xúi. cái 610 của em mới mua tải adobe reader ve roi lay kai fille pdf tren skydrive về xem mà nó chậm mà lag nữa, không mượt như những phần khác( mặc dù file rất nhẹ) không lẽ wp chạy file pdf cùi bắp z hay do máy em bị lỗi
@redboyphuong lỗi 😔
@Mr.A Yo! sao khổ thân em. không biết có phải do tải cái adobe reader cùi bắp không nữa, có cách nào khắc phục không pro
@redboyphuong Bác phải miêu tả cụ thể xem nó bị dư lào mới "chuẩn bệnh" được chứ 😃
sắp có rồi bạn ạ... bạn cố đợi thêm 10 năm nữa nhé
Các Bạn ơi cho mình hỏi tí máy tính cần có yêu câu gi để truy cập 2 web này không
SDK http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkID=226694
Zune:http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=27163as itunes của IP .
- Sao máy tính nhà mình truy cập toàn bị nỗi thế hix
_ mình mới mua lumia 610 ma chưa biết gi cả hix
@vunhuto114 vẫn vào và tải bình thường,cần có win7 để cài SDK, rồi mới cài mấy thứ khác
@hoangthienthanh thế bh máy tính của tớ phải cài ưin 7 hả cậu
@vunhuto114 sry h mới trả lời đc,dùng windows phone thì bắt buộc máy tính or laptop phải cài win7,thù mới cài SDK xong rồi mơi làm gì thì làm. Nếu máy yếu qua thì ghost bản win7 lite songngoc.
mọi người cho mình hỏi, đt lumia 610 sao chỉ chơi game fruit nịna bản dùng thử thôi?chỉ cách cho mình với 😁
lumia 610 choi đc plan vs zombie ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019