Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

jnodance
5/6/2012 4:43Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chun_2492
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nói chuẩn đấy ạ.làm việc thì dùng các hđh khác còn nt gọi điện thì dùng bb thôi 😆.e cũng dùng bold 9k sim bee chỉ đến nt vs gái thôi ạ
Nếu bản thân bạn là 1 người thích sự tinh tế và cần sự thực tế trong cuộc sống , thì bạn sẽ thấy những chức năng thông thường blackberry làm tốt hơn các hãng khác cả 100 lần . Cái đó mới là thế mạnh của blackberry , bạn xài từ năm 2008 mà đến giờ bạn chưa nhận ra à ? Có phải nó quá tuyệt vời ko?
obix
TÍCH CỰC
12 năm
@cucthanemgai Hey man, mình ko rõ thực tế trong cuộc sống bạn đề cập ở đây là gì. Nhưng theo quan điểm cá nhân mình: thực tế là cần truy cập được wifi dễ dàng, cần app tiện dụng và game để giải trí (trong lúc ngồi chờ đợi việc gì đó),...
Cũng như bạn nói, với những chức năng thông thường thì BB làm tốt hơn các hãng khác cả 100 lần, vì thế mình vẫn sẽ dùng BB cho những chức năng thông thường (nghe, gọi & nhắn tin).
lehieu1810
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng BB như thế nào và nhu cầu với nó ntn là do mỗi ng nên k thể dùng cái này để đánh giá về BB đc .
iOS, Android làm đc nhiều trò vui và có thể giải trí tốt trong tg rãnh , điều này hoàn toàn có ý nghĩa đv các bạn trẻ , sv,..có nhiều tg mân mê đt và ham thích facebook,instagram..chắc chắn những ng này k thể hài lòng với 9900 được .
Đa số anh em dùng 9900 là vì : bàn phím tuyệt vời, màn hình đẹp , máy đẹp tạo sự khác biệt với iOS,Android..và k có nhu cầu giải trí trên dtdd.
Nếu 9900 hỗ trợ đc nhiều app hay như iOS thì thật là tuyệt vời nhỉ , bây giờ k có app nào có thể voip như Viber,Skype,Tango..cả, thật đáng buồn
bb là có thể chức năng ko bằng những dòng đt xịn hiện nay...nhưng 1 khi đã xài thì khó bỏ lắm...vì chức năng cơ bản của 1 đt là nt gọi điện ,,bền bỉ,pin ổn định,,,thì bb là sự lựa chọn good.nên dù ai nói ngã nói nghiêng thì vẫn xin ủng hộ bb hết mình....kekeke....bb muôn năm...
@sports83 Rớt xuống đất lựom lên vẫn manly, BB ra tới 9900 mà các dòng xưa vẫn không lỗi thời. IP ra tới 4S giờ cầm cái IP2G thì........ 😁. thời buổi công nghệ phát triển nhanh wa'. Mình nghĩ giờ các bác xài IP4 chắc đang đau đầu tìm chỗ bán lẹ để chạy theo phiên bản 6.
doanhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng thì đơn thuần la vì máy đẹp, giao diện cũng đẹp, nghe gọi tốt, chứ không nên kỳ vọng vào đt nhiều, dùng bb thì đa của tôi là giao diện text, tốc độ xử lý cũng chậm, mình dùng bb9780 so với E72 thì còn chậm hơn, mặc dù e72 ram có 128mb.
ilusm_9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy nhiều bác đưa ra nhận xét rất hay và đúng!Nhưng em thấy việc j mà nhiều bác phải quote lại nhận xét của ng khác r bắt bẻ!Đánh giá của cá nhân thì làm sao cho đúng vs tất cả được!Sử dụng bb với nhiều ng' như 1 thói quen k thể bỏ!Nếu k còn lưu luyến thì việc j mà phải nhận xét dìm hàng quá mức làm ảnh hưởng cái nhìn của những người vẫn đang yêu thích bb và chuẩn bị yêu thík bb!Em thấy nhiều bác chỉ chăm chăm mổ xe tiêu cực của máy mà k nhìn nhận cái hay mà nó đem lại!Theo em thế là quá tiêu cực!
Đúng là những cái được cho là thế manh của bb thi các hdh khác cũng làm được,bb thật su đang gặp nhiều khó khăn là một fan của RIM nhưng mình cũng phaỉ công nhận là RIM đang qúa lép vế So với các đối thủ
Gói cước pushmail ở bên đức rẻ nhất là 35€/tháng , phải trả thêm tiền để đc cái điện thoại ( ví dụ 150€ cho cái 9900 ) . Cùng mức giá đó có thể kí hợp đồng một cái iphone đời mới nhất & chả tính năng nào thua kém cho nên ở bên này bây giờ ra đường ít thấy ai xài bb nữa , toàn iphone , lumia hay các loại android khác không
Nghĩ cũng buồn ... (´°̥̥̥̥̥̥̥̥‸ °̥̥̥̥̥̥̥̥`)
@lang_thang Mình thấy giá BIS của các nhà mạng ở VN là khá cao so vs các nước khác,vậy mà ở Đức 35€ gấp hơn 8 lần ở VN. Có chính xác không vậy bạn?
Hơn nữa sao mọi người cứ phải mang BlackBerry lên cân đo đong đếm nhỉ,đọc cái tên topic đã mang đầy tính tranh cãi gây hấn rồi. Mỗi người một quan điểm. Ai nói chị em phụ nữ khó dùng BlackBerry chứ? Mấy bang hội nữ dùng BlackBerry của tinhte chẳng rầm rập đó sao?
Mình cũng chẳng ham hố gì đồ công nghệ,vì còn là SV,còn nghèo. Nhưng khi đã dính vs BlackBerry rồi thì khó bỏ lắm. Trong cặp sách lúc nào cũng lỉnh kỉnh hai anh một 87 một 88,đi ngủ mỗi anh kèm một bên. Một anh cắm tai nghe nghe nhạc,còn một anh hí hoáy bbm.
Với mình thế là quá đủ. Còn chạm chạm vuốt vuốt ư? Chẳng có thời gian mà tìm hiểu nó,hơi đâu mà đi tìm hiểu chúng trong khi thế giới công nghệ đang chuyển động từng giờ.
87,88 ra năm 2004,2005 8 năm rồi mà với nhu cầu hiện tại của mình vẫn ok. Thế là được. Khi nào có $ và có nhu cầu thì tính tiếp. Ai thích dùng gì thì dùng,đó là quyền của người ta.
Còn nữa,việc RIM thu phí BIS/BES là hoàn toàn hợp lý,chẳng qua là nhà mình quen dùng phờ ri rồi nên thấy hơi khó chịu thôi. Cái gì cũng có giá của nó. Khi dùng BIS,tiền điện thoại của mình cũng giảm đi đáng kể vì ít phải SMS. 😃
Nói túm lại là kệ! Nếu còn mua được BlackBerry thì mình sẽ không dùng loại dt nào khác!
@hue-[16] Bác này y chang mình.suy nghĩ cũng giống nữa.hì hì đang định mua 87 sài chung vs 8820 đây anh zai...
@hue-[16] Ừa, mình cung thấy lạ, nhưng mà cước điện thoại ở đức khá đắt . Hồi bold mới ra mình kí cái bold phải trước 250€ tiền điện thoại & cước phí mỗi tháng là 20€ , mà cước đó là ko có khuyến mãi internet đó bạn ^^ , xài lúc nào , tính tiền lúc đó , lúc đó mình thích bold lắm nên mấy ngày đầu nó ra mình mua luôn , chả suy nghĩ gì , rồi sau đi học & công việc bận rộn , ko xài internet flatrate rất bất tiện cho nên mình chuyển sang hãng khác xài cũng lâu rồi , nhưng vẫn rất thích bb , nhất là 9k và mấy dòng curve 😃
đang dùng android và mới kiếm thêm em bold không phải vì thích nam tính hay bàn phím đơn giản chỉ là trải nghiệm.
Thích thiết kế nam tính,thích bàn phím pro. Chỉ thế thôi
em đồng tình với bác chủ thớt. theo em thì cứ giữ những gì được xem là "bản sắc và truyền thống" mà để RIM chết dần chết mòn thì cứ bán quách nó đi cho 1 ông lớn nào đó tận dụng được.khi đó người dùng sẽ có 1 sản phẩm tốt hơn.còn không thì hãy thay đổi để bắt kịp xu hướng. cuộc sống là phải thay đổi và hoàn thiện. chứ cứ theo mấy ông fan trung thành là giữ bản sắc thì có mà "cạp đất ra mà ăn"
ahxdtngh
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nói cũng đúng, nhưng chỉ đúng ở Việt Nam thôi. Ở nước ngoài người ta thích dùng BB lắm vì chức năng nào cũng có đủ mà không phải trả giá quá cao 😃
Nói chung là như thế này : Đã chơi là phải có quan điểm ! còn tuý theo ý thích của từng người, có người này và có người kia, mỗi người có một quan điểm riêng. Nhưng tôi thấy ở VN có nhiều fan phong trào quá ! Họ là người bỏ tiền ra dùng thiết bị nhưng họ lại mang ra chế bai những gì mà họ đã mua thế hoá ra nó là gì nhỉ ? Tôi hỏi các bạn ? Ngay cái bước đầu tiên mà các bạn đã như thế thì thử hỏi bảo sao xã hội VN mình vẫn đầy người nghèo khổ ! Nghèo từ trong ý thức !!!!!!!!!!!!!!:p
BB vẫn tồn tại được là nhờ một số người không quan tâm nhiều đến công nghệ mà chỉ quan trọng tính ổn định, chắc chắn, chất lượng cuộc gọi và bàn phím nhắn tin, soạn mail dễ dàng

Sent from my Bold 9900 using Tinhte.vn
Tôi dùng qua nhiều dòng máy, nhiều hệ điều hành khác nhau trong đó có O2, IPhone2G rồi dừng lại ở BB. Bắt từ 8320 dựng, vì chưa có kinh nghiệm, tiếp đến Bold 9000, và đang dùng Bold 9900. Tuy nhiên có một số phần mềm để gọi VOIP và Viedeo Call miễn phí mà BB không có như Viber (Viber BB chỉ nhắn tin được), Tango, Skype (Skype trên BB chỉ gọi VOIP được), cho nên tôi quyết định sẽ chuyển sang IPhone hoặc Android.
BB khác xưa nhiều, chậm cập nhật hỗ trợ phần mềm cho người dùng, hệ sinh thái không phong phú.

Sent from my Bold 9900 using Tinhte.vn
mymemory87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai thích dùng gì cứ dùng,miễn sao cảm thấy thuận tiện cho mình là đc

Sent from my XT910 using Tinhte.vn
porcupince
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chưa xài bb bao giờ nhưng nhận xét của 1 người ngoài cuộc như e về bb là bb nhìn có vẻ rất đáng để trải nghiệm 😁 App nhiều, khá lạ lẫm với bis, bes, key unlock, track ball, trackpad, ... và cả 1 series hdh từ os 4 -> os 7, mỗi cái đều có đầy đủ chức năng và những cái hay riêng ... với e đó là cả 1 chân trời mới để khám phá. Em xài dt chủ yếu là nghe gọi + vọc, k mail, k game, k chat nên với em bb rất đáng để dùng :D

E đang tính làm 1 con bb xài cho biết :D đang xài htc hd7 + transformer pad và trc đó cũng dùng iOS rồi nên đang tính đào mộ cái hdh cũ xài chơi 😃 mới mua 1 bé g900 chạy symbian UIQ (sợ nhiều bác ở đây còn chẳng biết UIQ là gì :D) về vọc, chắc sẽ cưới bb trong tương lai gần 😃
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@porcupince bác thích em bán cho em 9000 nhá hàng xịn bảo hành 1 tuần lỗi hoàn tiền luôn :D app không nhiều như bác nghĩ đâu ạ os 4>7 chả khác nhau máy ngoài cái đẹp hơn :D
Rollover79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jnodance Lại thêm 1 phát biểu "bất hủ" của bạn: "os 4>7 chả khác nhau", tôi càng ngày càng nể cái kinh nghiệm 4 năm sử dụng BB của bạn rồi đấy ;)
viettreo
TÍCH CỰC
12 năm
Vọc BB mà không nghịch mail + chat thì tiếc quá !
Nếu BB chỉ đơn thuần là sản xuất và kinh doanh thiết bị phần cứng( điện thoại BB) đơn thuần thì sẽ không có những rắc rối về vấn đề checkmail với BIS/BES. Vì họ kinh doanh mảng dịch vụ, với ưu điểm cực lớn là bảo mật thì BB đã là 1 chiếc Smartphone hoàn hảo rồi. Quả thực dùng phần mềm hãng thứ 3 với BB khá phức tạp và khó khăn. Nhưng với những gì BB đã cho trải nghiệm, mình vẫn thích dùng BB: bàn phím cứng vật lý, trackball & trackwheel, quan trọng là có 1 cộng đồng BB mạnh mẽ như ở tinhte.vn và bbvietnam.com
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều người đến với RIM chỉ trong giây lát rồi lại đi, nhưng có những người đã đi rồi nhưng lại nhớ nhung và ở lại với RIM mãi mãi, mình là một trong những người đó, luôn yêu BB dù RIM có như thế nào đi nữa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019